ผู้เขียน หัวข้อ: โปรแค่นี้ดีพอไหม น่าซื้อหรือรอต่อไปดี  (อ่าน 4307 ครั้ง)

ออฟไลน์ poon japan

• Jr. Member
  • **
ดูว่าจะซื้อ ซิลฟี 1.6 v ราคา 839,000

โปรฯ ทั่วไปตอนนี้ (ที่คิดว่าจะใช้)

ดาน์ว 30%  ผ่อน 36 เดือน ดอกเบี้ย 0%

ทุกท่านคิดว่าโปรแค่นี้ดีพอไหม  หรือรอต่อไปดี

แล้วปรกติศูนย์ไหนให้ข้อเสนอดีๆ บ้างค๊ะ

ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ mongolias

• Hero Member
Re: โปรแค่นี้ดีพอไหม น่าซื้อหรือรอต่อไปดี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2013, 14:28:30 »
ผ่อน 0% นี่ก็ดีมากแล้วนะครับ
ถ้าคุณจำเป็นต้องใช้รถ ก็ออกได้เลยครับ

ออฟไลน์ chaiz

• Sr. Member
Re: โปรแค่นี้ดีพอไหม น่าซื้อหรือรอต่อไปดี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2013, 14:55:05 »
ถ้ามีเงินดาวน์ และราคาผ่อนต่อเดือนไม่ลำบาก ก็จัดเลยครับ 0% นี่ช่วยลดดอกเบี้ยได้มากเลย

ออฟไลน์ tubtup

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2013, 15:01:07 »
ราคารถ อยู่ที่  839,000 บาท
ดาวส์ 30% = 251,700 บาท
เหลือยอดจัด = 587,300 บาท
ผ่อน 36 งวด = 16,313 บาท ต่อ เดือน

ที่จริง ได้โปร ดอกเบี้ย 0% ก็ดีแล้วครับ แลกกลับการที่ต้องผ่อนระยะสั้น ถ้าไม่เป็นภาระก็ จัดไปครับ

อย่าลืมขอของแถมอื่นๆ ด้วยน่ะครับ

แต่ไม่แน่ใจว่าจะได้ของแถมเยอะมั้ย เพราะเซลล์คงได้มาร์จิ้นน้อย  ;D

ออฟไลน์ aun

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2013, 15:11:55 »
ถ้าดาวน์ขนาดนี้ ผ่อนระยะเวลาแค่นี้ ผมตีเรทดอกเีีบี้ยที่ 1.99% แล้วกันนะครับคร่าวๆ  คุณจะประหยัดเงินไปได้ประมาณ 35,000 บาท(จากดอกเบี้ยที่ไม่ต้องเสีย) ผมว่าก็ยังไม่เยอะเท่าไหร่นะ ถ้าเทียบกับช่วงนี้ แต่ละค่ายก็อัดโปรกันน่าดู ไม่รู้ว่าของแถมอื่นๆได้อะไรเพิ่มเิติมอีกหรือไม่ครับ?

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2013, 16:02:31 »
มันไม่ได้มีแค่ 0% นี่ครับ ลองดู
ดาวน์ 30% ผ่อน 60 ดอก 0.89% เอง
หรือ จะ 25% 48 เดือน 0.79% ก็ได้นะ

โปรอื่นๆ ก็น่าจะเข้าท่านะครับ บางที 0% แลกกับการที่ต้องผ่อนต่อเดือนเยอะๆ ก็ไม่หวาย (สำหรับบางท่านที่ไหว จัดไปครับ)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2013, 16:04:04 »
ประกันชั้น 1 เต็มใบ ได้แน่นอนครับ
แล้วก็มีของแถมอื่นๆอีกหลายรายการ

ยังไงลองดู นิสสันกรุงไทย นะครับ

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2013, 16:30:34 »
ขอบคุณทุกท่านนะค๊ะที่ให้ข้อมูล  จริงๆ แล้วคิดว่าจะซื้อเงินสดปีหน้า  แต่ปีนี้เห็นมีโปร 0% เลยสนใจ  เพราะเก็บเงินก้อนไว้ได้  และถ้าขายรถเก่าปีหน้าก็ราคาตกไปอีก 4-5 หมื่นบาทแน่ๆ สรุปถ้าซื้อตอนนี้ได้ดอกเบี้ยจากเงินก้อนที่เก็บไว้ทยอยจ่าย  และลดการขาดทุนจากการขายรถเก่า  ประมาณนี้ค่ะ

แต่สอบถามเป็นความรู้เพิ่มนิดนึง

พอดีแถวบ้านมีการดัดแปลงตึกแถว 2 คูหาเป็นที่ขายรถนิสสัน  แต่ไม่มีศูนย์บริการ  ดูเหมือนร้านขายมอเตอร์ไซด์ทั่วไป เห็นแล้วงง  รถยนต์นี่ไม่ได้ขายเฉพาะที่ศูนย์เหรอค๊ะ  ยี่ห้ออื่นไม่เคยเห็นแบบนี้  แล้วพวกนี้เป็นยังไง  เชื่อถือได้แคไหนค๊ะ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2013, 16:49:56 »
จะเอารุ่นนี้จริงก็จัดได้ครับแต่ปลายปีอาจดีกว่านี้หน่อยเพราะอัลติสตัวใหม่เปิดตัวซีวิคก็ไมเนอร์มาสู้ดังนั้นนิสสันก็ต้องงัดโปรเด็ดๆมาสู้เหมือนกันแต่คงไม่ได้มากกว่านี้นักหรอกครับ แต่เห็นด้วยเรื่องเก็บคันเก่าปีหน้าก็ตกไปอีกเยอะแน่นอนเพราะรุ่นใหม่ออก

ส่วนอีกคำถามเรื่องรถจะมีอยู่ 2 ส่วนคือส่วนขายกับส่วนหลังการขายที่คุณเห็นคือโชว์รูมที่ขายอย่างเดียวถ้ามีปัญหาต้องไปที่อื่นครับ เรื่องความน่าเชื่อถือก็น้อยกว่านิดหน่อยเพราะบริการไม่ครบวงจรให้แก้ไขอะไรเล็กน้อยจะทำไม่ได้ เหมือนร้านมือถือที่ขายอย่างเดียวไม่รับซ่อมกับร้านใหญ่ๆที่รับซ่อมด้วย พวกนี้ผมเรียกเล่นๆว่าโชว์รูมตึกแถวส่วนมากเป็นสาขาย่อยๆของศูนย์ใหญ่ๆทั้งนั้นแหละครับมีปัญหาก็ๆปศูนย์ใหญ่อยู่ดีของแถมอาจได้น้อยกว่า เวลารับรถนานกว่า แต่บริการก่อนการขายน่าจะดีกว่าครับ เทียบจากโชว์รูมตึกแถวซูซุกิที่แถวผมอยู่กับศูนย์ใหญ่ที่ระยองไปทั้งสองที่ก็เจอเซลล์คนเดิมที่คุยกันที่ตึกแถวเพราะวันนั้นมีงานเปิดตัวที่ศูนย์ใหญ่
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2013, 18:52:34 »
ถ้าจะซื้อสด จัดโปรตอนนี้ไปก็โอครับ
H.

ออฟไลน์ Ongszaa

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2013, 21:34:26 »
แนะนำ nissan แค่ 2 ศูนย์นี้นะคับ
1. นิสสัน TKF กระทุ่มแบน
2. นิสสัน กรุงไทย รามอินทรา

2 ที่นี้ราคาดีมาก และต่อรองคุยกันง่าย ไม่เหนื่อย ให้ได้ก็ให้
ปล.รถผมซื้อ TKF ต้องการเบอร์เซลล์หลังไมค์ได้
'19 BMW 630d GT M Sport[G32]
'24 LOTUS ELETRE R

ออฟไลน์ question

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2013, 22:44:49 »
ของติดรถเช่น พรม/กรอบป้าย/ฟิลม์กรองแสง เหล่านี้ไม่ใช่ของแถมพิเศษแต่เป็นของตายที่ต้องให้มาเสมอ หรือต่อลองขอส่วนลดเงินสดได้นิดหน่อยประมาณ 10000 ถ้ารับดอก 0%

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2013, 00:27:45 »
0 เปอร์ เป็นโปรที่เยี่มมากครับ

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2013, 08:53:55 »
ขอบคุณทุกท่านค่ะ  อาทิตย์นี้จะไปดูซักหน่อย

แนะนำ nissan แค่ 2 ศูนย์นี้นะคับ
1. นิสสัน TKF กระทุ่มแบน
2. นิสสัน กรุงไทย รามอินทรา

2 ที่นี้ราคาดีมาก และต่อรองคุยกันง่าย ไม่เหนื่อย ให้ได้ก็ให้
ปล.รถผมซื้อ TKF ต้องการเบอร์เซลล์หลังไมค์ได้

ขอบคุณมากค่ะ  แต่คิดว่าคงไปดูและลองขับที่กรุงไทย  กระทุ่มแบนไปไม่ถูกค่ะ (อยู่ดอนเมืองไปไหนไม่ค่อถูกค่ะ  เลยอนุเสาวรีย์ก็หลงแล้ว :P :P)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 05, 2013, 09:28:10 โดย poon japan »

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2013, 10:20:40 »
52680.6306 ลดไปประมาณนี้ ดอกที่ 2.99 นะครับ คุ้มหรือเปล่าไม่รู้อะครับ แต่ผมว่าเยอะอยู่ แต่ควรแถมประกันอีกซักอย่าง fin เลย
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้