ผู้เขียน หัวข้อ: March Minorchange ไม่มีระบบ auto start stop แล้วเหรอครับ  (อ่าน 3684 ครั้ง)

ออฟไลน์ namliab

• Jr. Member
  • **
March Minorchange ไม่มีระบบ auto start stop แล้วเหรอครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 10, 2013, 21:19:32 »
พอดีเข้าไปเว็บไซต์ แล้วไม่เห็นฟังก์ชั่นนี้โปรโมตเหมือนตัวเดิมแล้วอ่ะครับ

สรุปแล้วระบบนี้ไม่ดีเหรอครับ ถึงถอดออกไป

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Zephyrs

• Sr. Member
Re: March Minorchange ไม่มีระบบ auto start stop แล้วเหรอครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2013, 21:44:01 »
ผมว่ามันจุกจิกมากกก (อ่านจากรีวิวพี่จิมมี่ก็ได้) เมื่อเทียบกับ Almera ที่ง่ายกว่าเยอะ (ไม่ต้องปิดA/Cด้วย)

ไม่เข้าใจเหมือนกันว่า แค่เพิ่มพนักพิงหัวด้านหลัง ต้นทุนมันสูงขนาดต้องตัด Auto Start/stop ออกเลยเหรอ= =

ออฟไลน์ Freekick042

Re: March Minorchange ไม่มีระบบ auto start stop แล้วเหรอครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2013, 21:48:35 »
ผมนึกถึงคลิปนั้นนะที่เทสmarchหรือalmeraนี่แหละจำไม่ค่อยได้ คุณแพนกำลังจะเหยียบออกตัวแรงแต่มันดันดับเครื่องก่อน ฮาเลย

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2013, 21:55:36 »
ผมมีรถที่ใช้ระบบนี้อยู่คันนึง รุ่นที่ไม่ต้องปิด A/C ออกมาปีกว่าแล้ว อยากบอกว่า ค่อนข้างหงุดหงิดครับ พอขับมาถึงบ้าน จอดรถสนิทแล้ว มันดับ หยิบของเตรียมจะลง เท้าปล่อยเบรค ติดอีกแล้ว อืม ปิดไปเลยก็ไม่ได้ พอสตาร์ตใหม่ มันก็ทำงานอีก

ผมยอมแลกกับอัตราสิ้นเปลืองที่เพิ่มมานิดหน่อย กับระบบนี้

ออฟไลน์ r0okiEz

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2013, 22:06:04 »
ระบบ auto start-stop มันก็น่ารำคาญจริงๆแระ  :'(  ส่วนตัวผมว่าไม่มีก็ดีนะ  ;D
อย่าทำทุกอย่างที่คิด.....แต่จงคิดทุกอย่างที่ทำ

ออฟไลน์ namliab

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2013, 22:32:22 »
ขอบคุณทุกท่านนะครับ สุดท้ายผมก็ว่ามันไม่่น่าเวิร์ค เผลอๆ สตาร์ทพังเร็วซะอีก

ออฟไลน์ No Trespassing

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2013, 00:32:25 »
เจ้ามาร์ชผมรุ่นเพี่มอุปกรณ์ ปี 2012 ไม่มีระบบ IDS  แล้วครับ ต่อให้มี ผมก็ไม่ใช้

ส่วนตัวผมไม่ชอบระบบ IDS ในมาร์ช เพราะเงื่อนไขจุกจิกเกินไป อีกทั้งไม่มีสวิตช์เปิด - ปิดมาให้เหมือนน้องอัลมิร่า

แต่กับฮอนด้า คลิก 125i ของผมอีกคัน มีระบบ IDS ผมกลับชอบมากกว่า แค่บิดคันเร่งเบาๆเครื่องก็ติด แถมมีสวิตช์เปิด - ปิดการทำงานมาให้ด้วยครับ

ออฟไลน์ Family man

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2013, 05:56:50 »
ตอนไม่ได้ใช้ก็คิดว่าดี พอได้ใช้น่ารำคาน โดยเฉพาะติดตรง U Turn คนแรกจะออกไปเลยก็ไม่ได้
ตองรอติดเครื่องก่อน พอติดเครื่องไม่มีโอกาสละเซ็งเลย ดีที่มี switch มาให้ใน Almera
ไม่งั้นแย่

ออฟไลน์ ab4u

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2013, 07:18:30 »
ไม่มีตั้งแต่ change รอบแรกแล้วครับ ;D

ออฟไลน์ PREM

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2013, 07:42:00 »
ตอนไม่ได้ใช้ก็คิดว่าดี พอได้ใช้น่ารำคาน โดยเฉพาะติดตรง U Turn คนแรกจะออกไปเลยก็ไม่ได้
ตองรอติดเครื่องก่อน พอติดเครื่องไม่มีโอกาสละเซ็งเลย ดีที่มี switch มาให้ใน Almera
ไม่งั้นแย่

จะบอกว่า stop-start ของ Almera ทำงานช้ามากครับ
เวลาสตาร์ททีเหมือนสตาร์ทแบบปกติ(บิดกุญแจ) เสียเวลาเกือบ 2 วิ

ของรถรุ่นอื่นที่ผมเคยลองและเคยเห็น จะสตาร์ทเร็วมากไม่เกิน 0.5 วิ
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP