ผู้เขียน หัวข้อ: Nissan Almera มีไฟเลี่ยวติดกระจกไหมครับ  (อ่าน 6548 ครั้ง)

ออฟไลน์ inditing

• Newbie
  • *
Nissan Almera มีไฟเลี่ยวติดกระจกไหมครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 16, 2013, 21:09:30 »
คือว่าไปจองไว้นะครับแล้วไม่รู้ว่าของแถมเขามีให้หรือเปล่าครับเพราะว่าไม่ทันได้คิดเลยไม่ได้ถาม

แล้วของแถมส่วนใหญ่ๆี่ที่ชอบขอๆกันมีอะไรมั้งอะครับ รบกวนพี่ๆช่วยบอกทีครับ

ขอบคุณมากๆครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
Re: Nissan Almera มีไฟเลี่ยวติดกระจกไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2013, 21:24:34 »
มีเป็นออพชั่นแท้ของโรงงานน่ะครับ
ส่วนจะขอเป็นของแถมได้รึเปล่านั้น
ต้องติดต่อเซลล์เองดีกว่าครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Wayfarer-R

Re: Nissan Almera มีไฟเลี่ยวติดกระจกไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2013, 21:51:38 »
ไฟเลี้ยวที่กระจกมองของ นิสสัน อัลเมร่า ของแท้ศูนย์เป็นแค่ไฟมาติดเพิ่ม ซึ่งนิสสันไทยไปซื้อของ SAKURA มา แล้วเอามาขายเป็นอุปกรณ์ตกแต่งของนิสสัน ที่ไฟเลี้ยว ยังปั้มตรา SAKURA เลยครับ เพราะเค้าไม่มีของตัวเอง มีการเจาะรูที่ครอบเดิมเพื่อร้อยสายไฟเข้าไป  แปะกาว 3M ราคา 2600 ครับ

มันไม่เหมือนรถยี่ห้ออื่น อย่างพวกซิตี้ ไฟเลี้ยวที่กระจกมองข้าง มันมีในตัวท็อป อันนั้นคือเป็นฝาครอบมาเลย ไม่ใช่เอาไฟมาติดแบบอที่นิสสันไทย ทำกับอัลเมร่า ยี่ห้ออื่น ถ้าไม่ได้ซื้อตัวท็อป แต่อยากได้ไฟเลี้ยวที่กระจกแบบตัวท็อป ก็แค่เบิกอะไหล่ ถอดของเดิม แล้วจับใส่ได้เลย

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2013, 22:03:48 »
ตอนนี้ ตามเว็บ มีเป็นแบบครอบไปทั้งอันเลย แถมมีไฟส่องพื้นด้วย ราคาคู่หนึ่ง ก็พอๆกับของศูนย์นิสสันที่เอาไฟเลี้ยวมาติดเลยครับ ถ้าชอบแบบนี้ ซื้อแล้วให้ตามร้านประดับยนต์ทั่วไปติดให้

แต่ถ้าจะขอของศูนย์เป็นของแถม อันนั้นก็อีกเรื่องหนึ่ง ไม่ต้องเสียตังค์ซื้ออีก

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2013, 22:31:23 »
แล้วพวกของแถมที่เขาขอๆกันส่วนใหญ่เป็นอะไรมั้งเหรอครับ มีอะไรมั้งที่เราพอจะขอได้อะครับ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2013, 23:37:11 »
แล้วพวกของแถมที่เขาขอๆกันส่วนใหญ่เป็นอะไรมั้งเหรอครับ มีอะไรมั้งที่เราพอจะขอได้อะครับ

ส่วนมาก ได้ประมาณนี้ครับ

1. ฟิล์ม 3M หรือ ลามีน่า
2. เซ็นเซอร์ถอยหลัง 2 จุด
3. ผ้ายางปูพื้นรถ
4. ครอบปลายท่อไอเสีย
5. กันสาด
6. กรอบป้ายทะเบียน
7. ถาดท้าย

บางที่ อาจะมากกว่านี้ เล็กๆน้อยๆ แต่ไม่ควรได้น้อยกว่านี้ครับ

ออฟไลน์ Korns

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2013, 00:22:08 »
มีดูในบอร์ด almira เลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 17, 2013, 00:33:56 โดย Korns »

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2013, 12:34:34 »
ขอบคุณมากึครับ

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2013, 13:39:27 »
ของแถมที่ญาติผมได้มานะครับ
1.ประกันภัยชั้น1
2.พรม+ผ้ายาง
3.สครับเพลท
4.ฟิล์ม 3M
5.ถาดวางของท้ายรถ
5.กันสาด

@Chiang Mai ครับ

ออฟไลน์ artzzz001

• Full Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2013, 16:31:26 »
ถ้าต้องการใส่จริงๆ(ของแต่ง) เลือกอันที่ไม่มีไฟรี่สีฟ้านะครับ ไฟรี่สีขาวได้ ตำรวจเค้ากำลังเล่นเรื่องนี้เลยครับ ไฟรี่กระจกข้างสีฟ้าเนี่ย

ออฟไลน์ Dek Prade

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2013, 16:55:19 »
โดยปกติ รถที่มีไฟเลี้ยวที่กระจก จะเป้นรุ่นสูงๆ
ส่วนที่ไม่มีที่กระจก  ก็จะมีที่แก้มหน้า  ซ้าย-ขวา มาอย่างละ 1 ดวง

ถ้าหากเราไปติดเพิ่ม และให้มันใช้งานได้จริง  ก็แปลว่าจะทำให้ไฟเลี้ยวทำงานข้างละ 2 ดวงพร้อมๆกัน
กรณีนี้  ถ้าเจอกับ ตร.ตามด่านกลางคืน อาจได้รับการแจกลายเซนต์ได้
ช่วงที่ผ่านๆมา....พอสบายใจได้เปราะนึง เพราะ ข้อหานี้ยังไม่เป็นที่สนใจของตร.ทั่วไป  เท่ากับการเปิดไฟตัดหมอก ทั้งหน้าและหลัง
โดยเฉพาะ ในช่วงนี้ คงสนใจพวกรถจดประกอบ และรถหรูราคา 4 ล้าน up  มากกว่า..........

ออฟไลน์ pawaritnakub

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2013, 17:36:53 »
โดยปกติ รถที่มีไฟเลี้ยวที่กระจก จะเป้นรุ่นสูงๆ
ส่วนที่ไม่มีที่กระจก  ก็จะมีที่แก้มหน้า  ซ้าย-ขวา มาอย่างละ 1 ดวง

ถ้าหากเราไปติดเพิ่ม และให้มันใช้งานได้จริง  ก็แปลว่าจะทำให้ไฟเลี้ยวทำงานข้างละ 2 ดวงพร้อมๆกัน
กรณีนี้  ถ้าเจอกับ ตร.ตามด่านกลางคืน อาจได้รับการแจกลายเซนต์ได้
ช่วงที่ผ่านๆมา....พอสบายใจได้เปราะนึง เพราะ ข้อหานี้ยังไม่เป็นที่สนใจของตร.ทั่วไป  เท่ากับการเปิดไฟตัดหมอก ทั้งหน้าและหลัง
โดยเฉพาะ ในช่วงนี้ คงสนใจพวกรถจดประกอบ และรถหรูราคา 4 ล้าน up  มากกว่า..........

ผิดกฏหมายด้วยเหรอคับมีไฟเลี้ยวข้างรถ ข้างละ2ดวง