ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องฟิล์มยี่ห้อ cardinal  (อ่าน 9491 ครั้ง)

ออฟไลน์ BesT-mrs

• Newbie
  • *
สอบถามเรื่องฟิล์มยี่ห้อ cardinal
« เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 00:53:04 »

มีท่านใดรู้จักหรือเคยใช้ฟิล์มยี่ห้อ cardinal บ้างไหมครับ

อยากทราบว่าราคาของมันประมาณเท่าไร และคุณภาพเป็นอย่างไรบ้าง
แล้วเป็นฟิล์มของประเทศอะไรอ่ะครับ

เข้าไปดูในเว็บไซต์ของเขาแล้วเห็นมีหลายเกรด มีแบบ ceramic ด้วย
ถ้าอย่างนั้นราคามันจะพอๆกับพวก huper optik รึเปล่าครับ

ออฟไลน์ TeslaX

• Hero Member
Re: สอบถามเรื่องฟิล์มยี่ห้อ cardinal
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 05:32:34 »
ราคาแพงไปนะครับ สำหรับฟิล์มเพิ่งมาตีตลาดใหม่

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

• Hero Member
Re: สอบถามเรื่องฟิล์มยี่ห้อ cardinal
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 08:36:19 »
ฟิลม์ยี่ห้อนี้มีมาเป็นสิบปีแล้วครับ
เพียงแต่ไม่ค่อยมีดีลเลอร์จำหน่าย ติดตั้งเท่านั้นเอง

ผมเคยใช้อยู่ ถามว่าโอไหม ก็โอเคนะครับ
กันความร้อนได้พอๆ กับ ยี่ห้อตลาด

สมัยก่อนไม่มี website ในประเทศ และ มีรุ่นให้เลือกน้อยไปนิด
ตอนนั้นมีแต่ฟิลม์ปรอท หลายคนเลยไปมองยี่ห้ออื่นกัน

ออฟไลน์ Nedved

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 09:35:35 »
ใช้ดีมากๆครับ กันร้อนกับทนทาน  ถ้าเทียบกับเกรดดีๆในตลาด  ผมว่าเหนือกว่าครับ
ปล.เปรียบเทียบจากรถที่บ้านนะครับ

ออฟไลน์ Palermo

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 14:45:03 »
เคยได้ยินชื่อแต่ไม่เคยใช้นะ ผมว่าฟิล์มที่ไม่ค่อยคุ้นหูจะมีปัญหาเรื่องเคลมหรือเรื่องบริการรึเปล่า เทียบกับฟิล์มตลาดทั่วไปอย่างลามิน่าน่าจะสบายใจกว่า

ออฟไลน์ Tabbar

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 15:21:52 »
เคยใช้ครับ ก็ถือว่าพอใช้ได้ครับ เทียบกับ 3M เกรดล่างที่ใช้อยู่ผมว่าของเก่าดีกว่าเยอะ