ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามคนใช้ F30 เรื่อง iDrive หน่อยคับ  (อ่าน 3377 ครั้ง)

ออฟไลน์ zeb80

• Sr. Member
สอบถามคนใช้ F30 เรื่อง iDrive หน่อยคับ
« เมื่อ: มิถุนายน 13, 2013, 18:33:08 »
พอดีเพิ่งได้รถมาลองนั่งเล่น iDrive ดู มันมีตรงหัวข้อ Office อ่ะคับ อ่านในคู่มือเหมือนมันเช็ค SMS, e-mail, ตารางนัดหมาย ได้ แต่พอผมกดเข้าไปมันมีแต่ Contacts อะคับ ไม่ทราบว่ามันต้องทำยังไงคับ ถามเซลก้อไม่รู้เรื่องเพราะไม่เคยใช้เหมือนกัน

ผมต่อกับ iPhone4 โดยผ่าน bluetooth ฟังเพลง/โทรศัพท์ได้ปกติ หรือว่าที่ไทยมันใช้ไม่ได้ งง

ออฟไลน์ MystogaN

• Hero Member
Re: สอบถามคนใช้ F30 เรื่อง iDrive หน่อยคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2013, 21:57:31 »
น่าจะไม่ได้นะครับ :P

ออฟไลน์ Monn

Re: สอบถามคนใช้ F30 เรื่อง iDrive หน่อยคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2013, 22:12:45 »
ยังไม่เคยลองครับ ผมดีตอนนี้ต่อ bluetooth แล้วมันต๊องๆ เห็นว่าต้องกลับไป up software ใหม่

แต่เห็นมีคนบอกให้หาสายมาใช้ จะใช้ได้เต็มที่มากกว่ากะ iphone4

S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2013, 22:16:18 »
บ่อยๆ อะไรในคู่มือก็โดนกั๊กครับ ต้องไปโค้ดปลดล็อคเอา อย่าง E90 LCI ในคู่มือบอกมี Daytime Driving Lights แต่เปิดในฉันขับ ไม่มี คงต้องไปโค้ดเมื่อฮาร์ดแวร์ติดมาแล้วทั้งที

ออฟไลน์ zeb80

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2013, 16:31:27 »
ลองใช้สายแล้วก้อไม่เวิร์คครับ
สงสัยโดนตัดออกไปแหงๆ -_-'

อาจจะต้องหาทางปลดล็อคเอาเอง แต่เสี่ยงเรื่องหลุด BSI เซ็งจุง

ออฟไลน์ bump_F10_525d

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2013, 07:38:11 »
ผมว่ามีิ2กรณี

ถ้าเป็นlot แรกนำเข้า มี อาจถูกล็อคไว้ ทำให้ใช้ไม่ได้

แต่ถ้าเป็นlot CKD สงสัยไม่ได้ใส่ hardware เลย ประมาณคิดให้แล้วว่า ใส่มาก็ใช้ไม่ได้เอาออกซะเลย (ใน 5 series F10 ก็มีไม่น้อยที่เป็นแบบนี้)

ออฟไลน์ Entropy

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2013, 12:47:02 »
รถศูนย์F10 ใช้ได้ครับ อย่างแรกเลยต้องอัพเดท ลองเปิดดูในรถเราเป็นเวอร์ชั่นล่าสุดยัง
ที่นี่เลยครับ http://www.bmw.com/com/en/owners/navigation/bluetooth/bluetooth_software_update_landingpage.html
ต่อมาคุณก็ลองไปดูว่าใช้มือถืออะไร รุ่นไหนรองรับฟังก์ชั่นอะไรบ้าง มีบอกเกือบทุกรุ่น
ที่นี่เลยครับhttp://www.bmw.com/com/en/owners/navigation/bluetooth/compatibility_check_intro.html
 อย่างผมใช้iphone4s เราต้องไปตั้งค่าในส่วนของบลูทูธ  ให้
show notification เป็น on
Sysc contact เป็น on
ติ๊ก ถูก ในส่วนของ GROUPS ทั้งหมด
ลองทำดูนะครับ ;)
ตอนนี้สำหรับเครื่องเจล ก็สามารถนำหน้าจอใน iphone ไป แสดงขึ้นที่ จอ idrive ได้ด้วยนะครับ mirror display