ผู้เขียน หัวข้อ: ฟังวิทยุเมื่อวาน เค้าบอกบ.รถญี่ปุ่นเริ่มที่จะลดคำสั่งการผลิตแล้ว จริงหรือเปล่าครับ  (อ่าน 3122 ครั้ง)

ออฟไลน์ kan.kom

• Sr. Member
ฟังทางสถานี 97.0 นะครับ ประมาณบ่ายๆ
ประมาณว่า ตอนนี้ยอดขายเริ่มมีปัญหา ยอดจองรถก็โดนยกเลิก

ใครทำงานผลิตชิ้นส่วนให้บ.รถญี่ปุ่น เป็นยังไงกันบ้างครับ

ออฟไลน์ kris-lack

• Hero Member
ไม่แน่ใจว่าหมายถึงยี่ห้อใดบ้าง
แต่ที่รู้ๆ สวิฟ ตอนนี้ก็ยังต้องรอ 5-6 เดือนยุ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
โอทีหดหายครับ หลักๆก็สองเรื่องๆแรกก็ที่รู้กันครับ อีกเรื่องก็ซัพพลายเออร์ที่ส่งเบาะนั้นส่งไม่ทันก็เลยชะลอส่วนอื่นไปด้วย ก็ประกอบแล้วเหลือแต่เบาะทิ้งไว้คงเปลืองเนื้อที่หล่ะมั้ง
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ <Sportivo>

• Full Member
รถจอดอยู่จนล้นลานจอดเกือบทุกเจ้า ถ้ายังคงกำลังการผลิตเท่าเดิมก็ต้องเอามาจอดซ้อนสองกันบนหลังคาแล้วล่ะครับ  :D

ออฟไลน์ XL_SiZe

ถ้าช่วงนี้ร้านผมก็จะคนน้อยเช่นกัน
เหตุคือ เพิ่งเปิดเทอม ใช้จ่ายหลายอย่าง หน้าฝน อารมณ์ไม่อยากจับจ่าย ^^

ออฟไลน์ WRD79

• Full Member
Mercedes Benz E220 W124
BMW X1 E84
HONDA HRV
HONDA Civic FK

ออฟไลน์ 0%

แว่วๆมาว่า swift บางรุ่น รับรถได้เลย

รุ่นท๊อป รอแปบนึง ไม่นานเหมือนแต่ก่อน บางศูนย์ ลัดให้ได้ จากการถอนจอง ไม่พร้อมรับรถของลูกค้าบางราย