ผู้เขียน หัวข้อ: altis1.8 กับ ซิลฟี่ 1.8 รบกวนเพื่อนๆ HLM ให้ความเห็นหน่อยครับ  (อ่าน 6073 ครั้ง)

ออฟไลน์ moomoo3

• Jr. Member
  • **
ตามหัวข้อเลยครับ อัลติส1.8 ปี 2013 ราคา899000 มีส่วนลด100000บาท เหลือ 799000 กับ ซิลฟี่ 1.8 ราคา899000 ไม่มีส่วนลด ราคาต่างกัน 1 แสน เพื่อนๆคิดว่าตัวไหนจะคุ้มกับราคารถและคุณภาพรถ ในด้านของ อัลติส กำลังจะตกรุ่นแต่ราคาถูกกว่าซิลฟี่ กับซิลฟี่ราคาแพงกว่า1แสนแต่ได้รถสดใหม่  แล้วถ้าเปรียบเทียบ2ตัวนี้ตัวไหนน่าใช้กว่ากันขอเหตุผลประกอบด้วยครับ (ขอบคุณทุกความเห็นล่วงหน้าครับ)

ออฟไลน์ armuay

• **
ถ้าไม่ติดเรื่องขายต่อค่าอะไหล่ ซิลฟี่กินขาดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

ออฟไลน์ yoyoland

• Full Member
ถ้างบไหว ส่วนตัวผม ชอบ sylphy มากกว่าครับ ใช้อีกตั้งหลายปี สด ประหยัด ความสะดวกสบายน้องๆ teana

ออฟไลน์ kimhalua

ซิลฟี่ครับ ชับสบายกว่า นั้งสบายกว่า สวยกว่า แล้วก้มีแอร์หลังด้วย หุๆ

ออฟไลน์ krajay

• **
ถ้าเอาเรื่องความสวยงาม หรูหรา ซิลฟี่กินขาด

ถ้าไม่เอาเรื่องความสวยงาม ไม่กลัวตกรุ่น ไม่กลัวใครมองว่าเป็นแท็กซี่ เอาเรื่องราคา กับความถึกทน คุ้มค่าประหยัด ติดแก๊ส มาเป็นที่ตั้ง ก็จัด อัลติสไปเลย

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
เลือกยากครับ
อย่าลืมว่าอัลติสกิน e85 ได้
ถ้าไม่ห่วงตกรุ่น อัลติสน่าสนอยู่
แต่ถ้ากลัวว่าขับได้แป๊บเดียวตกรุ่น ไปซิลฟี่เหอะ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ r0okiEz

• Sr. Member
อยากสบายกระเป๋าตังค์ ก็ อัลติส

อยากหล่อ ก็ ซิลฟี  ครับผม  ;D
อย่าทำทุกอย่างที่คิด.....แต่จงคิดทุกอย่างที่ทำ

ออฟไลน์ beerrl

ใช้งานหนัก ขับเยอะใช้ยาว เลือก Altis ครับ
แต่ถ้า เชใช้วันละไม่กี่โล เน้นสบาย กลัวการตกรุ่น ก็เลือก slyphy ครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ mewzabahl

อัลติส แนะนำ 1.8E ราคา 829000 คุ้มกว่าครับ ลด100000 =729000 ได้ราคาวีออสเลย +เติมe85ได้
ส่วนซิลฟี่ ดีกว่าเกือบทุกด้าน ยกเว้นความแรง และเติมได้แค่ e20

ออฟไลน์ Starter

เป็นผมเอาซิลฟี่ครับความชอบ+ความสดใหม่

ออฟไลน์ Ruksadindan

ระดับ 1.8 นี่ยังต้องยอมให้ซิลฟี่ครับ ประหยัดระดับเทพเหมือนกัน

ออฟไลน์ NaNaNa

ซัลฟี่ เลย

ออฟไลน์ jAk`CS

สำหรับผม ผมชอบรถที่กว้างขวาง นั่งสบาย และยังสดใหม่ ไม่ชอบรถที่ใกล้ตกรุ่น เลือกซิลฟี่แน่นอนครับ
ทักทายกันได้ครับ > http://www.facebook.com/tangkuangheng

2016' >>> BMW X1 ปลายปีนะเก็บตังแพร๊บ Y_Y
2015' >>> Peugeot 207CC
2014' >>> Attrage GLS Ltd.
2013' >>> Alphard 2.4 Sport
2012' >>> Fiesta 1.5 Sport
2008' >>> Camry ACV40
2005' >>> Wish 2.0 Q-Limited
2000' >>> Soluna Minor' 1.5 GLI

ออฟไลน์ keamglad

อัลติสเหอะ ถ้าตัวเลือกแค่นี้

ออฟไลน์ moomoo3

• **
ขอบคุณทุกความเห็นครับ

ออฟไลน์ lexus

เป็นผมเลือก altis 1.8G แฮะ (แต่ถ้าไม่รีบผมจะรอaltis2014)

dual VVTi น่าจะกินขาด เอาไปติดแก๊สสบาย ส่วนต่าง1แสนเอาไปติดแก๊ส+ค่าเติมแก๊สได้หลายปี(หรือเอาไปเติมE85ก็ได้)

ราคาขายต่อตัวนี้ป้ายแดงลดมา100000แล้วใช้สัก5ปี ราคาอาจไม่ต่างจากซิลฟี่มากก็ได้(มั้ง)

อะไหล่+ช่างซ่อมสบายหายห่วง

ปล.อันนี้คหสต.ผมชอบรูปทรงภายนอกของsilphyนะคือถ้าเอาไปแต่งนี่สวยมากกกกกกกกจิงๆ

แต่ภายในดีไซน์ไม่ได้ล้ำหรือหรูไปกว่าaltis2013เลย ออกแนวแก่กว่านิดนึงด้วยอันนี้แล้วแต่คนจะชอบนะครับ^^ เรื่องศิลปะไม่มีถูกผิด

ออฟไลน์ HYDE--

ถ้าเป็นผม ใน 2 ตัวนี้ ผมเลือก sylphy แบบไม่ต้องคิดเลยครับ

ออฟไลน์ 6162002

เป็นผมเอา อัลติสครับ

ซิลฟี่ ดูดี ออพชั่นดี มีแอร์หลัง อะไรๆก็น่าใช้ไปหมด

แต่ถ้าจะซื้อจริงๆ ผมซื้ออัลติสด้วยเหตุผลหนักๆสองข้อ (สำหรับผม)
- ติดแก๊ส ทนหายห่วง (คือผมชินกับแก๊สแล้วน่ะครับ ติดแล้วแฮปปี้มาก  แต่ติดLPG แบบดีๆนะครับ 3หมื่นกว่าอะไรแบบนั้น)
- ซิลฟี่ หน้าแก่ไป สำหรับผม  ยังไม่อยากได้ภาพลักษณ์แบบนั้นน่ะครับ >_<
- ราคาคุ้มค่า ดาวน์น้อยกว่า สบายกระเป๋ากว่า   

แต่ถ้ามี Focus มาด้วย ผมจะเลือกโฟกัส ด้วยอารมณ์ โดยไม่มีเหตุผลครับ 55+

ออฟไลน์ aoddy1

ถ้ามีแค่2ตัวเลือก และบ้านคุณไม่ได้อยู่ในที่กันดารจนไม่มีศูนย์นิสสัน* ผมเลือกซิลฟี่ครับ

*หลายๆคนที่ผมรู้จักจำเป็นต้องเลือกโตโยต้าเหตุเพราะแถวบ้านไม่มีศูนย์ของรถยนต์ยี่ห้ออื่นเลย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมเอาอัลติสครับ

ได้ส่วนลด เอาไปติดแก๊ส สบาย หายห่วง