ผู้เขียน หัวข้อ: โปร Yaris สกัดยอดขาย Mazda 2  (อ่าน 12636 ครั้ง)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
โปร Yaris สกัดยอดขาย Mazda 2
« เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 09:02:12 »
ดาวน์แค่ 10% หรือ 15% ดอก 0.99 อยากผ่อนกี่งวดระบุไปเลย.

อ้างอิง http://www.thaimazda2.com/webboard/viewtopic.php?f=2&t=476&sid=52d0da946ce43970d00714fd2ea6a1ce

ผมว่ามันก็ยังไม่เร้าใจเท่าไรนะครับ
ธรรมดา

GreenG

• บุคคลทั่วไป
Re: โปร Yaris สกัดยอดขาย Mazda 2
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 09:08:34 »
สุดยอด โปรดีกว่า TILDA อีก

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

Re: โปร Yaris สกัดยอดขาย Mazda 2
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 09:31:48 »
อย่าลืมส่วนลดเงินสดจากราคารถไม่ต่ำกว่า 4-5หมื่นอีกสิ
พี่โตฯเค้ามีอยู่แล้น

ออฟไลน์ gateaux

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 09:53:25 »
ราคาก้อส่งผลกระทบเยอะนะ 

MZ เองก้อคงทำการบ้านตรงนี้มาแล้วละ  เพราะออกรถใหม่มาทั้งที จะไม่คิดเรื่องคู่แข่งอัดราคาสู้ ก้อคงไม่ใช่ที่

ออฟไลน์ leonhongkong

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 10:48:36 »
อย่าลืมส่วนลดเงินสดจากราคารถไม่ต่ำกว่า 4-5หมื่นอีกสิ
พี่โตฯเค้ามีอยู่แล้น

ดอก 0.99 ลดเงินสดอีก 4 หมื่น ถล่ม m2 เละเลยนะนั่น แต่คุยกับเซลล์เค้าให้ลดเงินสด 2 หมื่นเอง
ตอนนี้ m2 ดอก 2.7,2.8,3.2

ออฟไลน์ MetroMiner

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 11:28:19 »
ํสำหรับ Yaris คงมีมุกนี้มุกเดียวหละครับ
ใครใจไม่แข็ง สงสัยไม่รอด 5555
"Any man who can drive safely while kissing a pretty girl is simply not giving the kiss the attention it deserves."
- Albert Einstein

ออฟไลน์ i-din

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 11:48:53 »
ยารีสนี้ ปลายตลาดหรือยังอ่ะคับ ได้ข่าวว่าปีหน้าจะเลิกขายแล้วใช่ป่าว

ออฟไลน์ DENTE

• ชายใจสะออน
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 12:03:37 »
มุขเดิม  รอดูยอดขายแล้วกัน

ส่วนตัวเดาว่าไม่น่ารอด  น่าจะโดนแซงครับ
ตังมีไม่มาก  แต่อยากขับรถดีดี

ออฟไลน์ Chris Evn

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 13:38:05 »
mazda ขอ โปรแรงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 18, 2009, 13:40:02 โดย expextoz »

ออฟไลน์ volvolover

• mitsudriver
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 17:35:28 »
รถแรง กะ โปรแรง

ผมว่าคนซื้อรถที่มีความรู้คงชอบ รถแรง กว่า น่ะครับ
2011 Mitsubishi Lancer EX 1.8 GLS-Ltd.
2013 Honda City SV
2013 Toyota Prius TOP Option

ออฟไลน์ ton99

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 20:43:53 »
พี่โตนี่โหดจริงๆ  ยังไม่ทันดูผลเลยว่ายอดจะสะกิดไปมากน้อย
เด็กเพิ่งเกิดมาก็โดนตบซะแล้ว

ออฟไลน์ Kman

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 20:49:35 »
โปร มาสด้า 2  แรงได้แค่นี้แหละครับ
เพราะต้องเอาไปกลบค่าต้นทุนที่อัดโปรโมตถล่มทลาย
ไหนจะค่าที่แต่ล่ะโชว์รูมต้อง ปรับปรุง โน่น นี่ นั่น มากหมายอีก
ถ้าโปรแรง แล้วจะเหลือส่วนต่างที่ไหนให้โชว์รูมกะเซลล์รับประทานล่ะครับ
รถเพิ่งจะออกด้วย.......เห็นเซลล์บอกว่า ถ้ายอดจองครบ 2 หมื่นคันเมื่อไหร่
จะยกเลิกแถมประกันชั้นหนึ่งน่ะ......ใครยังไม่จองรีบไปจองซ่ะ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 20:52:54 »
คุณ Kman

แสดงความคิดเห็นได้
แต่ขอให้ระมัดระวัง ความรุนแรงของภาษาด้วยครับ

เราไม่ต้องการสังคมที่เต็มไปด้วยการทะเลาะกัน

เราออกมาสร้างสังคมใหม่กันแล้ว จะเอานิสัยแบบเก่าๆมาใช้อีกทำไมละครับ? จริงไหม?

ถ้ายังมีปัญหา ในการใช้ภาษา ในการพูดคุยกับคนอื่นกันอีก

ผมขอสงวนสิทธิ์ที่จะดำเนินการในขั้นต่อไปครับ

เพราะเห็นมาหลายครั้งมากแล้ว

ออฟไลน์ vellcap

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 21:02:32 »
โอ้ววว บอกป๊าไปซื้อมาขับเล่นในเมืองดีกว่าแฮะ Yaris เนี่ย

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 21:02:42 »
คุณ Kman

แสดงความคิดเห็นได้
แต่ขอให้ระมัดระวัง ความรุนแรงของภาษาด้วยครับ

เราไม่ต้องการสังคมที่เต็มไปด้วยการทะเลาะกัน

เราออกมาสร้างสังคมใหม่กันแล้ว จะเอานิสัยแบบเก่าๆมาใช้อีกทำไมละครับ? จริงไหม?

ถ้ายังมีปัญหา ในการใช้ภาษา ในการพูดคุยกับคนอื่นกันอีก

ผมขอสงวนสิทธิ์ที่จะดำเนินการในขั้นต่อไปครับ

เพราะเห็นมาหลายครั้งมากแล้ว
ขอโทษครับผม
 ผมยังมองไม่ออกเลยว่าผมใช้คำอะไรรุนแรง
ก้เอามาจากคำพูดเซลล์หมดเลย บางคำใช้คำดีกว่าอีกด้วย
ไม่ได้เถียงน่ะครับ แค่บอกเจตนา

ออฟไลน์ jadajim

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 21:42:12 »
คำอาจจะดูรุ่นแรงในสายตาคนอื่นครับ   แต่ผมว่าในฐานะเซลส์อย่างผมได้ใจครับ  ;D

ออฟไลน์ l3alyz

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 22:14:11 »
วันนี้ไปดู mz2 ที่ เวินมาสด้า พหลโยธิน

ดาว 20% ดอก 2.65% ครับ

จากดูๆในเว็บคลับต่างๆ ถูกสุดเท่าที่เคยเห็นคลับ Mz2 อะ

แต่ผมก็ต้องรอปีหน้าอยู่ดี มีตังเก็บตัวเองอยู่ 100k

ต้องรอแชร์พี่สาวหมด ได้ราวๆ 100k ถึงจะได้ออก ตอนนี้ได้แต่เก็บข้อมูล

รถรุ่นต่างๆไปเรื่อยๆ หวังว่าปีหน้า ที่ผมจะออกรถ ตลาดรถยนต์แข่งขันกันแรงๆ

ผู้บริโภคอย่างเราจะได้รับผลพลอยได้ไปด้วย ^^

ออฟไลน์ อืม...นะ

• Spirit of the "R"
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 23:01:10 »
วันนี้ไปเห็นตัวเป็นๆ เต้นกระดุ๊บๆ ของมาสด้า 2
น่าร๊ากกก..ก อยากได้ๆ คนอื่นยังไงไม่รู้...แต่สำหรับผม
โปรยาริสไม่สามารถดึงความสนใจผมจากน้อง 2 ไปได้ครับ
'18 Honda Jazz gk5 s mt
'11 Volkswagen Scirocco R
'04 Honda Integra dc5 Type R
'96 Honda Prelude bb1

ออฟไลน์ BrownCony

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 23:04:22 »
เป็นข่าวดีนะครับ ถ้าไม่มีมาสด้าผู้ซื้อรถเซ็กเม้นนี้อาจจะต้องจ่ายแพงๆไปเรื่อยๆ
ผมอยากให้ มาสด้า ฟอร์ด และ สวิฟขายดี เพื่อไม่ทำให้กลไกตั้งราคารถขนาดนี้สูงเกินจริง
อย่างน้อยส่งผลให้มีโปรโมชั่นดีๆ จากเจ้าตลาดถึงแม้ไม่สนใจลงมาเล่น
แต่ก็ต้องลงมาเพราะไม่อยากเสียส่วนแบ่งการตลาด
งานนี้โชคดีของผู้บริโภคครับ

ออฟไลน์ Satanic za'

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 23:46:02 »
เห็นด้วยกับพี่จิมมี่นะครับ ผมเองก็รุ้สึกว่า Kman พูดจาก้าวร้าวเกินไปนะครับ เห็นมาหลายกระทู้มากแล้วด้วย โดยเฉพาะกระทู้นี้
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3074.40

ออฟไลน์ VenusF

• Full Member
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 00:06:43 »
ช่วงนี้ไปทางไหนก็น้อง สอง สอง แล้วก็สอง
มาแรงจริงๆ ล่าสุดพี่ข้างบ้าน ไปเทสปุ๊ปจองเรียบร้อย
ส่วนผมรอน้อง สามใหม่ต่อไป ศรีทนด้ายยยยย
(ความจริงใจจะขาดแล้วครับน้องสองเนี่ยลังเลมาก)
แต่อยากได้รถขนาดกลางมากว่าโอ๊ยสับสน

ปล.ไม่ได้ช่วยนะครับแต่เรื่องเก่ามันผ่านไปแล้วก็ผ่านไป
อย่าขุดมาสร้างความวุ่นวายเลยครับ เขาก็โดนเตือนไปแล้วครับ
จบๆกันไปดีกว่า ต่างคนต่างความคิดอยากให้มีเสรีโดยอยู๋ในกรอบที่กำหนด
อันนี้ไม่ได้ว่าใครนะครับย้ำจริงๆกลัวเข้าใจผิด อย่าลืมว่าคนเลวกลับตัวเป็นคนดี 1คนก็ทำให้คนเลว
ลดลงไป1คนสังคมก็น่าอยู่ขึ้นเยอะครับให้โอกาศใครบ้างอย่าซ้ำเติมใครมีอีกหลายคนอยากกลับตัว
เข้าสู่สังคมแต่สังคมไม่ให้โอกาสก็เยอะครับ  ยังไงมนุษย์เราที่เป็นสัตว์ประเสริฐนั้น
สิ่งที่แตกต่าจากสัตว์พวกอื่นก็คือความรู้สึกผิดชอบชั่วดีครับ :)
อากาศเปลี่ยนรักษาสุขภาพกันด้วยนะครับทุกคน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 19, 2009, 00:19:46 โดย VenusF »

ออฟไลน์ Racing Revolution

• Full Member
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 00:26:17 »
รอดูกันได้เลย new yaris trd sportivo2 ใกล้คลอดแล้วนะ สวยเหมือนกัน

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 00:37:21 »
คุณ Kman

คำที่คุณใช้ มันไม่ได้หยาบคาย

แต่ความหมาย และเจตนา ที่คุณตั้งใจสื่อออกมา เพื่อใช้ด่าทอโดยไม่จำเป็น นั่นต่างหากละครับ ที่ผมมองว่า ไม่เหมาะสมกับเว็บของเราครับ

ชอบอะไร ไม่ชอบอะไร เอาเหตุผลมาคุยกัน ไม่ใช่เอาเหตุผลที่มีอยู่ มาตั้งป้อม เถียงกัน เพื่อหวังชนะคะคานกัน
หรือจงใจแอบใช้ภาษาสุภาพ แต่ความหมายหวังก่อศึก ด่าทอ ให้เกิดการทะเลาะเบาะแว้งขึ้นมา

โปรดอย่าเลี่ยงบาลีอีกเลยนะครับ ถ้อยคำของคุณ เป็นแบบนี้หลายครั้งแล้ว
และผมเอง ก็เขียน ประกาศ เตือนคุณ เป็นครั้งที่ 1 ไปแล้ว

ขอขอบคุณล่วงหน้า ในความร่วมมืออันดีของคุณครับ

ออฟไลน์ UnKnOwNn_sMp

• **
  • MoVe......uP
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 01:05:19 »
จริงคับ ที่ Yaris อาจจะเพลี้ยงพล้ำไปเยอะ (เพราะคิดว่ายังไงรถก็น่าจะขายได้)
ผมว่าสำคัญและเป็นเหตุผลหลักคือคนมองว่า Yaris เก็บของได้น้อยกว่า Jazz มากกว่าครับ
ถ้าเอาไปชนกับ Mazda 2 ผมว่าก็คงชนะเรื่องความใหม่เท่านั้นแหละ (เพราะพื้นที่เก็บของก็คงไม่ต่างกันเท่าไร)
ถ้าเทียบกับตอน Yaris เปิดตัว Yaris เองก็เปิดตัวในรุ่น E ที่มี Airbag / ABS ทุกรุ่นเหมือนกันนะคับ
แถมเป็น dual airbag ด้วย แต่เห็นว่าราคาแรงไปหน่อย ทำให้ต้องออกรุ่น J มาเพื่อกดราคาให้ต่ำลงเท่านั้นเอง
อีกอย่าง ความรู้สึกแรกที่เห็น Mazda 2 ด้านหน้าจะยาวๆ (เข้าใจครับว่าเพราะเป็นรถที่ทำมาเผื่อให้เวอร์ชันซีดานด้วย)
ทำให้ดูเหมือนจะไม่ค่อยสูงเท่าไร ต่างจาก Yaris ที่ออกไปในแนวหน้าสั้นหลังสั้น ดูจะกลม เหมือนจะคันใหญ่กว่า
ทั้งๆ ที่จริงแล้วภายในภายนอกแทบไม่ต่างกันเลยก็ตาม แต่ความรู้สึกที่เห็นนี่สิคับ มันเหมือนกับ Mazda 2 มันคันเล็ก
กว่า Yaris ซะอีกครับ พูดไปก็เหมือนผมจะเชียร์ Yaris (อกหน้าออกตา)มากแฮะ แต่จริงๆก็รู้แล้วล่ะคับ ว่า Yaris เอง ก็รอวัน
ปรับโมเดลใหม่หรือไม่ ก็รอชื่อใหม่ ตัวใหม่มาแข่งก็เท่านั้นเอง เพราะในตอนนี้ยังต้องวิเคราะห์อีกเยอะ ถ้าจะเอาชนะ Jazz ให้ได้อ่ะ
"It's your problems not my problems"

ออฟไลน์ mumu

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 01:08:29 »
เห็นด้วยกับคุณลูกหมูบอยครับ

ทั้งนี้  ที้งนั้น  อยากให้รวมถึงน้อง

นิสสันมาร์ชด้วยเถิด สาธุ

ออฟไลน์ nicsjerry

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 05:46:01 »
ยั๊ง งั๊ย ยังไง  นุ่ก้อรัก มาสด้า 2 โน๊ะ  :D   สวยสดใส ไ ฉไล ก่า ยาริส เยอะแยะ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 11:23:20 »
ไม่รู้จะถือว่า ก้าวร้าวหรือป่าว ถ้าจะบอกว่า
พาแฟนน้องชาย ไปจองมาแล้ว เมื่อกี้นี้เอง ครับ
พอดี น้องเขาสูงแค่ 155  เองผมว่าเหมาะดีสำหรับผู้ ญ ตัวแค่นี้
หลังจากที่ผมไปลองขับ และไปต่อรองเซซล์มาสามศูนย์  ( งานการไม่ได้ทำเลย)
 เลยมาลงตัวที่
รุ่นรองท็อป สีเขียว
ของแถมน้อย แต่ก็ว่าแหละ รถเพิ่งออก บอกให้รอก็รีบจะเอา
ลำบากเราต้องพาไปจองอีก ในฐานะที่รู้มากกว่าใครในบ้าน
คราวนี้ จะมีมาสด้า เพิ่มอีกหนึ่งคันมาจอดที่บ้านครับ
....................
...ขอโทษที่พูดจาตรงไปตรงมาเหมือนก้าวร้าว แต่ตัวจริงไม่ได้ก้าวร้าวน่ะครับ
ถึงจะเม้นท์ แรงยังไง ก็มีส่วนเพิ่มยอดจองให้ มาสด้า 2 ล่ะกัน
ถึงไม่เกี่ยวกันก็เหอะ
 (อาจจะดูแรง แต่ก็น่ารักน่ะ)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 19, 2009, 11:32:49 โดย Kman »

ออฟไลน์ jadajim

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 20:37:02 »
ดีใจด้วยครับที่ได้เป็นสมาชิกของมาสด้า ;D   ผมเป็นกำลังใจให้ครับ