ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้Suzukiผลิต X-Head ขายในประเทศไทย  (อ่าน 3626 ครั้ง)

ออฟไลน์ Puvanai1

• Newbie
  • *
  • คนที่คุณก็ไม่รู้ว่าใคร!?!
อยากให้Suzukiผลิต X-Head ขายในประเทศไทย
« เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 15:23:01 »
อยากให้Suzukiผลิต X-Head ขายในประเทศไทย
เห็นในงานมอเตอร์โชว์ 2010 แล้วทำให้คิดไปว่าผ่านมา3ปีละ Caribianก็หาได้แค่มือสองตามเต๊นท์ Carryก็ไม่น่าใช้ไปเที่ยวรึขับในชีวิตประจำวันซักเท่าใหร่
ตอนนี้ที่บ้านใช้Swift1.25 มีความสุขกับรถค่ายนี้ครับ กับอีกคันเป็นกระบะเจ้าตลาดอายุ15ปี คิดว่าปีหน้าจะเปลี่ยน มองๆ Ford Eco Sport ,Nissan Juke แต่ทั้ง2ตัวมันSUVไม่ใช่กระบะ อยากได้กระบะขนาดเล็กๆ ใช้ในเมืองคล่องๆ ออกไปเที่ยวต่างจังหวัดลุยๆได้ Caribianก็โบราณไปหน่อยแถมกระด้างมาก ในตลาดกระบะก็แข่งกันขยายร่างกันหมด
ผมว่าคงมีคนที่ซื้อกระบะมาใช้ขับทำงานในเมือง นานๆขนของที นั่ง2คน 3เดือนออกต่างจังหวัดครั้งน่าจะเยอะ
ไม่รู้ว่ามีความเป็นไปได้มากน้อยแค่ไหน ที่Suzuki จะผลิตX-Headขายบ้านเรา ใส่เครื่องไม่เกิน1600
ถ้ามีข่าวคราวนี่ผมยินดีรอเป็นลูกค้าอุดหนุนSuzukiอีกครั้งเลยนะ
มีความคิดเห็นอย่างไรกันบ้างครับ? :)
คนที่คุณก็ไม่รู้ว่าใคร!?!

ออฟไลน์ iKrit

• Hero Member
  • Blue. Just BLUE.
Re: อยากให้Suzukiผลิต X-Head ขายในประเทศไทย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 17:10:22 »
ทางกลับกัน ผมอยากให้เอา Jimny มาขายมากกว่า (แม้จะอายุเริ่มเยอะแล้ว) ต่อยอดจาก Caribian ที่สร้างชื่อ 4x4 จิ๋วจอมพลัง ราคาไม่แพง ซึ่งผมมงงว่าทำไม Suzuki ไม่ทำตลาดด้านนี้อีกแล้ว น่าจะขายได้ดีกว่า SX4 ที่นานๆ จะเห็นซักคันวิ่งบนท้องถนน

ปล. เครดิตภาพอยู่ในภาพแล้วนะครับ :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 01, 2013, 19:53:06 โดย iKrit »
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ Freekick042

• Sr. Member
Re: อยากให้Suzukiผลิต X-Head ขายในประเทศไทย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 18:58:44 »
ทรงมันไม่ตลาดน่ะสิเมืองไทยของแปลกๆขายยาก อยากได้สั่งเกรย์เอาง่ายกว่า

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 21:33:23 »
ทางกลับกัน ผมอยากให้เอา Jimny มาขายมากกว่า (แม้จะอายุเริ่มเยอะแล้ว) ต่อยอดจาก Caribian ที่สร้างชื่อ 4x4 จิ๋วจอมพลัง ราคาไม่แพง ซึ่งผมมงงว่าทำไม Suzuki ไม่ทำตลาดด้านนี้อีกแล้ว น่าจะขายได้ดีกว่า SX4 ที่นานๆ จะเห็นซักคันวิ่งบนท้องถนน

ปล. เครดิตภาพอยู่ในภาพแล้วนะครับ :D

jimny คงเข้าไทยยาก แต่ J!MMY อยู่แถวๆนี้