ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงนี้เห็นโฆษณา Attrage คิดว่าจะขายดีไหมครับ  (อ่าน 4159 ครั้ง)

ออฟไลน์ Thuvachit

• Jr. Member
  • **
โดยส่วนตัวคิดว่า Mitsu ช้า ตลาดวายอีกละ
โครงการรถคันแรกหมดไปแล้ว

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• Hero Member
  • นับ1ใหม่
Re: ช่วงนี้เห็นโฆษณา Attrage คิดว่าจะขายดีไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 11:38:44 »
เกี่ยวไรกับรถคันแรกครับ ผม งง

ออฟไลน์ TeslaX

Re: ช่วงนี้เห็นโฆษณา Attrage คิดว่าจะขายดีไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 11:42:28 »
เกี่ยวไรกับรถคันแรกครับ ผม งง

ก็ได้เงินภาษีคืน ถ้า แอททราจ เปิดตัวตอนปีที่แล้วก็ได้คืน 60000 กว่าบาทนะ

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 11:52:15 »
โห ถ้าคิดจะเอาเงินคืนรถคันแรก ไม่ซื้อตั้งแต่ปีที่แล้วละ  ;D
ปีที่แล้วมิตซูก็มีมิราจออกมาแล้ว
อย่ามาบอกนะว่าเพราะปีที่แล้วมันไม่มีแอคแทค  ;D
งี้ผมก็ขอว่า มาสด้า3 สกายแอคทีพ ทำไมไม่มาตั้งแต่ปีที่แล้ว
โครงการรถคันแรกหมดไปแล้ว  ;D

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 12:19:00 »
ส่วนตัวผมคิดว่าคงพอไหวนะครับ
เพราะคนที่สนใจออฟชั่นและรักในมิตซูคงมีไว้ให้ลูกเมียเอาไว้ขับไกล้ๆ ประหยัดๆ
แต่เท่าที่ผมเห็นมิราจจะเจอไม่ค่อยบ่อยนะ ตจว.นานๆจะเจอสักคัน
ถ้า Eco car ผมเห็นน้องมีนาบ่อยที่สุดบนถนนครับ  :D

ออฟไลน์ XL_SiZe

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 12:20:21 »
ดูจากโหง้วเฮ้ง เครื่องยนต์ ราคา ก็คงพอไปได้เรื่อย ๆ ล่ะครับ ผมว่า

ออฟไลน์ Thor.1

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 12:59:42 »
.

อีโคคาร์4ประตู โดนอัลเมร่ากวาดลูกค้าไปเยอะแล้ว

น่าจะไปได้เรื่อยๆ แต่ผมว่าน่าจะขายดีกว่าอเมซครับ

.

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 13:02:28 »
คงไม่โดดเด่นอะไรมาก แต่ยังไงก็ขายได้อยุ่แล้วครับ

ออฟไลน์ artzzz001

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 13:06:07 »
.

อีโคคาร์4ประตู โดนอัลเมร่ากวาดลูกค้าไปเยอะแล้ว

น่าจะไปได้เรื่อยๆ แต่ผมว่าน่าจะขายดีกว่าอเมซครับ

.
คิดเหมือนผมเลยครับ

eco car 4ประตูไม่มีเจ้าไหนสู้นิสสันได้(yaris ตัวใหม่อาจะไม่แน่)

แล้วก็เห็นด้วยว่าจะขายดีกว่าอะเมซ เพราะการออกแบบแอดทราจมันลงตัวกว่า(แต่ยังไม่ที่สุด)
อะเมซมองด้านหลัง ok นะ แต่มาดูด้านข้าง มันเหมือนรถตัดแปะ หน้า-กลางรถเอามาจากบริโอ้ ส่วนท้ายนี่มันไม่มีความสมส่วนเลยครับ กุดๆสั้นๆ (คหสต)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 14:30:52 »
ผมว่าก็ขายได้เรื่อยๆแหละครับ

รถก็ทำออกมาสวยดี ออฟชั่นก็ดี

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 14:39:55 »
.

.
คิดเหมือนผมเลยครับ

eco car 4ประตูไม่มีเจ้าไหนสู้นิสสันได้(yaris ตัวใหม่อาจะไม่แน่)

แล้วก็เห็นด้วยว่าจะขายดีกว่าอะเมซ เพราะการออกแบบแอดทราจมันลงตัวกว่า(แต่ยังไม่ที่สุด)
อะเมซมองด้านหลัง ok นะ แต่มาดูด้านข้าง มันเหมือนรถตัดแปะ หน้า-กลางรถเอามาจากบริโอ้ ส่วนท้ายนี่มันไม่มีความสมส่วนเลยครับ กุดๆสั้นๆ (คหสต)

แต่ยอดขายเดือนพฤษภาคม อัลเมร่า ขายได้น้อยกว่า อเมซ พอสมควรเลยนะครับ..
ยอดรวมทั้งปี อเมซเป็นรองอยู่ไม่เยอะ แต่นั่นเพราะอเมซเพิ่งเริ่มส่งรถเดือนมีนาคมเองครับ..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ Thuvachit

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 15:57:36 »
โห ถ้าคิดจะเอาเงินคืนรถคันแรก ไม่ซื้อตั้งแต่ปีที่แล้วละ  ;D
ปีที่แล้วมิตซูก็มีมิราจออกมาแล้ว
อย่ามาบอกนะว่าเพราะปีที่แล้วมันไม่มีแอคแทค  ;D
งี้ผมก็ขอว่า มาสด้า3 สกายแอคทีพ ทำไมไม่มาตั้งแต่ปีที่แล้ว

ผมไม่ได้หมายถึงตัวผมเอง ที่จะซื้อหรอกนะครับ ส่วนตัวขับ accord
แค่เห็นโฆษณาตามทีวีแล้วฉุกคิดว่า
ณ เวลานี้จะเหลือคนซื้อมากไหม ผมหมายถึงมันออกมาช้า ตลาดวาย style mitsu
เพราะคนที่คิดจะซื้อรถแนวนี้ เขาก็ซื้อเงินหมดไปแล้ว ในโครงการรถคันแรก

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 16:04:07 »
สงสัยโอ้อยากประหยัดน้ำมัน ขายแจสไปขี่แอททราจ 55+

ออฟไลน์ MUK

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 16:18:43 »
มันประหยัดน้ำมันสุดๆ แล้วครับ ผมไม่เคยเจอปัญหาจาการใช้งานและความงอแง ไม่มีลูกปืนแตก มีที่ บ. เรียกไปเปลียนเซนเซอร์ ABS ครับ ใช้มาเกือบปี Mirage ยังไว้ใจได้ดีมากๆ ครับ
พอใจครับ :)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 17:11:45 »
แต่ยอดขายเดือนพฤษภาคม อัลเมร่า ขายได้น้อยกว่า อเมซ พอสมควรเลยนะครับ..
ยอดรวมทั้งปี อเมซเป็นรองอยู่ไม่เยอะ แต่นั่นเพราะอเมซเพิ่งเริ่มส่งรถเดือนมีนาคมเองครับ..

เพราะนิสสันกำลังชดใช้ยอดอนาคตที่เอามาใช้อยู่ครับ เลยเป็นอยู่อย่างที่เห็น
ลองดูตัวเลขยอดรวมเดือน มีนาคม และตัวเลขเดือนหลังจากนั้น จะพอมองออกครับ

ออฟไลน์ Volta

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 20:05:03 »

ผมไม่ได้หมายถึงตัวผมเอง ที่จะซื้อหรอกนะครับ ส่วนตัวขับ accord
แค่เห็นโฆษณาตามทีวีแล้วฉุกคิดว่า
ณ เวลานี้จะเหลือคนซื้อมากไหม ผมหมายถึงมันออกมาช้า ตลาดวาย style mitsu
เพราะคนที่คิดจะซื้อรถแนวนี้ เขาก็ซื้อเงินหมดไปแล้ว ในโครงการรถคันแรก

ช่องว่างตลาดรถราคาไม่แพง ยังมีกำลังไห้ซื้ออีกมากครับ ในขณะที่รถ B-C-D segment ราคาสูงขึ้น
ก็เท่ากับมีช่องว่างราคาต่ำกว่า 5 แสนลงมาไห้ขาย

ประกอบกับค่านิยมการซื้อรถเริ่มเปลี่ยนไป, น้ำมันแพงขึ้น
คนวัยหนุ่มสาวเพิ่งเริ่มทำงาน อยากมีรถยนต์สักคัน
- ราคาไม่แพง
- รูปทรงสวยงาม
- อุปกรณ์มาตรฐานเพียงพอ

ยี่ห้อใดทำได้ครบสามข้อ  ผมว่าน่าจะขายได้นะครับ
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ ple_sticker_phuket

• Sr. Member
  • รถดี ไม่จำเป็นต้องขายดี แค่ขี่แล้วมีความสุข ก็เพียงพอแล้ว
    • http://www.facebook.com/plesticker
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2013, 00:54:16 »
รุ่น 470000 ออโต้ ตัวล่าง  จองกันเยอะมากครับ  ราคาน่าคบ  เพราะนิสสันราคานี้ ไม่มี abs  มิราจ  เลยขายดี  แอทราท  ตจว น่าจะไปได้ดีกว่าในกรุง

คนดีขับโตต้า คนบ้า ขับมิตซู

ออฟไลน์ LiTtLe BoY

• **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2013, 23:13:15 »
ผมว่าไปได้นะครับ  ตัว 477,000 ลด 10,000  ออฟชั่นมากกว่า รถรุ่นอื่นๆ  ราคาใกล้ๆกัน almera,amaze ยังไม่มีรีโมทเลยครับ

เบาะด้านหลังนั่งสบายกว้างกว่าที่คิด หัวไม่ติด  ผมว่ารวมๆมันโอเลยล่ะ แต่ท้ายรถมันไม่ดูไม่ค่อยลงตัว ถ้าชอบหรือรับรูปทรงภายนอกของมันได้

ผมว่ามันเป็นตัวเลือกอีกตัวนึง ที่ออกรถไปใช้ได้เลย ไม่ต้องไปเพิ่มอุปกรณ์พื้นฐานให้เสียตังค์