ผู้เขียน หัวข้อ: สองรุ่นนี้ที่ผมเลือกไม่ได้สักที มาช่วยตัดสินใจกันเล่นๆหน่อยครับ  (อ่าน 7864 ครั้ง)

ออฟไลน์ joaquinmeti

• Newbie
  • *
-Mazda2 อย่างที่ทราบ ใหม่กว่า ไฉไลกว่า และศูนย์ก็มั่นใจได้กว่า ดีไซน์ใหม่และเทคโนโลยีที่ปัจจุบันกว่า (และชุดแต่งรอบคันต่างๆก็เพียบในไม่กี่อึดใจ ราคาแสนถูก แต่โหลกันปายยย)

-Suzuki swift   ออกมานานแล้วโฉมนี้ เทคโนโลยีก็อาจนานตามโฉมครับ แต่รูปลักษณ์มันโดนใจผมกว่าเจ้าน้องทูอยู่หนึ่งช่วงตัวครับอิๆๆ เรื่องศูนย์ตอนนี้ยังไม่ชัวร์(ชุดแต่งรอบคันอาจต้องขึ้นโครงเองหรือประมูลมือสองจากญี่ปุ่นในเวปไซด์ ไม่โหลแน่ แต่จนกันปายยยย)

หมายเหตุ สองรุ่นนี้ ผมว่าจะไปลองขับวันมอเตอร์เอ็กซ์โปร2009นี้ครับ และคงรู้ว่าคันไหนเหมาะกับผม เพราะต้องลองเอง อันนี้ทราบคราบบ (ที่จริงถ้าไม่โดนคงรอ นิสสันมาชท์ กับฟอร์ด เฟียสต้ากลางปีหน้านู่น เฮ้อยาวนานเกิ้นจริงๆ)

แต่อยากเห็นพี่ๆเพื่อนๆช่วยวิเคราะห์หน่อยครับ เผื่อมีบางท่านเคยลองขับมาแล้วทั้งสองตัวครับผม (รอแถบไม่ไหวเลยมาตั้งกระทู้คราบบบ) ขอบคุณล่วงหน้าคราบบ

AnubisTT

• บุคคลทั่วไป
เป็นผมเอา Mazda2 ครับ ชอบด้วยเหตุผลส่วนตัว  ;D ;D

ออฟไลน์ TAI ^^

• Sr. Member
  • Faculty of Political Science, TU
Swift ครับ เห็นคันสีแดงใส่แม็กส์ใหญ่งามมากๆๆ และจุดเด่นอีกอย่างนึงคือยังไงๆก็ไม่น่ามีคนใช้เยอะเท่า 2 ครับ ขับแล้วเด่น สะดุดตาหว่า ถ้าแต่งด้วยก็งามเลยครับ
Beauty is in the eye of the beholder...

ออฟไลน์ simcity

• Hero Member
ผมเลือก Mazda2 เช่นกัน

ออฟไลน์ joaquinmeti

• Newbie
  • *
รูปนี้น่าจะใช่นะครับ swift โฉมใหม่

อันเก่าคลาสลิคกว่านะ ผมว่า

ออฟไลน์ Satanic za'

แหม่ คิดว่าจะมีเฟียสต้าให้เลือกด้วยซะอีก อิอิ

ไม่ลองดูเฟียสต้าเป็นอีกทางเลือกหรอครับ

แต่ถ้าให้เลือก 2 รุ่นนี้ ผมของเลือกสวิฟครับ

ออฟไลน์ jojow

ใจชอบ Suzuki เพราะสวยกว่าเหมือน mini ครับ
แต่ถ้าต้องเลือกใช้จริง เลือก 2 ครับ
เพราะศูนย์บริการที่มากกว่าครับ
2002 BENZ W220 S280 ,2002 PEUGEOT 406 D9
2004 BMW E60 525ISE ,2011 NISSAN 370Z
2011 BMW F10 525d ,2012 BMW F10 520i
2012 MAZDA BT-50PRO DBL 2.2 ,2015 TOYOTA ALPHARD SC PACKAGE
2015 PORSCHE CAYENNE S E-HYBRID ,2017 PORSCHE 718 CAYMAN S
2017 VOLVO S90D4 POLESTAR
2020 TOYOTA CROSS
2021 TESLA MODEL3

ออฟไลน์ Sunnook

หนูเชียร์น้องสอง

ออฟไลน์ alan shearer

• Newbie
  • *
แหมมม   สวิฟท์ mk 4 ตัวที่ลงโชว์รูมบ้านเราเดือนหน้า
ยังไม่ทันส่งมอบรถกันเลย.......... กระทู้นี้เอารูป สวิฟท์ 2011 ลงกันแล้ว

ตัว 2011
มีสปายลงหลายชุดแล้ว  ลองไปดูสิครับ สวยมากๆ สวยจริงๆ
ถึงแม้ว่าจะโดนปิดพลาสติกทั้งคัน แต่เดาจากสัดส่วน โครงไฟหน้า
กันชน ผมว่าสวย ชัวร์ครับ

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

ซื้อ Swift หรือ 2 ก้อได้แล้วหาของแต่งทำเป็นรุ่นsport แค่นี้หล่อแล้ว

ออฟไลน์ nicsjerry

เลือก มาสด้า2 อุ่นใจกว่าเยอะแยะ คร๊าฟฟ  :D

ออฟไลน์ gateaux

ผม ก่อนหน้านี้ชอบ 2  หลังจากเห็น Swift แล้วเอียงกะเทเล่เลย
ตอนนี้ รอไปดูตัวจริงอย่างเดียวครับ จะได้ตัดสินใจซะที

ตั้งแต่เจอ Focus TDCi ในรูปแล้วไปเลี้ยวกลับตอนงาน Motor Show หลังจากนั้นผมไม่ตัดสินอะไรจากรูปถ่ายอีกแล้ว   ;D ;D ;D

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
Swift + Suzuki sport แค่นี่ก็หล่อแล้วครับ....แต่ถ้าจะให้สุดก็หาฝากระโปรงหน้า+หลัง เคฟล่ามาใส่เลย กับล้อสวยๆสักชุดแหล่มครับ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ remontage

เลือก swift ครับ  น่าสนใจดี

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ mye

• Newbie
  • *
สวิฟฟฟฟ ๆๆๆๆ