ผู้เขียน หัวข้อ: New yaris นี่จะมาเมื่อไรครับ  (อ่าน 2887 ครั้ง)

ออฟไลน์ Krissurg

• Full Member
New yaris นี่จะมาเมื่อไรครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 13:09:07 »
ได้ยินแว่วๆว่าปลายปีนี้แล้วจะเป็นเครื่องยนต์ใหม่แนวEco car
ไม่รู้จริงเปล่าถ้าจริงก็น่าสนไม่ทราบเพื่อนสมาชิกพอมีข้อมูลไหมครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

• Hero Member
Re: New yaris นี่จะมาเมื่อไรครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 13:37:30 »
น่าจะเลื่อนไปตุลาคมนะครับ

ออฟไลน์ Minny

Re: New yaris นี่จะมาเมื่อไรครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 22:18:34 »
ปลายปีมาแน่นอนค่ะ แต่จะมาในฐานะ Eco car ไม่ใช่การแทนที่ Yaris รุ่นเดิมโดยตรง เครื่องยนต์ยังไม่ทราบว่าเป็นเครื่องตัวไหน แต่จะเป็นเครื่องขนาด 1.2 ลิตร + CVT ดังนั้นอย่าไปหวังว่าจะขับสนุกเท่าตัวเก่า และไม่น่าจะมีเครื่อง 1.5 ลิตรแบบตัวที่ขายในจีนมาให้เลือกค่ะ เพราะถ้ามี มันจะไม่ใช่ Eco Car
ก็แค่ผู้หญิงตัวเล็กๆ
I'm waiting for you, Ford Ecosport Ecoboost!

ออฟไลน์ Krissurg

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 22:29:44 »
ปลายปีมาแน่นอนค่ะ แต่จะมาในฐานะ Eco car ไม่ใช่การแทนที่ Yaris รุ่นเดิมโดยตรง เครื่องยนต์ยังไม่ทราบว่าเป็นเครื่องตัวไหน แต่จะเป็นเครื่องขนาด 1.2 ลิตร + CVT ดังนั้นอย่าไปหวังว่าจะขับสนุกเท่าตัวเก่า และไม่น่าจะมีเครื่อง 1.5 ลิตรแบบตัวที่ขายในจีนมาให้เลือกค่ะ เพราะถ้ามี มันจะไม่ใช่ Eco Car
ขอบคุณมากครับครับ ถ้าเป็นEco car ก็น่าจะประหยัดดีพอดีอยากได้ไว้ขับไปทำงานอะครับระยะทางไปกลับรวม20กิโล
ถ้าอย่างงั้นราคาก็น่าจะถูกกว่ารุ่นเดิมนะครับ