ผู้เขียน หัวข้อ: โดนชนท้ายเซ็งเลย  (อ่าน 3352 ครั้ง)

ออฟไลน์ tangtang

• Newbie
  • *
โดนชนท้ายเซ็งเลย
« เมื่อ: มิถุนายน 17, 2013, 10:27:39 »
ผมไปซื้อของที่โลตัสก็จอดรถไว้ที่ลานจอดแล้วเข้าไปในห้าง จัดการธุระเสร็จก็กลับมากำลังจะขนของไว้ในรถ พอดีมีคนกลุ่มหนึ่งกำลังพูดกันเสียงดังมากพอจับใจความได้ว่ามีรถคันหนึ่งถอยมาชนรถอีกคันทางฝั่งที่ผมจอดรถอยู่แล้วหนีไปอะไรทำนองนี้ ตอนแรกผมก็ไม่รู้ว่าเป็นรถผมแต่ผมสังเกตุเห็นว่าผู้คนรอบๆตัวมองมาทางผมกันเยอะเลยลองไปดูท้ายรถ โอ้งานเข้าครับไฟท้ายด้านซ้ายพังยับเยิน สอบถามทางห้างดูว่ามีกล้องที่ลานจอดไหมปรากฏว่ามีเฉพาะทางเข้าและทางออกเท่านั้น(แล้วจาติดทามมายแค่นี้) สอบถามผู้คนรอบข้างก็ไม่ได้เรื่องอะไร มีแต่คนบอกว่าไม่เห็นอะไร(ไม่เห็นอะไรแต่จับกลุ่มคุยได้เป็นเรื่องเป้นราวว่า  รถยี่ห้อมิสซูถอยมาชนแล้วมานั่งด่ากัน มีประโยชน์อะไรครับ) ซ้ำร้ายบางคนบอก อย่าไปยุ่งเลยเรื่องของคนอื่น  อ้าวเฮ้ยมีแบบนี้ด้วย  สุดท้ายไม่รู้จะทำยังไงก็เลยต้องขับรถกลับบ้านแล้วแจ้งประกันไปว่าขับรถชนรั้วที่บ้าน แบบนี้ปีหน้าเบี้ยประกันเพิ่มแน่ๆ  มันเจ็บใจนะครับกับความผิดที่ตัวเองไม่ได้ก่อ
  ปล.มันเคยมีเหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้นแล้วผมก็อยู่ในที่เกิดเหตุด้วยแต่ผมก็ไม่ได้มานั่งจับกลุ่มกันด่าใครและผมก็ไม่อยากเข้าไปยุ่งด้วย ผมแค่ถ่ายรูปแล้วเอาหลักฐานให้ผู้เคราะห์ร้าย ทุกอย่างจบแบบไม่ต้องสาวต่อ

ออฟไลน์ boyddii

• Sr. Member
  • Bunny
Re: โดนชนท้ายเซ็งเลย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2013, 11:14:38 »
โดนมาเหมือนกันครับ รถเพิ่งไปเคลมรอยรอบคันกับประกันก่อนหมดอายุออกจากอู่มาได้ 3 อาทิตย์ แล้วก็ต่อประกันชั้น 1 ไปได้อาทิตย์เดียว โดนมอเตอร์ไซค์มาเสยท้ายซะงั้น เซงแต่ก็ทำไรไม่ได้ มันชนไปแล้ว รอเอารถเข้าไปซ่อมครับตอนนี้

ออฟไลน์ Emission-Tester

• Sr. Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2013, 12:05:19 »
เสียใจกับเรื่องที่เกิดขึ้นด้วยครับ

ทุกวันนี้ จำนวนรถเยอะขึ้น ย่อมมีเหตุให้เกิดได้ตลอดเวลา

ผมว่า ได้ประกันชั้น 1 นี่ก็โอเคระดับหนึ่งเลยนะ
(รถบางคัน ไม่ได้ทำประกัน)

แต่ถ้าเบี้ยประกันขึ้น ลองเลือกเจ้าใหม่ดูในราคาที่รับได้ ก็ได้นะครับ
Emission Laboratory Testing

ออฟไลน์ คนกรุง

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2013, 12:07:01 »
ผมโดนเด็กคาดว่าจะ16-17ขวบขับอีคลาสมันเบียดแถว สน.หนองแขม เป็นรอยยาวมีสีติดมา ก็เฉยๆนะ แต่ก็รีดไถเงินเด็กกับค่าทำขวัญเยอะพอสมควร หมันไส้แต่ก็ทำไรไม่ได้จะเรียกตำรวจจับก็สงสารเด็ก พ่อแม่ปล่อยเกิน ส่วนเบี้ยประกันของผมขึ้นเยอะมากแต่ก็ชิ่งหนี ไปต่อของธนาคารแทน ;D ;D

ออฟไลน์ oak7070

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2013, 13:50:45 »
เคลมทุกปี  ไม่ใด้สนใจเบี้ยว่าจะขึ้นหรือเปล่า  แต่เท่าที่นั่งดูรู้สึกว่าทุกปีก็ลดลงเยอะตามราคาประเมินของรถ   แต่ที่คุ้มคือที่เราเคลมมันดีกว่ามาซ่อมเองจ่ายเอง    มีรถใช้ยังงั้ยก็อดไม่ใด้มีรอยอยู่แล้ว

ออฟไลน์ wannachat

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2013, 17:49:35 »
เอาภาพกล้องวงจรปิด(ตัวขาออก)มาดูคันไหนมีรอยชน 
แล้วเอาคันที่มีรอยชนนั้นมาเทียบกับภาพกล้องวงจรปิดขาเข้า

ดูเวลาตั้งแต่รถคุณจอดถึงเวลาที่คุณกลับ

= =

ออฟไลน์ tangtang

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2013, 19:14:47 »
ลืมบอกไปว่า ในรถผมติดกล้องไว้หน้ารถด้วย หลังจากที่ผมได้สอบถามผู้คนแถวๆลานจอดที่ยอมบอกข้อมูลกับผม สิ่งที่ได้ตรงกันคือ เป็นรถมิสซูยกสูง หลังจากนั้นผมก็ลองเปิดกล้องดูว่าก่อนที่ผมจะจอดรถทางขวามือแล้วทางด้านซ้ายมีรถมิสซุยกสูงจอดอยู่หรือไม่ ปรากฏว่ามีครับเห็นเลขป้ายทะเบียนชัดเจนด้วย แต่หลักฐานแค่นี้ไม่พอครับ มันเป็นแค่ภาพรถที่เราคาดว่าจะถอยมาชนแค่นั้น แต่ถ้ามีพยานด้วยอาจใช้เป็นหลักฐานได้

ออฟไลน์ Sappe!

• Hero Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 00:37:33 »
รถผมก็เคยโดน

แต่โดนเข็นรถเข็นขูดเป็นรอยเลยครับ

แต่ก็ทำอะไรไม่ได้ เพราะเราเฝ้ามันไม่ได้ตลอด

ก็คงต้องเคลมกันไปแหละครับ  :)
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium