ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ไปรับป้ายขาวมา ได้หมวดอักษร ฆ ถือว่าผิดปกติไหมครับ ?  (อ่าน 6295 ครั้ง)

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
  • Hero Member
รับรถมาเดือนมีนาคม ให้เซลล์ดำเนินการเรื่องป้ายทะเบียนให้ และรอมาเรื่อยๆ จนกระทั่งได้ป้ายขาวมาวันนี้
ตอนแรกคิดว่าน่าจะได้ทะเบียนแบบใหม่ หมวดอักษร 1กx 2กx บลาบลา . . . แต่ได้หมวด ฆx มา เลยเกิดความสงสัยครับ
ปล. ไม่ได้ล็อคเลขครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 20, 2014, 15:22:59 โดย ___LOFT »

ออฟไลน์ SP

ป้ายอาจจะมานานแล้วแต่เซลล์ยังไม่ได้แจ้งก็ได้ครับ

ปล.ปกติป้ายทะเบียนนี่รอนานมั้ยครับ นี่ก็ 2 เดือนแล้วยังไม่ได้เลย ป้ายแดงก็ไม่มี ไม่อยากคุยกับพี่หนวด

ออฟไลน์ OhnMk

• Full Member
หมวดนี้แต่เป้นป้ายแบบมีลาย ผมว่าสวยดีนะครับ

ออฟไลน์ decptt

มันมีช่วงที่ป้ายทะเบียน ของขาด ไม่ใช่หรือครับ
ผมคิดว่า อาจจะเป็นกรณี จดทะเบียนแล้ว แต่ยังไม่ได้ป้าย มากกว่าครับ
จนกระทั่ง ป้ายทะเบียนมาถึงขนส่ง แล้วบริษัทรถไปรับของครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

ดีจัง

ผมล่ะไม่ชอบเลยหมวด 1XX เนี่ย
ป้ายไม่สวย ตัวเลขเยอะดูมั่วๆคับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ SitdownstrikE

• Sr. Member
ไม่เป็นไรหรอกครับ  ยังไงทุกหมวด ก็โชคดีกว่าผม (หมวด "ฎ")

ป้ายผมแตกลายงาสุดๆ ไปเปลี่ยนมาแล้วรอบนึง ตอนนี้แตกอีกแล้ว  :'(

ออฟไลน์ r0okiEz

ดีจัง

ป้ายไม่สวย ตัวเลขเยอะดูมั่วๆคับ

คิดเหมือนกันเลยครับ ดูมันรกๆและไม่สวยเลย จะมีเลขนำทำไมก็ไม่รู้  :'( แต่ถ้าไม่มีเลขนำ ก็คงต้องเพิ่มตัวอักษรแน่เลย xxx123 แบบไหนจะทุเรศ

กว่ากันเนียะ   >:(

อย่าทำทุกอย่างที่คิด.....แต่จงคิดทุกอย่างที่ทำ

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
ดีจัง

เหมือนผมเลย ดีที่ผมมีแผ่นป้ายอยู่ 3ชุด คงไม่ขอเพิ่มล่ะ ถ้าจำเป็นต้องมีคันที่4 คงเลือกไปใช้ทะเบียน ตจว

ออฟไลน์ Freekick042

เคยได้ยินมาว่าขอจริงๆไม่เกินอาทิตย์ แต่ศูนย์ชอบรวมไปขอทีเดียวหรือเข้าคิวยาว

แต่2เดือนก็ควรจะได้แล้วนะครับ ของผมรอ6อาทิตย์ได้แต่เป็น 2กช

ออฟไลน์ ^BBB^

• Jr. Member
  • **
รถผม จดเดือน ก.ค.55 ทะเบียน ฆย xxxx
แฟนผม จดเดือน ม.ค.56 ทะเบียน 1 กพ xxxx

น่าแปลกครับที่รับรถมีนาคม แต่ ทะเบียนยังเป็น ฆล xxxx

ตอนรับรถสภาพเป็นอย่างไรครับ
ถ้าไม่ใช่เอารถจดทะเบียนแล้วมาย้อมแมวก้อโอเคคับ

ออฟไลน์ rut191

ผมได้ 1กง ตั้งแต่เดือนธันวาแล้วอ่ะคับตอนนี้รถจาได้9เดือนแล้ว

ออฟไลน์ bs

ไม่ผิดปกติครับ เพราะเป็นป้ายที่ผู้จองไว้ไม่มารับขนส่งเลยส่งป้ายที่เหลือให้รถที่จดใหม่แทนครับ
2003 toyota soruna vios 1.5 E mt            2008 honda click-i
2011 new nissan march 1.2 cvt 
2012 honda jazz ge 1.5 s at white
2013 honda click 125i >>> nv350

ออฟไลน์ MoO Cnoe

น่าจะเป็นเลขที่เคยมีคนจองไว้ แล้วไม่ทำการจดทะเบียนครับ
เลขนี้เลยหลุดจอง เลยนำมาวนให้รถที่จดทะเบียนรถในคิวถัดไป
(ไม่ใช่เคยจดแล้ว นำมาวนจนใหม่นะครับ แค่หลุดจองเฉยๆ)

ผมว่าดีออกนะ ไม่ชอบหมวดใหม่เลย ทะเบียน 7 ตัวมันดูรกไปนิดนึง

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
หมวดนี้แต่เป้นป้ายแบบมีลาย ผมว่าสวยดีนะครับ
1กศ 666x ก็มีลายเหมือนกันคับงงๆ

ออฟไลน์ auuuu

• Jr. Member
  • **
Re: วันนี้ไปรับป้ายขาวมา ได้หมวดอักษร ฆ ถื
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2013, 09:18:01 »
ผมออก มาสด้า 2 simedarby วันออกรถ 14/9/2012 วันออกรถ บอกว่าล็อกเลขทะเบียน นะ
 (จองเลขทะเบียน ฆล AB09 ไว้ก่อนวันออกรถแล้ว)
ประมาณเดือนพฤศจิกายน ได้ทะเบียน 1กฆ XY09 ......งง เบย *.*

แต่ก็รับไป เพราะ 1 ถ้าจะแก้ไขเขาก็จะแก้ให้ แต่แก้ในสมุดทะเบียนเล่มเดิม(ทำให้สมุดทะเบียนรถมีรอยแก้เปลี่ยนทะบียน)
                         2 กลัวยื่นเอกสารรถคันแรกไม่ทัน ธันวา
                         3 ได้หมวดใหม่กว่า ดูเป็นรถใหม่กว่า

กรณี จขกท
                 ทะเบียนที่ได้ ตรงกับเล่มทะเบียนไหมครับ
                 และ dealer เขาแจ้งไหมครับ ว่าเพราะอะไร

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 23, 2013, 09:41:14 โดย auuuu »

ออฟไลน์ Ruksadindan

ผมก็ไม่ชอบทะเบียนใหม่ที่ขึ้นต้นด้วยเลขนะ ถึงมันจะทำให้รถ gen เดียวกันดูใหม่กว่าก็เถอะ อันนี้คงดีละครับ

ไม่เป็นไรหรอกครับ  ยังไงทุกหมวด ก็โชคดีกว่าผม (หมวด "ฎ")

ป้ายผมแตกลายงาสุดๆ ไปเปลี่ยนมาแล้วรอบนึง ตอนนี้แตกอีกแล้ว  :'(
ที่บ้านมีสองคัน ไม่เปลี่ยนครับ คลาสสิกดี one of a kind

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator

กรณี จขกท
                 ทะเบียนที่ได้ ตรงกับเล่มทะเบียนไหมครับ
                 และ dealer เขาแจ้งไหมครับ ว่าเพราะอะไร

ทะเบียนกับเล่มทะเบียนตรวจสอบดูแล้วไม่มีปัญหาอะไรครับ
ตอนนั้นมัวแต่ยุ่งๆ เรื่องของแถมที่ค้างไว้อยู่ เลยไม่ได้สอบถามครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 23, 2013, 12:56:15 โดย ___LOFT »

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ยินดีด้วยครับ เพราะส่วนตัวผมไม่ชอบเลย ไอตัวเลขนำหน้าตัวอักษร มันดูเยอะๆยังไงไม่รู้

ออฟไลน์ Tan Int

1กก เริ่มเมื่อวันที่ 24 กันยายน 2555 ซึ่งก็นานพอสมควร จะปีนึงแล้ว(แต่ตอนนี้ได้ข่าวว่าไป 2กช-2กฎ-2กฐ แล้วนี่นา)
คงเป็นป้ายที่เหลือจริงๆ ประมาณว่าไม่มีใครจดเลขนี้ อักษรนี้มั้งครับ

แต่เหลือข้ามปีมันก็นานไปหน่อยมั้ยเนี่ย?
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
Re: วันนี้ไปรับป้ายขาวมา ได้หมวดอักษร ฆ ถื
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2013, 22:09:07 »
ป้ายที่ถูกยกเลิก ก็จะมีการวนนำมาใช้ใหม่ครับ ญาติผมพึ่งโอนs80 ประมูลมาจากUN ขอมาได้หมวด ชร xxxx

ออฟไลน์ crucifixzz

รถผมก็ได้ทะเบียนไม่ตรงกับหมวดปกติครับ ตอนนั้นทะเบียนที่ให้จองเป็นหมด ญญ แต่ผมได้ ชฬ

ออฟไลน์ elite

ผมรับรถมีนาคม ได้หมวด กจ มาสวยดีชอบ ส่วนตัวไม่ชอบป้ายที่มีเลขนำหน้า ดูแปลกๆ