ผู้เขียน หัวข้อ: จากการที่เกรย์ นำ a180package เข้ามาคิดว่าจะส่งผลกระทบต่อa180 ของทางMBTH มั้ยครับ  (อ่าน 4259 ครั้ง)

ออฟไลน์ Oatsenal

• Sr. Member

All New A-Class 2013 ทีทางบริษัทได้นำเข้ามาจำหน่าย มี 2 รุ่น ได้แก่ รุ่น A180 Sport  ที่สั่งออปชั่นมาเป็นพิเศษได้แก่ Night Package มาพร้อมโคมไฟหน้า Intelligent Light System และ ไฟ Bi-Xenon, กระจังหน้า แบบ two-louvre high-gloss black and chrome, กระจกมองข้างและคิ้วขอบประตูรอบคันเป็นสีดำ high-gloss black, หลังคาแก้ว Panoramic glass roof, กล้องถอยหลัง, ล้อแม็ก 5-twin-spoke Bi-color ขอบ18”, ไฟท้ายแบบ LED ส่วนภายในห้องโดยสารมาพร้อมออปชั่นสปอร์ตเต็มพิกัด กับเบาะ Luxury Sports Seats, เบาะไฟฟ้าเต็มตัว พร้อมหน่วยความจำ  

คิดว่าจะกระทบกับ a180 stye ได้มั้ยครับ
แต่โดยส่วนตัวถ้าจะต้องจ่ายผมยังไว้ใจ0 มากกว่า แต่เพื่อนๆคิดว่าอย่างไรบ้างครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 03, 2013, 13:42:50 โดย Oatsenal »

ออฟไลน์ scotch_fillet

• Hero Member
NK ขายอยู่เท่าไหร่ล่ะครับ?

ออฟไลน์ MystogaN

ผมว่าจะกระทบตรงที่เหมือนเอามาโฆษณาเนี่ยแหละครับ ::)

ออฟไลน์ Blur

ถูกกว่าสัก 5 แสนคงสะดุ้งละครับ

ราคาพอๆกัน ก็ต้องบ้าออฟชั่นจริงๆหรือรอรถไม่ไหว

ออฟไลน์ Chris Evn

ต้องดูราคา ว่ากระทบไหม

ออฟไลน์ Alcatraz

NK ขายอยู่เท่าไหร่ล่ะครับ?

ราคาพอๆกับ a250 mbth  :o

อีกเจ้านึงที่ผม follow ใน instagram มี cla 220 cdi full option รับรถภายใน90 วัน ราคาเปิดมาเย้ายวนมาก

3.49   >:( เย้ายวนให้ถีบจริงๆ ดังนั้นคำถามที่ จขกท ถามกระทบไหม กระทบแน่ๆ กระทบเกรย์ ไง

ราคาเกือบ 1 ล้านกับรอ1 ปี ถ้าอยากขับเบนซ์มากขนาดนั้น เอาเงินไปซื้อ a180 ไม่ก็ c200 ขับชิลๆไปปีนึง รอcla มาแล้วขายทิ้งยังคุ้มกว่าเลย

ออฟไลน์ golfhahahoho

• Jr. Member
  • **
ผมว่า กระทู้มางงๆ นะครับ เช่น Benz NK เปิดตัว A180 ไปนานมากแล้ว ทำมัยถึงพึ่งจะมามีผลกระทบหละครับ แค่นี้ ลำพัง MBTH ก็ ส่งรถไม่ไหวแล้วครับ กว่าผมจะได้มา นี้เลือดตา แทบกระเด็ด ส่วน ใครจะ จัด เกรย์ รับได้กับความเสี่ยงWarranty  แลก กับ รับรถเร็วจัดไปเลยครับ ส่วนไอ้ Night Pack ของ A class นี้มันเรียก เพราะๆเฉยๆ ครับ สามารถหาเองได้ ในราคาไม่กี่บาท ครับ

1. กระจกมองข้างไปสั่ง Dealer เป็นสีดำมาเลยครับ ผม สั่งมาแล้ว ราคาถูกมากมาย ข้างละ 3900
2. กระจกหลังมืด ก็ไปติด Film เอา
3. ล้อ ลายSport ก็จัดมาแล้วครับ 4วง เบิกห้าง 80000
4. กระจังหน้าเอาไปติดสีดำได้ 1500 ครับ
5. Pano roof  70000 สั่งได้ครับ

ที่เหลือมันก็ Option ที่ MBTH ให้มา โดยพื้นฐานอยู่แล้วครับ แต่ราคา ตั้งของ เจ้านี้ เหมือน กะเอาให้ตายนะครับ A180 นี้จัดไป 2.49 

ปล. หรือว่า ราคา เก่า ค้าง Stock อยู่ Move ไม่ได้เพราะ MBTH ราคาโหดเกิน ระวัง โดนตัวแดงเอานะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 02, 2013, 23:20:40 โดย golfhahahoho »

ออฟไลน์ PumpNISMO

ผมว่า กระทู้มางงๆ นะครับ เช่น Benz NK เปิดตัว A180 ไปนานมากแล้ว ทำมัยถึงพึ่งจะมามีผลกระทบหละครับ แค่นี้ ลำพัง MBTH ก็ ส่งรถไม่ไหวแล้วครับ กว่าผมจะได้มา นี้เลือดตา แทบกระเด็ด ส่วน ใครจะ จัด เกรย์ รับได้กับความเสี่ยงWarranty  แลก กับ รับรถเร็วจัดไปเลยครับ ส่วนไอ้ Night Pack ของ A class นี้มันเรียก เพราะๆเฉยๆ ครับ สามารถหาเองได้ ในราคาไม่กี่บาท ครับ

1. กระจกมองข้างไปสั่ง Dealer เป็นสีดำมาเลยครับ ผม สั่งมาแล้ว ราคาถูกมากมาย ข้างละ 3900
2. กระจกหลังมืด ก็ไปติด Film เอา
3. ล้อ ลายSport ก็จัดมาแล้วครับ 4วง เบิกห้าง 80000
4. กระจังหน้าเอาไปติดสีดำได้ 1500 ครับ
5. Pano roof  70000 สั่งได้ครับ

ที่เหลือมันก็ Option ที่ MBTH ให้มา โดยพื้นฐานอยู่แล้วครับ แต่ราคา ตั้งของ เจ้านี้ เหมือน กะเอาให้ตายนะครับ A180 นี้จัดไป 2.49 

ปล. หรือว่า ราคา เก่า ค้าง Stock อยู่ Move ไม่ได้เพราะ MBTH ราคาโหดเกิน ระวัง โดนตัวแดงเอานะครับ

โหดมว๊ากก กระจกหลังมืด ก็ไปติด Film เอา 5555

กระจกมองข้างที่ไม่แพงคงเพราะใช้ร่วมกันหลายรุ่นหล่ะมั้งครับ นี่สินะข้อดีของการใช้ของร่วมกัน :D

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
ถ้าราคาเกือบ 2.5 มันก็แพงมาก ไปคบหา a250 mbth ดีกว่าเยอะ

ออฟไลน์ templeboy

NK เป็นเกรย์น่าจะเจ้าเดียวที่นำรถเข้ามาทางเครื่องบิน อาศัยได้รถเร็ว ส่งรถไว แต่แลกกับค่าตัวที่แพงกว่าเกรย์อื่นอยู่หลายแสน
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

AuNaraKa

• บุคคลทั่วไป
ระวังเข้าข่ายโฆษณาแฝงนะครับ อ้างแค่ถึงเกรย์เจ้านึงเฉยๆ ก็ได้ ไม่ต้องระบุชื่อชัดเจน