ผู้เขียน หัวข้อ: โช้คแต่งมีอายุการใช้งานนานไหมครับ  (อ่าน 2441 ครั้ง)

ออฟไลน์ Rombax

• Full Member
โช้คแต่งมีอายุการใช้งานนานไหมครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 15, 2013, 13:30:57 »
มีเพื่อนผมจะมาขายต่อให้ครับ เป็นของ ยาริส Trd sportivo กระบอกฟ้า สปริงขาวครับ ผมไปดูแล้วไม่รั่วไม่ซึมครับ

แต่เพื่อนผมวิ่งมา 4 ปีครับ ราวๆ แสนโลได้ ผมจะใช้โช้คตัวนี้ได้อีกนานไหมครับกว่าจะพังครับ เพราะเพื่อนผมมันใช้มาเยอะแล้ว  ส่วนราคาที่ขายให้ผม ถูกครับ เพราะเพื่อนผมขายรถไปแล้วครับ ผมกลัวว่าเอามาใส่ได้แปปเดียวมันจะพังอะครับ  ขอข้อมูลหน่อยครับ

ขอบคุณครับ
ถ้ากล้าเดินออกนอกกรอบ ก็จะพบกับชีวิตใหม่

ออฟไลน์ choomodify

• Hero Member
Re: โช้คแต่งมีอายุการใช้งานนานไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2013, 13:33:01 »
วิ่งมาแสนกว่าโล ถือว่าเยอะครับ ให้ฟรีก็ไม่คุ้ม เพราะถอดเข้า ถอดออกแต่ละที ต้องตั้งศูนย์ใหม่ ยังไงซะของใหม่เลยดีกว่าครับ สบายใจใช้ยาวๆเลย

ออฟไลน์ HYDE--

Re: โช้คแต่งมีอายุการใช้งานนานไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2013, 17:52:14 »
ไม่น่าซื้อแล้วครับ อาจจะยังใช้ได้ แต่สภาพคงไม่ดีแล้วหละครับ

ออฟไลน์ No Trespassing

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2013, 18:50:05 »
โช้คแต่ง ถ้าของดีๆ ขับถนอมๆ ก็ใช้ได้นานครับ

อย่างเจ้าอัลติสผมซี้อโช้คใหม่ของ TRD Sportivo กระบอกฟ้าทำในญี่ปุ่น โดยสั่งจาก arto thailand เมื่อปี 2548

ใช้มา 8 ปี หรือสองแสนกว่ากิโลเมตร เรียกว่าคุ้มมาก

จนกระทั่งต้นปีรถมีอาการกระเด้งกระดอน เลยตรวจสอบพบว่าโช้คคู่หน้าหมดสภาพไปแล้ว จึงเปลื่ยนเอาของ STD โรงงานใส่กลับเหมือนเดิม

------------

แนะนำว่าถ้าเป็นของมือสอง อย่าเล่นเลยครับ เราไม่รู้ว่าโช้คนั้นเหลืออายุการใช้งานอีกเท่าไร ซี้อมาไม่นานอาจพังก็ได้ครับ

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2013, 19:57:29 »
อายุการใช้งานของโช๊คอยู่ที่ประมาณ5ปีหรือ50000-80000กิโลครับ ถ้าเลยระยะนึ้ไปแล้วแต่ยังไม่รั่วถือว่ากำไรแต่ประสิทธิภาพการทำงานก็ไม่เหมาะสมที่จะใช้งานต่อแล้ว ยิ่งเป็นโช๊คแต่งที่มีการใช้งานรีดเร้นประสิทธิภาพยิ่งไม่ควรเสี่ยงครับ
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ panjap

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2013, 08:47:05 »
ถ้าเป็น sportivo เคยใส่กับ altis ใช้ได้ 5-6 ก็เสื่อมแล้วครับ แต่ถ้าเป็นของสำนักแต่ง เช่น tein ss ใส่มา 4 ปีแล้วยังเยี่ยมอยู่ครับ ถามช่างที่ ATP แล้วบอกว่าใช้ไปเลย 10 ปี ค่อยมา overhaul กันทีนึง