ผู้เขียน หัวข้อ: ซ่อมประตูมา พอฝนตกแล้วน้ำหยดเข้ารถ...  (อ่าน 1889 ครั้ง)

ออฟไลน์ Demon76

• Newbie
  • *
ซ่อมประตูมา พอฝนตกแล้วน้ำหยดเข้ารถ...
« เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 10:03:05 »
เรื่องมีอยู่ว่า ผมโดนสิบล้อขับเบียดมาทางฝั่งคนขับ ตั้งแต่ประตูหลังยันกระจกมองข้าง
แล้วได้เข้าไปเคลมมารอเป็นเดือน พอได้รถมาแล้วงานไม่เนี๊ยบเท่าไหร่ โอเค พอรับได้
อย่างอื่นผมไม่ติดใจอะไร แต่พอเข้าหน้าฝน ผมจอดรถที่ทำงานตากฝนไว้ พอเลิกงาน
เปิดประตูรถมา มีหยดน้ำกองอยู่เป็นกลุ่มๆที่เบาะหลังฝั่งคนขับ(ที่ไปซ่อมมา) และบนผ้ายางที่พื้นรถ
อึ้งครับ!! ลองเช็ดดูแล้วหาจุดรั่วไม่เจอ อยากขอความเห็นหน่อยครับว่ามันมีความเป็นไปได้
ที่จะทีการรั่วจากส่วนไหนบ้างครับ  ขอบคุณครับ  :'(

ออฟไลน์ udis

• Hero Member
Re: ซ่อมประตูมา พอฝนตกแล้วน้ำหยดเข้ารถ...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 12:50:44 »
แนะนำเอาน้ำฉีดดูเลยครับ เดี๋ยวก็เห็น ส่วนใหญ่น่าจะมายางขอบประตูฉีกขาดหรือไม่แน่นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 20, 2013, 18:10:51 โดย udis »

ออฟไลน์ อีกนิดก็แรง

• Sr. Member
Re: ซ่อมประตูมา พอฝนตกแล้วน้ำหยดเข้ารถ...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 17:41:03 »
ผมว่าขอบยางแน่ๆ ครับ

ออฟไลน์ r0okiEz

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 18:03:26 »
ผมก็ว่ารั่วตามขอบประตูนะครับ ตรงขอบยางประตูด้านบนหรือไม่ก็ด้านข้างตรงระหว่างประตูหลัง

ตอนล้างรถก็ลองไปนั่งข้างในตรงคนขับ แล้วให้คนฉีดน้ำบริเวณด้านคนขับอะครับ  เดี๋ยวรู้เลยย !!
อย่าทำทุกอย่างที่คิด.....แต่จงคิดทุกอย่างที่ทำ

ออฟไลน์ AMG GT

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 19:31:16 »
ตอนช่างใส่ประตูเข้าไปอาจจะ  ใส่ไม่ดีหรือ  ตั้งประตูไม่ดีหรือเปล่า