ผู้เขียน หัวข้อ: ---> ขอถามนิดครับ "แซงมรึงนี่กรูผิดมากใช่ม้ายยยยย?" <---  (อ่าน 10114 ครั้ง)

ออฟไลน์ euro

• Full Member
ทุกวันนี้ก่อนจะขับรถออกนอกบ้าน ต้องเตือนสติตัวเอง เสมอว่า ถ้าเจอพวกขับรถไม่เป็นประสา อย่าไปยุ่งกับมัน ขับหนีไปไกลๆ เคยเจอมันขับมาตีคู่ แล้วโชว์ปืนด้วย

ออฟไลน์ Ponthakorn

• Sr. Member
ต้องรอผู้กล้าขัขจี้ตูดแล้วเอาปืนไล่ยิงคันขับช้าแช่เลนขวาแล้วเสียชีวิต และต้องมีพี่นักเล่าข่าวตอนเช้าเป็นเสนอข่าว รับลองครับพวกนี้หายไปอย่างน้อย 50%

ถ้าแรงไปขอโทษนะครับ

ออฟไลน์ Nlight

• พิมพ์ผิดประจำ
ถ้ารถเราปรกติดี ข้างหน้าไม่มีกล้องหรือตำรวจ อาจเป็น

รหัสมอสครับ แปลได้ราวๆว่าขอให้เดินทางโดนสวัสดิภาพนะ ผมก็เคยเจอ อิอิ  ;D

ออฟไลน์ udis

• Hero Member
ทางด่วนผมวิ่ง 80 เลยไม่เคยเจอเหตุการณ์แบบนี้ครับ กลัวเกิดอุบัติเหตุ และโดนเรียกเพราะผิิดกฏจราจรครับ
 ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 11, 2013, 16:32:53 โดย udis »

ออฟไลน์ oak7070

• Full Member
เออแบบว่าท่านซื้อรถมามือแรกหรือมือสองครับ  ไมาแน่ใจว่ามีอะไรนั่งอยู่บนหลังคารถหรือเปล่าครับ   แค่คิดก็น่ากลัวแล้วครับ

ออฟไลน์ basboths

ผมเจอบ่อยๆครับ ที่มาบ่นที่นี่หนักสุดก็ตอนเจอ โคตรพ่อ อินโนว่า  - -* ไอ่พวกนี้เข้าใจยากSครับ

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member
เค้าตบไฟสูง เค้าอาจจะอยากคุย อยากรู้จักเราก็ได้ ตบไฟเลี้ยวซ้าย จอดข้างทางเลยครับ อาจจะเป็นคนรู้จัก ต้องการความช่วยเหลือ มีอะไรพอช่วยกันได้ ก็ช่วยเหลือกันครับ  ;D

ออฟไลน์ mikio

• Jr. Member
  • **
เมื่อวันก่อนผมก็เจอเหตุการณ์ทำนองนี้เหมือนกัน อยู่บนทางด่วนรามอินทรา ขาออก ผมขับอยู่ขวาสุดที่140ข้างหน้ามีวีโก้ ขับอยู่ประมาณ120 ผมขี้เกียจหักแซงซ้ายกลัวแฟนตื่น เลยตามตูดไป
ซักพัก มีวีออส เร่งมาในเลนกลาง(มี3เลน) แซงขึ้นไป ส่วน วีโก้คงเกรงใจผมจึงคิดจะหลบเข้ากลาง ซึ่งเป็นจังหวะเดียวกันที่ วีออสเร่งเครื่องขึ้นไป
ซึ่งผมคิดว่าคงอยู่ในมุมอับของกระจกมองข้างของวีโก้  ทำให้เกือบเบียดกัน

โชคดีวีออสเขาเก๋าพอที่จะคาดการณ์ล่วงหน้าได้เลยหลบฉากไปที่เลนซ้ายสุดซึ่งยังว่างอยู่ แบบพริ้วๆ

ในเหตุการณ์นั้น วีออสเปิดไฟกระพริบด้านซ้ายเพื่อขอทางแซงซ้ายมาตั้งแต่เริ่มแล้ว ส่วนวีโก้หักเข้าซ้ายไม่ให้ไฟสัญญาณ

วีออสแซงไปซัก50เมตร พี่วีโก้เหมือนเพิ่งตั้งสติได้ ว่าเฮ้ยเมิงแซงซ้ายได้ไงฟะไอ้ห่าน มันผิดกฏหมายแล้วอันตรายด้วย +++

พี่แกเลยกดมิดเปิดไฟสูงไล่จี้ตูดวีออดจนสุดทาง...........

น่าสงสารวีออสจัง

ออฟไลน์ jubjeab

• **
ตอนนั้นข้างหลังรถมีอะไรเกาะอยู่หรือเปล่าครับ ::) :o ;D

ออฟไลน์ bizinezz

• **
เวลาเจอแบบนี้ คิดในแง่ดีไว้ก่อน ว่าเขาเตือนเราครับ
ไม่ว่าจะด้วยเหตุผลอะไรก็ตาม

ยกเว้นแต่กับคนไร้สติ ช่างเขาเถอะครับ ได้แต่แผ่เมตตาให้
"จงเป็นสุข เป็นสุขเถอะเมิง..! แฝด"  :D