ผู้เขียน หัวข้อ: (VOLVO) สอบถามผู้รู้เรื่อง Volvo S40 T5 (2.5T) ปี 2007 มือสอง  (อ่าน 14481 ครั้ง)

ออฟไลน์ madboy

• Hero Member
Re: (VOLVO) สอบถามผู้รู้เรื่อง Volvo S40 T5 (2.5T) ปี 2007 มือสอง
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2013, 09:31:04 »
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ G_6611

• Jr. Member
  • **
Re: (VOLVO) สอบถามผู้รู้เรื่อง Volvo S40 T5 (2.5T) ปี 2007 มือสอง
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2013, 11:26:41 »
เข้ามากราบขออภัยสมาชิกทุกท่านเลยครับ ตอนนี้ผมเข้ามาใช้โน๊ตบุ๊คตอบเมื่อเช้าผมใช้เจ้าโทรศัพท์ยุคโลกาภิวัฒน์มัวแต่นั่งจิ้มผิดจิ้มถูก จิ้มแล้วก็ถอยหลัง

จิ้มใหม่ ไม่ทันได้ระวังเรื่องการใช้ประโยคคำพูดลงมาเป็นประโยคเขียน คอมเม้นท์เลยไม่ได้เป็นภาษาเขียนทางการกลายเป็นอ่านดูแล้ว aggressive

ต่ามที่พี่ๆน้องสมาชิกติงเอาไว้ พอดีผมเพิ่งได้กลับมาอ่านเมื่อสักครู่ เจอเพื่อนสมาชิกติงกันหลายท่าน รีบตาลีตาเหลือกเปิดโน๊ตบุ๊คเข้ามาตอบ

ขออภัยทุกท่านจริงๆครับ ต้องกราบขออภัยจริงๆ ไม่ได้ตั้งใจให้นัยประโยคส่อ/สื่อความหมายที่รุนแรงขนาดนั้นจริงๆครับ

น้อมรับผิดที่ผมไม่ได้กลับมาอ่านอีกทีหนึ่งด้วยคือผมพิมพ์ตอบแล้ว

ปิดออกไปเลย ปกติผมจะพิมพ์แล้วrefreshกลับมาอื่นอีกทีหนึ่งเสมอๆ ถ้าบางคำที่มันดูไม่เหมาะสมผมจะแก้ออก วันนี้พอดีพิมพ์แล้วปิดออกไปเลยครับ

ไม่ได้กลับมาอ่านซ้ำต้องกราบขออภัยจริงๆครับ ส่วนเรื่องภายใน พอดีผมเคยได้ใช้เจ้าปี2007 แล้วมันเจอปัญหาเรื่องภายในของรถค่อนข้าง

ลอกออกเยอะพอสมควรทั้งปุ่มต่างๆ กับตัวเรือนคอนโซลกลางที่มีปัญหา จริงๆน่าจะเป็นเรื่องปกติสำหรับรถรุ่นใหม่ๆ แต่คันนี้เลขไมล์เค้าค่อนข้าง

น้อยคือหลัก3หมื่นโลเท่านั้น คอนโซลเริ่มลอกร่อนเป็นแผ่นๆ เลยเกิดทัศนคติที่แย่ไปเลยครับ เพื่อนๆผมที่ขึ้นมานั่งก็งงว่าทำไมรถไมล์

วิ่งน้อยทำไมภายในถึงลอกออกค่อนข้างเยอะครับ ตรงนี้ผมไม่กล้าบอกว่าเป็นปัญหาเฉพาะคันหรือไม่ แต่ที่เจอมาภายในเป็นสีครีมอ่อน

จุดที่มีการสัมผัสมากๆหรือปีกเบาะ จะเหลืองและลอกออกพอสมควรครับ ส่วนเรื่องสวิทช์ไฟหน้า สัมผัสของสวิทช์จะมีระยะ"รุน"เวลา

เราบิดลูกบิด มากไปเหมือนเวลาที่เราใช้งานสวิทช์มานานๆครับ แต่ฟังก์ชั่นต่างๆใช้งานได้ปกติครับ เปิด-ปิดปกติ มันเลยกลาย

เป็นจุดที่ผมยังไม่ประทับใจตรงจุดนี้ครับ ส่วนเรื่องข้อดีมีครับแต่ผมไม่ได้พิมพ์ตอบเนื่องจากพิมพ์ไม่สะดวกจากโทรศัพท์ยุคโลกาภิวัฒน์

เลยโพสต์แต่ข้อที่ผมติงลงไปเท่านั้นครับ เวลาโพสต์ถ้าไม่ลืมผมจะกลับมาRefresh อ่านข้อความเกือบทุกครั้ง

ครั้งนี้ผมน้อมรับผิดทุกประการ ต้องกราบขออภัยอย่างสูงอีกครั้งครับ ไม่ได้มีนัยที่จะโจมตีรถยนต์ยี่ห้อหนึ่งยี่ห้อใดจริงๆครับ เพราะปกติ

ถ้าเคยอ่านผมตอบกระทู้ผมมักจะไม่ค่อยตอบเจาะจงยี่ห้อรถอยู่แล้วครับ มักจะเป็นแต่ปัญหาเรื่องรถทั่วไปเสียมากกว่าครับ ผมขอรับรอง

ว่าผมจะกำชับตัวเองหลังจากโพสต์ทุกครั้งกลับมาอ่านทุกครั้ง ไม่ให้มีเหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้นอีกแน่นอนครับ ต้องขออภัยพี่ๆน้องๆใน

ฝ่ายบริหาร ดูแลHLM ที่รู้จักกันเป็นการส่วนตัวด้วยครับ กราบขออภัยด้วยจิตคารวะจริงๆครับ
จะผิดน้อยผิดมากตั้งใจหรือไม่ตั้งใจคงไม่สำคัญเท่ากับการรู้จักขออภัยต่อสิ่งที่ตัวเองทำไป..ยอดเยี่ยมมากๆครับ

ออฟไลน์ Tannie

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2013, 23:24:47 »
ถ้า volvo S40 T5 คันที่คุณหมายถึงคันนั้นสีเทาดำ

ผมขอตอบประวัติดังนี้ รถคันนี้เคยจอดขายที่แถว รัชดา ผลิตจาก volvocar malaysia ในตอนนั้น

ใต้กระโปรงรถหน้าจะมี สติ๊กเกอร์ เวิร์น มาเลเซีย จ้า

แนะว่าลองตรวจเอกสารดูก่อนว่านำเข้าแบบไหน

ขอบคุณมากเลยครับ น่าจะคันนี้แหละ ครับ สีเทา เบาะส้ม แถวรัชดาเลย
ตอนนี้ผมข้ามรุ่นนี้ไปละครับ กลับไปหาๆดู s60 2.0T/D5 2006+ Facelift แทนละครับ

ละก้อขอบคุณความคิดเห็นอื่นๆที่แนะนำนะครับ เป็นประโยชน์มากเลยจริงๆ ช่วยตัดสินใจได้เยอะเลยครับ

ออฟไลน์ HLRx

• Hero Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2019, 11:09:07 »
เล่น net ไปเพลินๆ มาเจอกระทู้ที่ตัวเอง เคยตอบ ไป เมื่อ ปี 13 ว่า ซวยแล้ว เพิ่งออกป้ายแดง S80 มา
เลยจะมา update ให้ฟังต่อ ณ เวลานี้ก็ใช้มา 195,xxx กม.กับ 6 ปี นิดๆ ปุ่มทุกอย่างยังดูดีนะ มีเบาะนั่ง คนขับ ที่ออกเหลืองๆ หน่อย ส่วน console อะไรก็ปกติ ไม่ลอก