ผู้เขียน หัวข้อ: จะขาย Fiesta ไปออกมือ 2 ราคาไม่เกิน 300000 เล็งๆไว้ 2 รุ่น แนะนำทีครับ  (อ่าน 13740 ครั้ง)

ออฟไลน์ patzahut

• Hero Member
ผ่อนหมดรอเป็น eco boost เครื่องใหม่

หรือไม่ก็ ecocar ป้ายแดง แต่ผมว่ามันไม่ได้ขับดีกว่าเฟสต้าเลยนะ 1.4 ก็เถอะ

เรื่องเปลืองน้ำมัน ไหนๆมันก็ราคาขายต่อไม่ได้มากละ ไม่ต้องเสียดาย หาร้านดีๆจับดมแก็สซะ

จะไปออก.ecocar เรื่องอัตตราเร่งไม่น่าประทับใจเพื่อนผมบ่นกันเยอะ มันไม่ตอบโจทย์ ถ้าอยากได้ประหยัดด้วยแรงด้วยก็ต้องพวก civic 1.8 แล้วเติม e85เอา ประหยัดพอๆ ecocar แต่ค่าตัวผ่อนอีกบาน

ออฟไลน์ lexus

เรื่องนี้ก็เห็นใจเจ้าของกระทู้นะฮะ

แต่เหมือนท่านจะผิดประเด็นไปรึป่าวจะขายรถใหม่ที่มีปัญหาแต่มันก็ยังอยู่ในระยะรับประกัน0(ห่วยๆ) ไปซื้อรถเก่าที่ไม่มีประกันอะไรเลยและไม่รู้ว่าจะมีปัญหาเยอะกว่ารึป่าว

เหมือนหนีเสือ ปะ จระเข้อะครับ ถ้าขายจริงแนะนำซื้อใหม่ดีกว่า

ออฟไลน์ Monn

ดูจากภาวะการแล้ว น่าจะเป็นการเบื่อรถมากกว่า เรื่องความจุกจิก ถึงขนาดต้องเปลี่ยนเครื่องเปลี่ยนเกียร์ เป็นผมก็ปล่อยละครับ จะให้ทนใช้อยู่คงไม่ใช่ละ แต่ลองคิดดูดีๆ กับรถไม่ถึง 3 ปี แล้วมือหนึ่ง คุณยังทนไม่ได้ แล้วรถ 10 ปี คุณจะไม่บ่นไหวเหรอ แล้ว 10 กว่าปีนี่ เป็นไงมา ผ่านไรมาบ้างก็ไม่รู้ ผมใช้ EK ตอนปี 2000 จนผมเปลี่ยนรถไป 3 คันแล้ว เหมือนคุณจะมารับต่อ จะทนไหวไหม ผมว่าหนีเสือปะจรเข้เปล่าๆ

อย่างที่หลายท่านแนะนำ ตอนนี้หา eco car หรืออย่าง vios yaris ก็ได้ กำลังจะตกรุ่น รถใหม่ ผ่อนดอกถูกๆ อาจจะมากกว่าเดิมนิดหน่อยแต่ใช้นานเลย หาเจ้าตลาดดีกว่านะครับ พี่ยุ่นทั้งหลาย ลองไปดูโปร ลดแลกแจกแถมกันจะตายตอนนี้
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
ผมว่าได้ไม่คุ้มเสียครับ ขายเฟียสต้า เล่นรถปี 2000+ ดีกว่า ยังโอเคกว่านะครับ
ไม่ก็ eco car เปนทางเลือกที่ดีที่สุด ณ ตอนนี้แล้วผมว่า
เราต้องการความประหยัด+กับรถยนต์ออปชั่นสูง ทนทาน ความปลอดภัยครบ ผมว่ามีนะครับ ถ้าเลือกดีๆ คุ้มกว่าครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
มือสองที่เล็งไว้เงินสดหรือผ่อนหล่ะครับนั่น ถ้าผ่อนนี่ขาดทุนซ้ำซ้อนเลยนะครับทนใช้คันเก่าไปนั่นแหละดีแล้วแต่ถ้าจะเอาจริงแนะนำนอกตัวเลือกอย่าง Civic Dimension เกียร์ธรรมดาครับ ตึงตังหน่อยแต่ขับมันส์ดีได้ปี 03-05 เลยนะ
ผมผ่อนเหมือนเคยครับ แต่ดาวน์เยอะครับ อาจจะขาดทุนซ้ำซ้อนก็จริง แต่ถ้าทนใช้คันเก่าเหมือนเคย ผมยังมองไม่เห็นอนาคตจริงๆครับ ขอบคุณครับ

เข้าใจดีครับอารมณ์ท้อกับคันที่ใช้อยู่อยากจะเอาไปให้พ้นๆ งั้นก็หาแบบซื้อดาวน์ผ่อนต่อดีกว่าครับจะประหยัดดอกเบี้ยได้เยอะเลย เช่น

http://www.taladrod.com/w20/Search/TbSch3F_Inf.aspx#fno:all+mk:0+y1:2005+y2:0+p1:0+p2:200000
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ tvm

สำหรับ Civic ณ ตอนนี้ สามแสนนี่ได้ ES นะครับ
ผมลงขายรถแม่ Exi ไม่ถึงสามแสนด้วยครับ
ลองหาดูในเว็บน่าจะมีตัวเลือกอีกแยะ
แต่แนะนำว่าถ้าจุกจิกมาก รับไม่ได้ก็ขายไปเถอะครับ แต่คันใหม่ก็คิดดีๆ นะครับ

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
mirage 3000 โลหน่อยๆ ของน้องผมเติม น้ำมันเต็มถัง start ไม่ติด ครับ
อย่าคิดว่ารถใหม่ไม่มีปัญหานะครับ
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
mirage 3000 โลหน่อยๆ ของน้องผมเติม น้ำมันเต็มถัง start ไม่ติด ครับ
อย่าคิดว่ารถใหม่ไม่มีปัญหานะครับ

ช่างเค้าว่าไงครับถึงสตาทไม่ติด

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
กดฟันผ่อนให้หมดละ ออก eco car ครับ

รถใหม่ สบายใจกว่า

ออฟไลน์ balelofon

• Newbie
  • *
พวกพี่ๆ พูดจนผมไม่กล้าซื้อมือ 2 เลยครับ แต่ Eco car ผมคงไม่เอาจริงๆนะครับ ขอบคุณมากครับที่แนะนำ Eco car
บางท่านบอกว่าอาจจะเป็นเพราะผมเบื่อรถ ซึ่งผมอ่านแล้วกลับไปคิดดู เออจริงแฮะ...!!! หรือผมเบื่อรถเดิมๆจริงๆ
เพราะพวกเพื่อนๆก็เล่นมือ 2 วางเครื่องใหม่ติดแก๊ซเยอะครับ บางคนก็ออกมือ 1 บางคนหน้าใหญ่ ผ่อนไม่ไหวก็โดนยึดไปก็มี
ยังไงขอบคุณทุกๆท่านด้วยนะครับ ที่ให้คำแนะนำ