ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามพี่ Jimmy และแฟน camry ค่ะ  (อ่าน 3567 ครั้ง)

ออฟไลน์ samila

• Newbie
  • *
สอบถามพี่ Jimmy และแฟน camry ค่ะ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 13:13:49 »
อยากจะสอบถามพี่ๆค่ะว่า camry mc 2.0 ไม่มีอาไรแตกต่างจากตัวก่อนหน้านี้เลยเหรอค่ะ
ในเรื่องสมรรถน่ะของรถ นอกจากแต่งหน้าทาปากใหม่แค่นั้นเองเหรอค่ะ แล้วคิดว่าซื้อตอนนี้
อนาคตจะเป้นยังงัยบ้างค่ะ  ขอบคุณค่ะ
 ปล. sale บอกว่าปีหน้าจะปรับราคาเพิ่มอีก 2 หมื่นค่ะ 

ออฟไลน์ Wondering

• Newbie
  • *
Re: สอบถามพี่ Jimmy และแฟน camry ค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 14:17:26 »
- ถ้าพูดถึงเฉพาะเรื่องของสมรรถนะ คงไม่มีอะไรใหม่ (มั้ง) ครับ เพราะว่าก็ใช้เครื่องเดียวกัน
- ถามว่าซื้อตอนนี้ อนาคตเป็นยังไง? ก็ยังขับชิวๆ ไปได้อีกอย่างน้อยๆ 1 ปีเต็มๆ ก่อนที่จะปรับโฉมใหม่ในปี 2011 ส่วนราคาขายต่อ ขึ้นชื่อว่าโตโยต้า ผมว่าไม่มีอะไรต้องห่วงนะ

รอท่านต่อไปดีกว่า

ออฟไลน์ samila

• Newbie
  • *
Re: สอบถามพี่ Jimmy และแฟน camry ค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 16:02:53 »
รบกวนแสดงความคิดเห็นหน่อยน่ะค่ะ เพราะที่นี่ดิฉั้นคิดว่าเป็น wb ที่ดีที่สุดสำหรับความรู้เรื่องรถค่ะ 

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 18:19:41 »
เครื่องเดิมครับ
ภายนอกแค่แต่งหน้าทาปากใหม่

รุ่น 2.0G อัตราสิ้นเปลืองทั่วไป 8-9 km/L
ถ้าใจเย็นคงได้มากกว่านี้
และจะมากกว่านี้ถ้ารถติดหนักๆ

ซื้อตอนนี้ อนาคตก็คงไม่มีปรับปรุงอะไรเพิ่มสำหรับบอดี้นี้แล้วละครับ
ตอนนี้ก็เห็นมีแค่รุ่น 2.0G extremo เท่านั้นเอง

ออฟไลน์ TAI ^^

• Sr. Member
  • Faculty of Political Science, TU
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 20:12:10 »
เท่าที่พี่จิมมี่รีวิวไว้ตัว 2.0 ตัวก่อนกินน้ำมันมากทีสุดเมื่อเทียบกับคู่แข่ง ไม่แน่ใจว่าหลังminorแล้วจะมีไรเปลี่ยนไหม แต่ผมว่าไม่น่ามีการเปลี่ยนแปลงเกี่ยวกับ

เครื่องยนต์นะครับ
Beauty is in the eye of the beholder...

ออฟไลน์ pony

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 23:07:34 »
Camryตัวใหม่นี้ในรุ่น2.0Gมีอุปกรณ์มาตรฐานเพิ่มมากขึ้นครับ(เทียบกับรุ่นเก่าก่อนminor change)แต่รายละเอียดต้องลองหาดูในwww.toyota.co.thครับ ;)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 14:30:56 »
อ่านรีวิวเก่าได้เลยครับ เครื่อง สมรรถนะ ไม่มีการปรับปรุงเปลี่ยนแปลงใดๆ มากนักครับ