ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง เข็มวัดความเร็ว ของ CIVIC คันนี้หน่อยครับ  (อ่าน 3583 ครั้ง)

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member
ถามท่านที่เคยขับรถแต่งครับ

นั่งดูคลิปนี้แล้วสงสัยว่า รถที่ไปโมมา วิ่งจนเข็มหมุนครบรอบแบบนี้ ไม่ทำให้เข็มวัดความเร็วพังหรอครับ
จากจุดเริ่มต้น จนครบรอบไปยังจุดเริ่มต้นอีกทีนึง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 02, 2013, 21:26:17 โดย Wayfarer-R »

ออฟไลน์ H.

ไฟล์สายแบบมอไซต์ปะครับ ถ้าใช่ไมล์พวกนี้มันก็ดึงไปเรื่อยจนกว่ามันจะขาดนั้นแหละ  :D
ถ้าไมล์ดิจิตอลก็คงได้เหมือนกัน
H.

ไฟล์สายแบบมอไซต์ปะครับ ถ้าใช่ไมล์พวกนี้มันก็ดึงไปเรื่อยจนกว่ามันจะขาดนั้นแหละ  :D
ถ้าไมล์ดิจิตอลก็คงได้เหมือนกัน

คือสงสัยนะครับว่า เข็มความเร็ว มันรองรับความแรงได้ทั้งหมด ไม่ว่าจะโมให้แรงขนาดไหน มันก็รับได้หมด หรือว่า มันก็มีการเสียการพังเกิดขึ้นเหมือนกัน

ออฟไลน์ Alcatraz

FD, FB นี่รองรับได้ถึง 999 เลยรึเปล่า

ออฟไลน์ Zahnarzt

• Full Member
ช่วง 100-160 อย่าเรียกว่า เข็มหมุนเลยดีกว่า เรียกว่าเข็มกระโดดน่าจะเหมาะ  :o

ออฟไลน์ H.

คือสงสัยนะครับว่า เข็มความเร็ว มันรองรับความแรงได้ทั้งหมด ไม่ว่าจะโมให้แรงขนาดไหน มันก็รับได้หมด หรือว่า มันก็มีการเสียการพังเกิดขึ้นเหมือนกัน
ถ้าไม่ใช่ดิจิตอลก็มีลิมิทสิครับ ไมล์ขาดได้เหมือนกัน
H.

ออฟไลน์ Freekick042

• Sr. Member
เมื่อก่อนเคยเห็นแบบว่าติดดิจิตอลแยกไว้ด้วย เข็มสุดแล้วมันก็ค้างอยู่แต่เลขยังวิ่งต่อ คงแล้วแต่ว่าเข็มมันเซ็ตไว้ให้หมุนได้แค่ไหน

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ไม่ทราบเหมือนกันครับ แต่ที่ทราบแรงมาก

;) ;) ;)

ออฟไลน์ MCH

• Jr. Member
  • **
โห ซีวิคมันทำได้งี้เลยเหรอเนี่ย ลากเกียร์แรกก็ไป 150 แล้ว  :o
รถก็เก่า  เมียก็แก่  แย่แล้วกู...

ออฟไลน์ NoName__???

แรงมากๆ

ออฟไลน์ LimitedEdition

เข็มความเร็วเสียมากกว่ามั้งครับ แรงน่ะใช่ แต่เล่นฟาดแบบไม่มีช้าลงแบบนี้ไม่น่าใช่ครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ถ้ามันไม่ตันเป็นครึ่งวงกลมแบบ Yaris ก็คงหมุนติ้วได้ไม่มีขีดจำกัดทางกายภาพแหละครับ

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
ที่แน่ๆซุปเปอคาร์หนีไม่ออกครับ

ออฟไลน์ H.

ถ้ามันไม่ตันเป็นครึ่งวงกลมแบบ Yaris ก็คงหมุนติ้วได้ไม่มีขีดจำกัดทางกายภาพแหละครับ
ปกติมันจะมีที่กั้นเล็กตรงเลข 0 ไม่ใช่หรอครับ ? ยังไงก็ไม่น่าพ้นที่กั้นอันนั้นยกเว้นว่าจะโม
H.

ออฟไลน์ power2002

• Sr. Member
  • ประหยัดได้ด้วยเท้าตัวเอง!
ไม่น่าเสียนะครับ   

คันเก่าที่เคยซิ่ง ไมล์ 180 วิ่งเกินแน่ๆ จีพีเอสไป200 ++ ก็ไม่พัง  เป็นไมล์สายแปลงเป็นไฟฟ้า

คันปัจจุบันที่ยัง(แอบ)ซิ่ง  ไมล์ 140 วิ่ง  เลยไมล์ก็ยังไม่พัง อันนี้ไมล์สายสลิง100% ;)

ส่วนในคลิปนั้น แรง แต่ยังแพ้ คันนี้ครับ 

;)

ส่วนในคลิปนั้น แรง แต่ยังแพ้ คันนี้ครับ 

;)

ในคลิ๊ปนั่น เข็มความเร็วเสียป่ะครับ ? ขับแค่ 60 แต่เข็มความเร็วชี้ไป 140

:D :D

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!

คันเก่าที่เคยซิ่ง ไมล์ 180 วิ่งเกินแน่ๆ จีพีเอสไป200 ++ ก็ไม่พัง  เป็นไมล์สายแปลงเป็นไฟฟ้า

คันปัจจุบันที่ยัง(แอบ)ซิ่ง  ไมล์ 140 วิ่ง  เลยไมล์ก็ยังไม่พัง อันนี้ไมล์สายสลิง100% ;)

;)
คันนี้ไมล์ตี้เอ๊กซ์ในตำนานจริงๆครับ

ออฟไลน์ MCH

• Jr. Member
  • **

;
;D

ขำตอนที่คนขับบอกว่าเพื่อนขับชนแพะเสียไปสี่หมื่น แล้วคนนั่งบอกแพะแม่งแพงว่ะ.  555555
รถก็เก่า  เมียก็แก่  แย่แล้วกู...