ผู้เขียน หัวข้อ: อวดของครับ อิอิ จัดอุปกรณ์ดูแลรักษาสีรถมาชุดนึงครับ  (อ่าน 6865 ครั้ง)

ออฟไลน์ iamnobody

• Sr. Member
เนื่องจากหลังๆ มานี้ทำงานหนักมากไม่มีเวลาดูแลรถเอง
ก็เลยยกหน้าที่ให้ร้านที่ไว้ใจได้จัดการ
แต่หลังๆ บางครั้งไปก็รอนานมาก คุณภาพดรอปลง ประกอบกับขับรถไปกลับร้านก็ราวๆ 60 โล
ก็เลยคิดว่าทำเองดีกว่า
คิดได้ดังนั้นเลยจัดเครื่อง DA ปรับรอบ
กระเป๋าดีเทลลิ่ง
cg all in one
cg blacklight
cg leather cleaner
cg sprayable leather
cg silk shine
cg hyper coat
cg mr.Pink Shampoo
meguiar's hot wheel cleaner
meguiar's super degreaser
ดินน้ำมัน และ luber ของ cg อีกแล้ว
ฟองน้ำ lake country 4 และ 6 นิ้วอย่างละ 3 อัน
พร้อมผ้าและฟองน้ำอีกจำนวนหนึ่ง
เท่านี้ก็ยัดใส่กระเป๋าไม่ลงแล้ว

ที่ยังไม่มีก็คือ blower กับ foam lance
เดี๋ยวค่อยแอบๆ จัดมา เริ่มจาก blower ก่อน แค่นี้ก็เกรงใจภรรยาจะแย่ กลัวมันให้นอนกอดกระเป๋าใส่น้ำยาอยู่ในโรงรถ

ของที่สั่งมาผมก็ใช้ของเดิมๆ ที่เคยใช้งานมาแล้ว
ไอ้จะลอง wax แปลกๆ คงรอให้ใช้เครื่อง da ตัวนี้คล่องมือก่อน
ไม่แน่ถ้าบ้าๆ ขึ้นมาอาจจะหาที่เปิด carcare เองเลยก็ได้ครับ อิอิ

ไม่ทราบว่ามีใครรีวิววิธีล้างรถไว้บ้างหรือเปล่า เดี๋ยวว่าจะลองทำรีวิวดูขำๆ ครับ

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member
ไม่ทราบว่ามีใครรีวิววิธีล้างรถไว้บ้างหรือเปล่า เดี๋ยวว่าจะลองทำรีวิวดูขำๆ ครับ

http://www.thaiwashercarclub.com/

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ใช้ CG อยู่เหมือนกันครับ :D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ บูตะ ฉึกฉึก

• เด็กน้อยภูพาน
เครื่องขัดระบบ D.A. ของอะไรครับและได้มาจากไหน พอดีผมกำลังหาซื้อเหมือนกันครับ
.... ... ....- --- --.- ..

ออฟไลน์ ottojud

• Full Member
เครื่องขัดระบบ D.A. ของอะไรครับและได้มาจากไหน พอดีผมกำลังหาซื้อเหมือนกันครับ
ขอทราบด้วยคนครับ  pm` มาก็คับ

ออฟไลน์ OLan-मंदिर लड़का

ชุดใหญ่กันเลยทีเดียว  :D

ออฟไลน์ 2k

แว็กซ์ของไอ้หนุ่มเคมีใช้แล้วรู้สึกว่าติดแน่นทนนานกว่าของ autoglym สีแดงนะ ลงไว้อาทิตย์นึงแล้วรถเลอะเทอะเอาแชมพูล้างออกแล้วเช็ดวงน้ำออกก็ยังคงเงาวิ๊งไม่ต่างจากอาทิตย์ที่ลงแว็กซ์ไป ไปต่างจังหวัดเจอคราบเขม่าคราบโคลนติดตามตัวรถสีขาวเขรอะเลอะเทอะก็ล้างออกได้ง่ายดายคราบไม่ติดแน่น แม้กระทั่งเกสรดอกไม้ดวงเหลืองๆกับขี้ผึ้งก็ล้างง่ายเหมือน  :-*
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ The Godfather

• Jr. Member
  • **
น่าสนใจครับ ไม่ทราบว่าสั่งซื้อสินค้าmeguiarทางไหนครับ พอดีสนใจกำลังหาซื้ออยู่เหมือนกันครับ ^_0

ออฟไลน์ Amj

จัดเต็มมากครับ  ;)

แต่ว่า ยังน้อยกว่าที่ผมมี 3 เท่า อิอิ  ;D

ยินดีต้อนรับสู่ชมรมคนบ้าแว๊กซ์ครับผม

ออฟไลน์ eamesBot

เต็มข้อกันเลยทีเดียว ค่อยๆ ทำ ค่อยๆ ใช้นะครับ เดี๋ยวจะพาลเหนื่อย และท้อเอา ล้างเอง ไงก็สะอาดกว่า จ้างเค้าครับ  ;D

ออฟไลน์ iamnobody

ขอทราบด้วยคนครับ  pm` มาก็คับ

ของ blocoli ครับ ผมว่าก็เป็นของจีนเอามาทำแบรนด์ในไทยแหละ จริงๆ ถ้างบถึงหาพวก porter cable หรือ meguiar's ก็มีครับ หรือเอาราคาย่อมเยาว์หน่อยก็พวก shine mate อันนี้พูดถึงพวกที่ปรับรอบได้นะครับ
ลองดูในเว็บตามลายแทงคุณ Wayfarer-R ก็ได้ครับ

แว็กซ์ของไอ้หนุ่มเคมีใช้แล้วรู้สึกว่าติดแน่นทนนานกว่าของ autoglym สีแดงนะ ลงไว้อาทิตย์นึงแล้วรถเลอะเทอะเอาแชมพูล้างออกแล้วเช็ดวงน้ำออกก็ยังคงเงาวิ๊งไม่ต่างจากอาทิตย์ที่ลงแว็กซ์ไป ไปต่างจังหวัดเจอคราบเขม่าคราบโคลนติดตามตัวรถสีขาวเขรอะเลอะเทอะก็ล้างออกได้ง่ายดายคราบไม่ติดแน่น แม้กระทั่งเกสรดอกไม้ดวงเหลืองๆกับขี้ผึ้งก็ล้างง่ายเหมือน  :-*
wax autoglym ไม่เคยใช้เลยครับ แต่ว่าจะลองพวก swissvax zymol บ้าง

น่าสนใจครับ ไม่ทราบว่าสั่งซื้อสินค้าmeguiarทางไหนครับ พอดีสนใจกำลังหาซื้ออยู่เหมือนกันครับ ^_0

ตามคุณ Wayfarer-R ไปได้เลยครับ

จัดเต็มมากครับ  ;)

แต่ว่า ยังน้อยกว่าที่ผมมี 3 เท่า อิอิ  ;D

ยินดีต้อนรับสู่ชมรมคนบ้าแว๊กซ์ครับผม

รอแป๊บนะครับผมกำลังตามไปห่างๆ อิอิ

เต็มข้อกันเลยทีเดียว ค่อยๆ ทำ ค่อยๆ ใช้นะครับ เดี๋ยวจะพาลเหนื่อย และท้อเอา ล้างเอง ไงก็สะอาดกว่า จ้างเค้าครับ  ;D
ขอบคุณครับ เรื่องเหนื่อยนี่ทำใจไว้ละ 555 ปกติล้างเฉยๆ ก็เหนื่อยแล้วครับ

ออฟไลน์ tty

• **
เห็นชุดแบบนี้นะ เล่นซะกระเป๋าเบาเลยครับ ลองมาแล้วครับชุดคล้ายแบบนี้  ;D

ออฟไลน์ m_kritamet

• **
ครบ จบ(?) เนียนเลยครับเซ็ตนี้
แต่เชื่อผมสิ ไม่จบแน่ๆครับ อิอิ

เห็นใช้ black light เดาว่ารถสีเข้มแน่เลย
น่าจะลองหา pete53 มาตบท้ายอีก coat นะครับ
ดำเยิ้ม ไล่น้ำดีมาก พร้อมสำหรับฝนนี้เลยทีเดียว

ออฟไลน์ kan.kom

แค่เห็นอุปกรณ์ เราก็เหนื่อยแทน
สู้ๆครับ เพื่อรถสุดที่รักจะได้แจ่มๆ เงา ฉ่ำๆ

ออฟไลน์ JikorokunG

ผมก็สาวก CG ผมใช้ Black light กับรถสีดำ  ฝุ่นเกาะน้อย ลื่นน้ำ  แค่รอบเดียวนะ ผมขี้เกียจทำหลายรอบ 55

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
แค่ 3m เบอร์ 2 ขวดใหญ่ขวดเดียว ยังโดนบ่นไป 1 วัน สงสัยถ้าเอาเจ้า set นี้มา คงได้ไปนอนในห้องเก็บของแน่ๆเลย
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้