ผู้เขียน หัวข้อ: คุณคิดว่ารถระดับราคา 3 ล้าน +- คันใหนขับสนุกที่สุด ?????  (อ่าน 6728 ครั้ง)

ออฟไลน์ sitthisak

• Newbie
  • *
BMW 320D , BMW 328i , C Class 250 และ 220CDI , CLA , Lexus IS

เลือกคันใหนดี ??????;) :o :o :o

ออฟไลน์ AgeraS

• Newbie
  • *
3 ล้าน+ สำหรับผม คงเลือกเจ้า subaru im wrx sti sedan  3.9m

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
ถ้าตามช๊อย 328iครับ

ออฟไลน์ AkE

ออฟไลน์ Tyde

• Sr. Member
3.9mบาท  Lotus elise   สนุกแน่นอน  ;D   แต่นั่งสบายไหมนี่อีกเรื่อง   ;D

ออฟไลน์ choomodify

GTi MK6 ที่เหลือเอาไป โม และไปฝากธนาคาร จ้าาา

ออฟไลน์ r0okiEz

ตามตัวเลือก ขอเลือก 328i อีกเสียง  ;D

แล้ว lexusIS นี้เป็นตัวไหน ใช่300h รึเปล่า เพราะถ้าเป็น 250 ราคา3.99 น่าจะไปอยู่ในโจทย์ 4ล้าน+- นะครับเพราะมันบวกไปตั้ง9แสนแน่ะ  :o

อย่าทำทุกอย่างที่คิด.....แต่จงคิดทุกอย่างที่ทำ

syamana

• บุคคลทั่วไป
เชียร์ 328i เช่นกันคับ
ใจจริงอยากให้มี 328i M Sport ออกมาน่ะตั้งราคาสัก 3.299  :D

ออฟไลน์ MystogaN

Golf R ครับ ทำไมไม่ค่อยมีคนพูดถึงตัวแรงสุดของมันเลย พูดถึงแต่ Golf GTI :-\

ออฟไลน์ Realkung

• Newbie
  • *
อยากได้ 320D F30 ประหยัดน้ำมัน ขับหนุก 555+

ออฟไลน์ Tuned by Pex

• เสือดำ หมีขาว
    • Tuned by Pex
ขอเสนอนอกตัวเลือก 86/BRZ + งบ modify นิดหน่อยครับ

พวก Super Charge Kit , ช่วงล่าง , เบรก เอ๊ะเกิน 3 ล้านป่าวหว่า

ถ้า 86 M/T ไม่น่าเกิน
85 Mercedes Benz 230 E W123
91 Honda Civic EG 4 Door
03 BMW 323i E46
04 Honda Jazz GD 1.5 VTEC
10 Honda Accord G8 2.4 EL Navi
13 Toyota Vios 1.5 E Auto
13 Honda Civic FB 1.8 E
14 Honda Odyssey Absolute RC1
17 BMW 420d Coupe M Sport F32

ออฟไลน์ beerrl

ขับสนุก ผมให้ Golf GTi กับ BMW F30 328i
แต่ถ้าให้คุ้มกับงบภาพรวม ระยะยาวดี BMW F30 320d ครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ Alcatraz

เน้นขับสนุก งบ 3m +-

328i เปลี่ยนช่วงล่าง m sport

vw scirocco จูนสเตจ 3

86 จูนเทอร์โบ hks

รอ 2-3 เดือน golf gti mk7 + performance package

GTR R34 

A250 ไปลองมาเทียบไม่ได้กับ golf และ scirooco ถือว่าตัดทิ้งละกัน แล้วแต่คนชอบ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
สนุกคือแบบไหน 328i นี่ถ้าไม่ทำช่วงล่างสนุกได้แค่ทางตรงนะ แต่ถ้าได้ช่วงล่างดีๆ
และขอเบรกให้ดีกว่านี้หน่อย จะสนุก เพราะดึงดีมาก ไหลยาวๆ (สำหรับรถสี่สูบสองพัน)

รถตระกูล VW ก็สนุกในแง่ที่ว่าเดิมๆมาก็แซ่บได้ระดับนึงแล้ว ลงงบ 2ล้านบวกลบ
ซื้อรถแบบป้ายแดงมา ที่เหลือแค่ท่อ กรอง กับจูนกล่อง โดยยังไม่ต้องเปลี่ยนเทอร์โบ
แค่นั้นก็แซ่บมหาศาลแล้ว เอาม้าโรงงานมา แล้วบวก 40 ได้เลย ลองแล้ว มีdyno proven

อันที่จริงผมแอบคิดว่าม้า VW GTi นี่แปลกดีนะ โรงงานเคลมมา 210 พอขึ้นไดโน่
ได้ 203 แรงม้า..สูญกำลังในระบบขับเคลื่อนแค่ 3.5%เหรอ..ไม่มีทาง!

86 เกียร์ธรรมดาก็สนุก..แต่สนุกในคนละแง่กับ VW เพราะ 86 นั้นมันส์ตรงที่สับเกียร์เอง
ดาวน์ชิฟท์ต้องเรฝแมตช์เอง รถเกียร์ธรรมดามันสนุกตรงที่มีจุดให้ลองเองได้แบบนี้
แต่ถ้าว่ามันแรงไหม ก็ไม่นะ ผมขับ DC2 B18ฝาแดงยังรู้สึกว่างาบ 86 ได้ทุกเมื่อ
และ 86 เกียร์ธรรมดายังต้องปรับปรุงเรื่องเบรกอีกหน่อย เบรกหน้าจะเล็กกว่าตัวท้อป

ส่วนการจะทำให้แรงดึงเยอะเหมือน VW นั้น ต้องว่ากันที่หลักแสนขึ้นไปและลงหอยซะ
แต่ถ้าลงหอยแล้วจูนเนียน ทีนี้ม้าที่ล้อจะกลับมาชนะ VW GTi จูนกล่องได้แน่ๆ แต่ 86
ถ้าไม่ทำท่อนล่าง มันจะสุดได้แค่นั้น VW เปลี่ยนชุดเทอร์โบเมื่อไหร่ 86ก็หนาวๆร้อนๆ

ณ วินาทีนี้ ความสนุกที่ง่าย ดูเหมือนจะมาทาง VW Scirocco/GTi เพราะราคาไม่แรง
มีโปรโมชั่นโละ เรียกกำลังเพิ่มได้ง่าย และไม่ต้องทำช่วงล่างกับเบรกเพิ่มก็ยังรับศึกไหว
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
Scirocco แรง หล่อ

ออฟไลน์ oak7070

• Full Member
Scirocco   แล้วโมตามท่านผู้การครับ  ชอบๆๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ sitthisak

• Newbie
  • *
ขอบคุณเพื่อน ๆ พี่ ๆ ที่ช่วยกันตอบ โดยเฉพาะท่าน Commander Cheng มากครับ

ถือว่าเป็นเกียติและได้รับความรู้จริง ๆ

แต่... ผมหมายถึงสามยี่ห้อครับ BMW Mercedes และ Lexus ในระดับราคา 3 ล้าน บวกลบนิดหน่อย

และรถต้องเป็นแบบเดิม ๆ ไม่มีการปรับแต่งใด ๆ ทั้งสิ้น

ขับสนุกหมายถึง มันส์สส..เสียวฟันพร้อมกัดกรามแล้วบอกว่าYes  ดึงดี  อัตราเร่งดี ปรู๊ดปรา๊าด มุดซ้ายมุดขวา อดินาลีนหลั่งใหล

เข้าโค้งมั่นใจ นิ่งและไม่หวิว........

ถ้าเป็นแบบนี้เพื่อน ๆ พี่ ๆ จะเลือกตัวใหนดีครับ

ออฟไลน์ Wayfarer-R

ชัดเจนว่า  BMW 328i ขับมันส์สุด ในตัวเลือกที่เลือกมาทั้งหมด

ออฟไลน์ valensena

• Full Member
ถ้ามีงบพอจะสอย 328i ได้  อยากแนะนำให้ลอง IS250 2014 F Sport ตัวที่3ล้าน9นะครับ     

ฝรั่งเคลมไว้ว่า อย่าคิดว่า328i เจ๋ง ถ้ายังไม่ได้ลอง All-new IS 250