ผู้เขียน หัวข้อ: มีเรื่องเล่าขำๆกับมิวเซเว่นรุ่นที่มีกล้องติดที่กระจังหน้าครับ  (อ่าน 4248 ครั้ง)

ออฟไลน์ a601970

• Sr. Member
  • ประชาธิปไตย หัวใจคือประชาชน
วันนี้นั่งมิวเซเว่นไปกับเพื่อน
พอขับไปซักพักตำรวจโบกให้จอด แจ้งว่าวิ่งขวา ทั้งๆที่เพิ่งออกมาจากซอยชิดซ้ายตลอดมาซัก 2-3 กิโล  :o
เพื่อนชี้ไปว่ามีกล้อง ลองเปิดย้อนดูไหม ( ก็อันที่ติดอยู่ตรงกระจังหน้านั่นแหละ ) ;D

คุณตำรวจทำท่าเลิ่กลั่ก บอกกลับมาว่า ไปได้ ไปได้......

จริงๆแล้วมันบันทึกภาพได้ไหมครับ 
ลองถามเพื่อนมันก็บอกว่าไม่รู้เหมือนกัน   :D :D :D

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
  • Hero Member
กล้องตัวนี้จะช่วยลดจุดบอดด้านหน้า โดยมีมุมมองให้เลือก 4 แบบครับ

ไม่สามารถบันทึกภาพหรือวีดีโอได้ 

แอบขำคุณตำรวจนะครับ . . . ไปได้ ไปได้  ;D ;D

ออฟไลน์ 6162002

ประเด็นคือ กว่าจะดูเสร็จ  เสียโอกาสไปหลายคันน่ะครับ ต้องเข้าใจพี่แก 55+

ออฟไลน์ Prachsaphol_yjd

สรุปคือที่ยืนโบกๆ ตามแยก ตามถนน เพื่อหน้าที่หรืออำนวยความสะดวกหรือบังคับใช้กฎจราจรหรือที่ทำทุกวันนี้เพื่อ..............ช่วยเติมทีครับ ;D

ออฟไลน์ diow_1991

อีกหน่อยตำรวจคงต้องอบรมรถยนต์ อบรมเรื่องกล้องติดรถ บ้างแล้วล่ะ

เพื่อนคุณไหวพริบดีมาก

ออฟไลน์ Devil13

สรุปคือที่ยืนโบกๆ ตามแยก ตามถนน เพื่อหน้าที่หรืออำนวยความสะดวกหรือบังคับใช้กฎจราจรหรือที่ทำทุกวันนี้เพื่อ..............ช่วยเติมทีครับ ;D

เออคือ เค้าได้เปอร์เซนต์จากใบสั่งด้วยครับแต่จำไม่ได้ว่าเท่าไหร่?

ออฟไลน์ Ongszaa

เออคือ เค้าได้เปอร์เซนต์จากใบสั่งด้วยครับแต่จำไม่ได้ว่าเท่าไหร่?

ตำรวจ/หลวง   70/30
'19 BMW 630d GT M Sport[G32]
'24 LOTUS ELETRE R

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

มีค่าคอมด้วยนะครับแหม่

;D ;D ;D

ออฟไลน์ kiss

• Jr. Member
  • **
เท่าที่รู้มา(อาจไม่ทั้งหมด)
รถสายตรวจที่คอยดักจับตามทางหลวง รถพวกนี้เขาเช่ามาจากหัวหน้าอีกทีครับ :P

ทำยังกับเป็นสหกรณ์แทกซี่เลย ;D

ออฟไลน์ dht_tubes

ลูกน้องผมขับมอไซค์ เจอจับข้อหาวิ่งขวา แต่เพราะต้องหลบรถเมล์เข้าป้าย

แกงัดเอาไอแพดมาให้ลูกน้องผมดูเลยครับ นี่ไงเอ็งวิ่งขวา กระผมไม่ได้กลั่นแกล้งหรือกล่าวหา

......................................... :o :o :o :o >:( >:( >:( >:(

อย่าครับ อย่าครับ ท่านบอก เถียงไม่ออกอ่ะดิ

เจอใบสั่งไปเต็มๆ  ;D ;D

ออฟไลน์ khunpan33

• ขับหน้า-ขับหลัง-ขับสี่ ไม่เท่าขับรถดีมีน้ำใจ
คงจะเหมือนที่น้าเน็กแกพูดไว้ในทอล์คโชว์  เรื่องดักมอเตอร์ไซค์ขึ้นสะพาน บางวันก็จะดักขาขึ้น ไม่ให้รถมอเตอร์ไซค์ขึ้นสะพาน บางวันก็จะย้ายไปรอดักตีนสะพาน รอจับรถมอเตอร์ไซค์ที่ขึ้นมาแล้ว แล้วแต่ว่าพี่มอเตอร์ไซค์จะเจอตำรวจวันไหน วันที่ป้องกันหรือวันที่ปราบปราม ;D

ออฟไลน์ ponggu52

• Full Member
ประเด็นคือ กว่าจะดูเสร็จ  เสียโอกาสไปหลายคันน่ะครับ ต้องเข้าใจพี่แก 55+
มีเหตุผลที่เป็นไปได้ 5555