ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามความน่าใช้: camry ACV40 vs E90 vs ...? งบ 1 ล้าน เลือกตัวไหนดีครับ  (อ่าน 14522 ครั้ง)

ออฟไลน์ il Rewki' N. li

• Full Member
  • Passioned in a Magic which called "CARS" ,,* i Luv
พอดีช่วงนี้เป็นช่วงที่ผมและเพื่อนมีความสนใจจะเปลี่ยนรถด้วยกันทั้งคู่  โจทย์มีอยู่ประมาณนี้ครับ

1)  ต้องการรถมือ 1 หรือมือ 2 ก็ได้  ต้องการรถ D-segment หรือ Premium-Compact --> แนวโน้มจะไปรถมือสอง  ด้วยงบประมาณ 1 ล้านบวกลบเล็กน้อย

2)  เล็งเจ้า Camry โฉม 2006 (ACV40) เครื่อง 2.4 หรือ 2.4 Hybrid ไว้ (ต้องการที่มีจอ DVD)  // และ BMW E90 คงจะเป็นรุ่นปีแรกๆ 318i และ 320i // หรือไม่ก็ E46 325i

3)  ห่วงเรื่องอัตราการกินน้ำมันบ้าง (ไม่ซีเรียสมาก)  ควรจะเลือกเครื่องตัวไหน โมเดลไหนดี  ที่จะทนทาน เพราะตัวเลือกเป็นรถมือสอง ไมล์ไม่ต่ำกว่า 4-5หมื่น กลัวเครื่องมีปัญหา

4) ไม่ชอบ C-seg เช่น Cruze, M3, Ford, civicFB, sylphy, EX รวมทั้ง teana --> ถ้าเป็น Camry, Accord, BMW ก็พอสนใจอยู่ครับ  เพราะความชอบส่วนตัว

5)  อยากสอบถามว่า  รุ่นไหนที่น่าเล่น  สภาพดีๆ ปีใหม่ๆในงบที่กำหนด  และความทนทานหรือจุกจิกของเครื่องยนต์แต่ละรุ่นเป็นอย่างไร,, พอมีความรู้เรื่องเครื่องยนต์ ซ่อมเป็น และมีอู่ประจำอยู่บ้าง

6) แนวโน้มจะต้องขับรถทุกๆวัน วันละ 100 กิโล - วนไปวนมากรุงเทพฯ และปริมณฑล แต่ไม่เข้าเมืองหรือรถติดมากๆ  ออกต่างจังหวัด (ชลบุรี ระยอง หัวหิน) อาทิตย์ละ 1-2 ครั้ง

สุดท้ายนี้อยากรบกวน พี่ๆ เพื่อนๆ ชาว HLM ช่วยแสดงความคิดเห็นประกอบการตัดสินใจด้วยครับ  โดยเฉพาะอย่างยิ่งพี่ๆ เพื่อนๆที่เคยใช้ เคยขับ หรือว่าเป็นเจ้าของ หรือเป็นเต้นก็ได้ครับ
อยากทราบฟิลลิ่งการขับขี่เปรียบเทียบกันด้วยครับ  

ผู้ซื้อ-ผู้ขับ อายุ 22 - 23 ปี นะครับ  มีกำลังซื้อทั้งสดหรือผ่อน  แต่ต้องการในงบประมาณนี้ควรซื้อสดหรืออย่างไรดี

รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ

*ขออนุญาติเจ้าของรถด้วยครับ*

ขอบพระคุณพี่ๆ เพื่อนๆ ทุกคนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 14:30:14 โดย il Rewki' N. li »
หลงใหลใน "รถยนต์" ... เวทย์มนต์ที่ตราตรึง...

ออฟไลน์ AMG GT

• Hero Member
งบ 1 ล้าน เพิ่มอีก 2 แสนกว่าบาท ได้ camry  มือหนึ่งแล้วนะครับ  หรือไม่ก็รอ accord 2013 :)

• Passioned in a Magic which called "CARS" ,,* i Luv
งบ 1 ล้าน เพิ่มอีก 2 แสนกว่าบาท ได้ camry  มือหนึ่งแล้วนะครับ  หรือไม่ก็รอ accord 2013 :)

แอบลังเลอยู่เหมือนกันครับ
camry 2.0G อยู่ที่ 1,299,000 บาท
ผมมองไว้ แต่ติดที่ว่าเมื่อเทียบออฟชัน โตโยต้าก็ตัดออกซะไม่เหลือเยื่อใย
ออพชันน้อยมากๆนะครับ

Accord ใหม่ก็น่าจะอัดเต็มเรื่องออพชันมากๆ

อีกอย่างที่ผมไม่อยากได้ 2.0 เพราะเป็นเครื่องเก่า เกียร์4สปีดเดิมนี่แหละครับ .><.
เห็นราคาแล้วปวดใจ คงกินน้ำมันน่าดู ความแรงก็สู้ 2.4/ 2.5 ไม่ได้
เลยคิดไม่ตกครับ
หลงใหลใน "รถยนต์" ... เวทย์มนต์ที่ตราตรึง...

ออฟไลน์ Tan Int

ใช้รถเยอะพอสมควรครับ
คิดว่าไปทาง Camry Hybrid จะลงตัวกว่าครับ

จริงๆถ้าไม่ติดที่ความชอบของ จขกท ที่ชอบ D-segment มากกว่า จะเชียร์ Prius/Cruze 2.0LTZ MC ครับ
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ AMG GT

camry 2.0G อยู่ที่ 1,299,000 บาท
ผมมองไว้ แต่ติดที่ว่าเมื่อเทียบออฟชัน โตโยต้าก็ตัดออกซะไม่เหลือเยื่อใย

Accord ใหม่ก็น่าจะอัดเต็มเรื่องออพชันมากๆ

อีกอย่างที่ผมไม่อยากได้ 2.0 เพราะเป็นเครื่องเก่า เกียร์4สปีดเดิมนี่แหละครับ .><.
เห็นราคาแล้วปวดใจ คงกินน้ำมันน่าดู ความแรงก็สู้ 2.4/ 2.5 ไม่ได้

ผมว่าน่าจะรอ  Accord 2013  นะครับ  2.0  accord  น่าจะประหยัด กว่า camry 2.0 ด้วย(เทียบจากตัวปัจจุบัน)

ใช้รถเยอะพอสมควรครับ
คิดว่าไปทาง Camry Hybrid จะลงตัวกว่าครับ

จริงๆถ้าไม่ติดที่ความชอบของ จขกท ที่ชอบ D-segment มากกว่า จะเชียร์ Prius/Cruze 2.0LTZ MC ครับ

เคยชอบใน Cruze นะครับ ตัวท๊อปเครื่องดีเซล ผมปลื้มมากเลยล่ะครับ แต่ภายในกว้างขวางไม่พอ
ซึ่งตรงนี้พอๆกับ E90 แหละครับ แต่มวยมันคนละแบบ Chev ยังต้องพิสูจน์ตัวเองในระยะยาวอีก

ส่วนพรีอุสนี่ประหยัดน่าดู ตัว TRD ก็น่าสน. แต่ภายในผมไม่ค่อยชอบเท่าไร จากทั้งวัสดุ ความกว้างขวาง
อารมณ์ รูปร่างไม่เป็นซีดานด้วยน่ะครับ ก็เลยมองผ่านไป

งบ 1 ล้าน เพิ่มอีก 2 แสนกว่าบาท ได้ camry  มือหนึ่งแล้วนะครับ  หรือไม่ก็รอ accord 2013 :)

ผมว่าน่าจะรอ  Accord 2013  นะครับ  2.0  accord  น่าจะประหยัด กว่า camry 2.0 ด้วย(เทียบจากตัวปัจจุบัน)

ขอบคุณมากครับ
เอาเป็นว่าอดใจดูช่วงปลายมีนาก็น่าจะดีเหมือนกันครับ
แต่ก็แอบอยากไป E90

มีใครที่พอจะแนะนำ E90 ได้ตรงๆ ผมก็ห่วงอย่างเดียว คือค่าบำรุงรักษาล่ะครับ

ออฟไลน์ CookiE

• Sr. Member
E90ไม่ต้องห่วงหรอกครับ

E60 ผมยังไม่แพงมากเลย

ออฟไลน์ freefall

e90 318/320 ถ้าเกิดอารมณ์อยากมันส์ มันจะตอบสนองไม่ได้น่ะครับ

ออฟไลน์ capton

จะบอกแค่ว่าถ้าเลือก e90 ต้อง 320d ถ้าหาไม่ได้ ไป camry ครับ

ออฟไลน์ HYDE--

ถ้าชอบความหนึบ แน่น แต่ไม่แรง e90 ก้ดีครับ
แต่ถ้าอยากได้แรงด้วย ก้คงต้องเล่น e46 325i คับ รถยุโรปมือสอง จะให้ไม่จุกจิกเลยก้คงเป็นไปไม่ได้ แต่ก้ขึ้นกับสภาพรถที่ได้ด้วยครับ
ตอนเลือกก้ใจเยนๆ ค่อยๆหา จนกว่าจะได้รถที่ดีจริงๆ

ออฟไลน์ YenChar

แอคคอด 2.4 ปี 2008-2009 มั้ยครับ

ออฟไลน์ neung23

วิ่งเยอะแบบนี้ e90 4สูบ ตัดทิ้งเหอะคับ ซ่อมไม่คุ้มแน่ๆ ถ้า 325i e90 นั่นอีกเรื่อง ผมว่าหาดีๆราคาไม่หนี320นะคับ

แนะนำให้หา e39 530 e46 325 330 ไว้ขับมันแน่ๆคับ ทั้งสองโฉมนี้ซ่อมไม่หนักเท่าไหร่ อาการเสียแต่ล่ะอย่างไม่ดุเท่าพวก e60 < แร็คพวงมาลัยมาทีเป็นแสน  :'(

530 325 330 เป็นเครื่อง M54 ขับดีขึ้นเยอะคับ ดีกว่าพวก x23 เยอะ ถ้าได้ลองขับ e39 530 คุณตัดไม่ลงแน่ๆคับ แต่หารถดีๆให้ได้นะ หาค่อนข้างยากมากเลยล่ะคับ

ช่วงล่างเวลาเดินทางไกล e39 ไว้ใจได้มากกว่า e46 เยอะคับ ดีจนคุณลืมรถญี่ปุ่นได้สบายๆเลยล่ะ ทั้งหมดนี่ติดแก๊สสบายๆ ยกเว้น e90 320 318 .. 325ติดได้แต่คนติดยังน้อยอยู่
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

ออฟไลน์ neung23

ถ้าสนใจ bmw รุ่นดังกล่าว pm มาคุยกันได้คับ ผมพอช่วยเรื่องรายละเอียดรุ่นได้พอสมควรคับ  ;)
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

ออฟไลน์ ぼくは"P.P."です

ถ้าE90ผมว่าต้อง320dไม่ก็อย่างที่ข้างบนว่าแหละครับ325i ;D
Great Handling = Great Car

ออฟไลน์ porkoong

• Newbie
  • *
วันก่อนเปิดเวบวันทูคาร์ เห็น BMW E46 325ci เปิดประทุน ราคาประมาณล้านสอง น่าสนมากๆ ถ้าเป็นตัวธรรมดาก็ยังมีเงินเหลือดูแลหลายแสนอยู่ครับ

ออฟไลน์ JIRATH

Camry Hybrid ตัวก่อนมือสองมั้ยครับ แล้วก็หาช่วงล่างโดนๆสักชุด ผมว่าขับสนุกอยู่นะ
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

เอาจริงๆ ในงบประมาณนี้ก็ทำให้ผมลังเลใจมากโขอยู่ครับ
ตอนนี้ตัวเลือกหลักๆที่สนใจจะมี Camry Hybrid ACV40 ที่ผมว่าน่าโดน.. แต่เรื่องช่วงล่าง กับขับสนุก ไม่รู้ว่าจะสู้ BMW ได้มากซักเท่าไร

E90ไม่ต้องห่วงหรอกครับ

E60 ผมยังไม่แพงมากเลย

E60 ถ้าเปลี่ยนตู้แอร์ กับแร๊คพวงมาลัยแล้วเหลืออะไรอีกมั๊ยครับ? ที่น่าเป็นห่วง แล้ว E60 ตัวเครื่องไหน 520 /525 ที่น่าจับกว่ากันครับ
พอดีวันนี้เห็นในตลาดรถมี 525i อยู่คันนึง.. 9แสนปลายๆ .. เห็นแล้วน่าจัดยิ่งนัก สภาพดีครับ

e90 318/320 ถ้าเกิดอารมณ์อยากมันส์ มันจะตอบสนองไม่ได้น่ะครับ
จะบอกแค่ว่าถ้าเลือก e90 ต้อง 320d ถ้าหาไม่ได้ ไป camry ครับ

ผมก็กลัวเรื่องอืดเนี่ยแหละครับ 318/ 320 มองๆ 320d แต่หารถสวยๆราคาโดนไม่ได้
เลยคิดว่า camry HV มันก็น่าเล่น แต่ช่วงล่างคงสู้เค้าไม่ได้แน่ๆเลย

ถ้าชอบความหนึบ แน่น แต่ไม่แรง e90 ก้ดีครับ
แต่ถ้าอยากได้แรงด้วย ก้คงต้องเล่น e46 325i คับ รถยุโรปมือสอง จะให้ไม่จุกจิกเลยก้คงเป็นไปไม่ได้ แต่ก้ขึ้นกับสภาพรถที่ได้ด้วยครับ
ตอนเลือกก้ใจเยนๆ ค่อยๆหา จนกว่าจะได้รถที่ดีจริงๆ
ใจอยากได้โฉมที่ใหม่หน่อย  คงต้องไปหาลอง

แอคคอด 2.4 ปี 2008-2009 มั้ยครับ
น่าสนใจครับ  ใช้งบน้อยกว่า camry ด้วย
แต่ว่าช่วงล่างและการเก็บเสียงของ Honda  ผมเข็ดแล้วครับ
ที่บ้านมี Accord โฉมนี้ 2 คัน  ช่วงล่างโครมครามไปหน่อยครับ

วิ่งเยอะแบบนี้ e90 4สูบ ตัดทิ้งเหอะคับ ซ่อมไม่คุ้มแน่ๆ ถ้า 325i e90 นั่นอีกเรื่อง ผมว่าหาดีๆราคาไม่หนี320นะคับ

แนะนำให้หา e39 530 e46 325 330 ไว้ขับมันแน่ๆคับ ทั้งสองโฉมนี้ซ่อมไม่หนักเท่าไหร่ อาการเสียแต่ล่ะอย่างไม่ดุเท่าพวก e60 < แร็คพวงมาลัยมาทีเป็นแสน  :'(

530 325 330 เป็นเครื่อง M54 ขับดีขึ้นเยอะคับ ดีกว่าพวก x23 เยอะ ถ้าได้ลองขับ e39 530 คุณตัดไม่ลงแน่ๆคับ แต่หารถดีๆให้ได้นะ หาค่อนข้างยากมากเลยล่ะคับ

ช่วงล่างเวลาเดินทางไกล e39 ไว้ใจได้มากกว่า e46 เยอะคับ ดีจนคุณลืมรถญี่ปุ่นได้สบายๆเลยล่ะ ทั้งหมดนี่ติดแก๊สสบายๆ ยกเว้น e90 320 318 .. 325ติดได้แต่คนติดยังน้อยอยู่

เดี๋ยวผมจะ PM ไปเป็นการส่วนตัวครับ
เปรียบเทียบแล้ว E39 เป็นอะไรที่น่าแตะต้องมากครับ  แต่ราคา E60 E90 มันล่อตาล่อใจ  เพราะได้โฉมที่ใหม่กว่าอ่ะครับ
E39 มีความขลังในตัวของมันเอง  แต่ถ้าซื้อมาใช้ยาวๆก็อยากได้ปีใหม่มากขึ้นน่ะครับ 

แล้วก็คิดว่าหากได้ลองแล้ว คงจะติดใจช่วงล่างจนลืมรถญี่ปุ่นจริงๆครับ

-----------------------

ขอบพระคุณทุกความคิดเห็นเลยนะครับ
ท่านใดมีความเห็นเพิ่มเติมเกี่ยวกับบตัวไหน รุ่นอะไร แนะนำมาได้ครับ

เดี๋ยวผมจะลองหาโอกาสไปลองหาทดลองขับดู
คงต้องใช้เวลาในการหาพอสมควร
ตอนนี้ก็คงโน้มเอียงไปทาง...

เครื่อง 2.5 /3.0 ของ BMW แต่จะเลือกรุ่นไหนคงต้องค่อยยๆดูไป  ส่วน 2.0 d ถ้าราคาไม่สูงจนเกินไปก็อยากได้ครับ
อีกตัวเลือกคือ camry HV ACV40 แล้วหาช่วงล่างเจ๋งๆซักชุดครับ
ขอบคุณอีกครั้งครับ  อบอุ่นจริงๆที่ HLM

ออฟไลน์ dht_tubes

ผมใช้ อี 90  320ไอ

อืดมั๊ย ต้องดูครับว่าเทียบกับอะไร และเราขับแบบไหน

ถ้าได้ลองเรื่องช่วงล่าง พวงมาลัย เทียบกัน บีเอ็มกินครับผมตัดใจขายไม่ได้ก็เพราะช่วงล่างมันนี่แหละ
น้ำมันถ้าวิ่งยาวเป็นหลัก เฉลี่ยน่าจะได้เกิน 10 กม/ลิตร สำหรับบีเอ็ม

ค่าบำรุงรักษาสูงกว่าแน่ 0 เทียบ 0 ด้วยกัน

แต่ถ้าอู่นอกก็ขึ้นอยู่ว่าเจอที่ไหน อู่ไม่ดียี่ห้อไหนก็ฟันทั้งนั้น

ภายใน คัมรี่กินเรื่องความสบาย กว้างขวางกว่าชัดเจน

ราคาตอนนี้ผมว่าบีเอ็มน่าจะตกลงได้อีกไม่เกิน 3 แสนใน 5 ปี นั่นหมายถึงว่า คงเหลือไม่ต่ำกว่า 5 แสนในอีก 5 ปีต่อไป

ถ้ามองเรื่องแต่ง คัมรี่สู้ไม่ได้ค่อนข้างชัดเจน ในแง่ของแต่งพรีเมี่ยม บีเอ็มหลากหลายกว่า สวยกว่า (คหสต ผมก็ผมใช่หนิ)

ก็มีเท่านี้แหละครับ

ผมใช้ อี 90  320ไอ

อืดมั๊ย ต้องดูครับว่าเทียบกับอะไร และเราขับแบบไหน

ถ้าได้ลองเรื่องช่วงล่าง พวงมาลัย เทียบกัน บีเอ็มกินครับผมตัดใจขายไม่ได้ก็เพราะช่วงล่างมันนี่แหละ
น้ำมันถ้าวิ่งยาวเป็นหลัก เฉลี่ยน่าจะได้เกิน 10 กม/ลิตร สำหรับบีเอ็ม

ค่าบำรุงรักษาสูงกว่าแน่ 0 เทียบ 0 ด้วยกัน

แต่ถ้าอู่นอกก็ขึ้นอยู่ว่าเจอที่ไหน อู่ไม่ดียี่ห้อไหนก็ฟันทั้งนั้น

ภายใน คัมรี่กินเรื่องความสบาย กว้างขวางกว่าชัดเจน

ราคาตอนนี้ผมว่าบีเอ็มน่าจะตกลงได้อีกไม่เกิน 3 แสนใน 5 ปี นั่นหมายถึงว่า คงเหลือไม่ต่ำกว่า 5 แสนในอีก 5 ปีต่อไป

ถ้ามองเรื่องแต่ง คัมรี่สู้ไม่ได้ค่อนข้างชัดเจน ในแง่ของแต่งพรีเมี่ยม บีเอ็มหลากหลายกว่า สวยกว่า (คหสต ผมก็ผมใช่หนิ)

ก็มีเท่านี้แหละครับ

ชัดเจนมากๆครับ สำหรับเรื่องราคา การขับขี่ การประหยัดน้ำมัน

ถ้าได้รถสวยๆ ขับดีๆซักคัน ผมก็อยากได้เจ้า E90 แหละครับ  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ jAk`CS

ถ้ามีงบจำกัด ตามที่ว่ามา

ผมเชียร์ Camry ครับ ดูแลรักษาง่าย และค่าบำรุงรักษาต่ำ

เหลือเงินไว้แต่งเพิ่ม หรือทำอย่างอื่นได้อีกเยอะครับ แถมได้ความกว้างที่เวลาไปไหนกับเพื่อน 3-4คน จะไม่มีใครบ่นว่าแคบเลย  ;)
ทักทายกันได้ครับ > http://www.facebook.com/tangkuangheng

2016' >>> BMW X1 ปลายปีนะเก็บตังแพร๊บ Y_Y
2015' >>> Peugeot 207CC
2014' >>> Attrage GLS Ltd.
2013' >>> Alphard 2.4 Sport
2012' >>> Fiesta 1.5 Sport
2008' >>> Camry ACV40
2005' >>> Wish 2.0 Q-Limited
2000' >>> Soluna Minor' 1.5 GLI

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เข้ามาเชียร์ E90 325i ครับ

แต่งเต็มๆหล่อสุดๆ ขับดี ช่วงล่างคนละขุม

แต่ถ้าขับเยอะ เท้าหนักๆ ไป e46 330i ติดแก๊สเลยครับ

หาปรึกษาพี่ๆใน บอร์ดก็ได้ครับสำหรับ อู่นอก

ปล.อยากแนะนำ e60 มากๆแต่ติดที่รายการซ่อมอะ มันแรงมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 25, 2013, 21:18:29 โดย iVeyroN »

ออฟไลน์ PP

::)มาเชียร์ e90 ค่ะ เราเคยใช้มา  5 ปีกว่าๆบอกได้คำเดียวว่าคุ้ม ทั้งนี้ต้องเตรียมงบไว้ซ่อมหรือเปลี่ยนอะไหล่บางตัวที่กำลังจะเสียตามอายุนะคะ เเต่พอเปลี่ยนเเล้วจะใช้ได้ยาวนานเลยค่ะ ถ้าเป็นคนชอบขับรถรับรองว่าจะติดใจในช่วงล่างที่เเน่นหนึบต่างจากเเคมรี่อย่างชัดเจน เเถมคันไม่ใหญ่คล่องตัวมากๆ หารถที่เจ้าของเดิมไม่ขับสมบุกสมบันเราว่าจะได้รถที่เเม้เป็นมือสองก็ยังสวยเก๋เท่ห์ไปอีกนานค่ะ

ถ้ามีงบจำกัด ตามที่ว่ามา

ผมเชียร์ Camry ครับ ดูแลรักษาง่าย และค่าบำรุงรักษาต่ำ

เหลือเงินไว้แต่งเพิ่ม หรือทำอย่างอื่นได้อีกเยอะครับ แถมได้ความกว้างที่เวลาไปไหนกับเพื่อน 3-4คน จะไม่มีใครบ่นว่าแคบเลย  ;)
สนใจออฟชันนี้มากเหมือนกันครับ แต่ช่วงล่างนี่สิ ผมไม่รู้ว่าปรับแต่งจะใกล้เคียง BM ได้มากแค่ไหนกัน :)

เข้ามาเชียร์ E90 325i ครับ

แต่งเต็มๆหล่อสุดๆ ขับดี ช่วงล่างคนละขุม

แต่ถ้าขับเยอะ เท้าหนักๆ ไป e46 330i ติดแก๊สเลยครับ

หาปรึกษาพี่ๆใน บอร์ดก็ได้ครับสำหรับ อู่นอก

ปล.อยากแนะนำ e60 มากๆแต่ติดที่รายการซ่อมอะ มันแรงมาก
::)มาเชียร์ e90 ค่ะ เราเคยใช้มา  5 ปีกว่าๆบอกได้คำเดียวว่าคุ้ม ทั้งนี้ต้องเตรียมงบไว้ซ่อมหรือเปลี่ยนอะไหล่บางตัวที่กำลังจะเสียตามอายุนะคะ เเต่พอเปลี่ยนเเล้วจะใช้ได้ยาวนานเลยค่ะ ถ้าเป็นคนชอบขับรถรับรองว่าจะติดใจในช่วงล่างที่เเน่นหนึบต่างจากเเคมรี่อย่างชัดเจน เเถมคันไม่ใหญ่คล่องตัวมากๆ หารถที่เจ้าของเดิมไม่ขับสมบุกสมบันเราว่าจะได้รถที่เเม้เป็นมือสองก็ยังสวยเก๋เท่ห์ไปอีกนานค่ะ

ยิ่งมาเชียร์กันผมก็ยิ่งอยากได้ แต่325i แแต่งบเผื่อซ่อมนี่เท่าไรกัน
เดี๋ยวจะเกินงบสิครับ :)

ออฟไลน์ pierre

• Jr. Member
  • **
เจ้าของกระทู้ซื้อตัวไหนไปหรอครับ