ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่รู้ว่าเมารึเปล่า (จากกล้องบันทึกในรถยนต์)  (อ่าน 3468 ครั้ง)

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• Hero Member
  • นับ1ใหม่
ไม่รู้ว่าจะผิดกฏไหมนะครับ ถ้าผิดก็ขอโทษทางทีมงานด้วย
อยากเอามาให้ชมเป็นข้อเตือนใจนะครับ ว่า ถ้าร่างกายเราไม่พร้อมก็อย่าขับรถเลย
อันตรายต่อเพื่อนร่วมทาง กดดูตั้งแต่นาทีที่ 5 เลยก็ได้นะครับ
ผมตัดออกไปเยอะ แต่ช่วงแรกๆจะให้ดูแทกซี่ภูเก็ตป้ายขาว จอมเบียด เบียดจนผมจะขึ้นฝุตบาท
ผมก็ไม่ใช่จะเป็นคนขับรถดีอะไรมากมาย แต่ ก็อยากให้คนที่ชอบเมาแล้วขับ รึว่าร่างกายไม่พร้อมที่จะมาขับรถ
อย่าเลยครับ ให้คนอื่นขับเถอะ ไม่ห่วงตัวเองก็ห่วงเพื่อนร่วมทางด้วย

เมาแล้วขับรึเปล่า ???

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Re: ไม่รู้ว่าเมารึเปล่า (จากกล้องบันทึกในรถยนต์)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2013, 10:38:53 »
ถอยห่างออกมาดีแล้วครับ

แต่อันที่จริงแล้ว ระยะที่ถอยห่าง ยังไม่มากพอ คำแนะนำจากผมก็คือ

บนถนนเลนเดียวสวนกันแบบนี้
ถ้าทำได้ ให้หลบซ้ายจอดข้างทาง รอสัก 3 นาที แล้วค่อยออกรถต่อ

แต่ถ้าบนทางด่วน มอเตอร์เวย์ หรือเส้นที่มี เกินกว่า 3 เลนขึ้นไป
แซงได้ แซงให้พ้น หนีได้ หนีให้ไกล ครับ

เว้นเสียแต่ว่า คุณจะเป็นรถตำรวจ เปิดไฟหวอ อันนั้นเชื่อว่า
เขาจะขับเรียบร้อยขึ้นทันที อิอิ

• นับ1ใหม่
Re: ไม่รู้ว่าเมารึเปล่า (จากกล้องบันทึกในรถยนต์)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2013, 10:58:21 »

สังเกตตอนติดไฟแดงทางลงเขาป่าตอง พี่แท็กซี่ป้ายขาวก็มาปาดเข้าซ้าย
ผมเลยเลือกที่จะออกซ้าย เพื่อไปกลับรถแล้ว วิ่งกลับบ้านครับ ไม่เลือกขับตามรถคันข้างหน้า
เพราะผมกลับรถแล้วยังมีเวลาหนีให้ห่างจากคันนั้นได้ตั้งหลายนาที
ไม่เอาครับ เสียว ไม่ขับตามด้วย หนีได้ผมหนีเลย
 :( :(
และเขาป่าตองนี่เป็นเขาปราบเซียนเลย รถพังรถเสีย รถชนกันได้ทุกวัน ที่ผมต้องตบเข้าซ้ายในนาทีที่5
เพราะว่าด้านบนเขาจะมีถนนชำรุดครับ ถนนทรุดหายไปจะ1เลนละ ผมเลยเลือกที่จะตบเข้าเลนขวาแทน
เพราะถ้าวิ่งต่อไป มันจะไปเบียดรถที่วิ่งขวามา ว่างเข้าได้ผมก็จะเข้าครับ แต่ ทางตรงเขาที่ทรุดนี่ หายไปเกือบ1เลนเลยนะ
ตรงนั้นสูงมาก ใครพลาดตกลงไปละก็ ไม่อยากจะคิด

ออฟไลน์ Tyde

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2013, 12:45:11 »
ดูไปดูมาเขาป่าตองนี่น่าจัดแข่งรถนะครับ  เซอกิตชัดๆ   ;D

ออฟไลน์ อีกนิดก็แรง

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2013, 13:22:51 »
ผมเพิ่งกลับมาจากเที่ยวภูเก็ต รถเยอะมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ตอนกลางคืน เมากันออกมาจากผับเลย ขนาดเดินยังเซกัน
ไม่อยากจะนึกตอนขับรถ  :P

ปล ภูเขาแถวหาดป่าตองขับรถมันมากครับ
ปล 2 เทเบรไลเซอ กินน้ำมันโหดดี 9.2 กิโลลิตร ความเร็วเฉลี่ย 32.5

ออฟไลน์ bittersweett1st

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2013, 20:35:55 »
ตกลงเขาถึงบ้านไหมน่ะครับ อันตรายมากๆเลย

ผมถึงจะดื่มอย่างไรก็นึกถึงครอบครัวครับ เอาแค่พอเข้าสังคม ขับรถกลับบ้านไหว ไม่ได้ดื่มจนสติหายขนาดนี้

นี่มันสติหายไปไหนแล้ว ควรจะจอดนอน

ปล. เคยมีครั้งนึง ผมเป็นแบบนี้เลยสมัยได้รถใหม่ๆช่วงปี ๑ มหาลัยแห่งหนึ่งในชลบุรี ตอนออกจากผับมา เปิดประตูรถไม่รู้มอไซมาจากไหน ชนประตูหลุดเลยครับ จากนั้นก็เข็ดตลอดมาและไม่เคยเมาอีกเลย นึกถึงคนใช้รถใช้ถนน ครอบครัวเป็นหลัก

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2013, 22:07:48 »
ถ้าฟังไม่ผิดมันฮาตรงนี้แหละครับ ตอนแท๊กซี่กั๊กเลน "รึอริเก่า เปลี่ยนรถใหม่" 55+

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2013, 23:06:52 »
ไอ้ห่านั่นมันถ้าจะเป็นเอามากจริงๆครับ อันตราย ห่างให้ไกล แต่ตำรวจตั้งไฟหวอไว้งั้นๆสินะ ไม่เห็นจะจับเลย

ปล 2 เทเบรไลเซอ กินน้ำมันโหดดี 9.2 กิโลลิตร ความเร็วเฉลี่ย 32.5
ทราอิลบลาซีร์ ครับ (Trailblazer)

ออฟไลน์ Wayfarer-R

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2013, 23:44:42 »
ดูไปดูมาเขาป่าตองนี่น่าจัดแข่งรถนะครับ  เซอกิตชัดๆ   ;D

เล็งๆว่าจะจัด F1 อยู่ครับ

http://www.thairath.co.th/content/sport/350957

• นับ1ใหม่
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2013, 19:18:17 »
ถ้าฟังไม่ผิดมันฮาตรงนี้แหละครับ ตอนแท๊กซี่กั๊กเลน "รึอริเก่า เปลี่ยนรถใหม่" 55+

อ๋อ ครับ เจอครั้งนึงแท็กซี่เบียดผมแบบนี้แหละ แล้วรถมันติด มันไปไม่ได้ พี่แกเลยลงจากรถเอาปืนมาขู่ผม
ผมก็จนปัญญาให้ทาง ข้างหน้ารถมันก็ติด
อีก1 เลน ตุ้กตุ้ก(ซูบารุ)เค้าก็จอดแช่ จับลูกค้ากัน
ก็เลยคุยขำๆกับแฟนนะครับว่า "รึ อริเก่า เปลี่ยนรถใหม่ "  :D :D
ตกลงเขาถึงบ้านไหมน่ะครับ อันตรายมากๆเลย

ผมถึงจะดื่มอย่างไรก็นึกถึงครอบครัวครับ เอาแค่พอเข้าสังคม ขับรถกลับบ้านไหว ไม่ได้ดื่มจนสติหายขนาดนี้

นี่มันสติหายไปไหนแล้ว ควรจะจอดนอน

ปล. เคยมีครั้งนึง ผมเป็นแบบนี้เลยสมัยได้รถใหม่ๆช่วงปี ๑ มหาลัยแห่งหนึ่งในชลบุรี ตอนออกจากผับมา เปิดประตูรถไม่รู้มอไซมาจากไหน ชนประตูหลุดเลยครับ จากนั้นก็เข็ดตลอดมาและไม่เคยเมาอีกเลย นึกถึงคนใช้รถใช้ถนน ครอบครัวเป็นหลัก

ไม่ทราบจริงๆครับ พอถึงไฟแดงก็เปลี่ยนใจเลี้ยวซ้ายไปกลับรถหนีคนเมา กับแท็กซี่จอมเบียดนะครับ

:) :)