ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่อง Accord G8 มือสองครับ  (อ่าน 11102 ครั้ง)

ออฟไลน์ holahola66

• Hero Member
ถามเรื่อง Accord G8 มือสองครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2013, 10:52:07 »
พอดีน้องชายผมที่เป็นญาติกันเค้าอยากจะเปลี่ยนรถ เป็น Accord 2.4 ปี 2008 -2009 ราคาประมาณ 7-8 แสน ครับ

เลยอยากสอบถามท่านๆที่ใช้อยู่ ว่ามันมีอะไรน่าเป็นห่วงมั้ย อะไหล่แพงไหม แล้วอู่นอกชำนาญรุ่นนี้หรือยังครับ
น้องผมบ้านอยู่แถวรามอินทรา ทำธุรกิจส่วนตัว อายุ 25ปี  ตัวสูงใหญ่  ประมาณ 180 หนัก 85 เข้าเมืองบ้าง อาทิตละสามสี่วัน  ออก ตจว. นานๆทีครับ
เล็งๆว่าจะติดแก๊ซ LPG. ด้วย

ถ้าไม่มีปัญหาอะไรร้ายแรง ก้อจบที่Accord 2.4 แน่ๆครับ เพราะ Teana J32 ดูผู้ใหญ่ไป แถมได้แค่เครื่อง 2.0 ส่วน Camry  เค้าไม่ชอบเป็นการส่วนตัวครับ

ขอบคุณมากครับ
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ pee1818

• Sr. Member
Re: ถามเรื่อง Accord G8 มือสองครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2013, 11:32:01 »
รถใหม่ที่ตกรุ่นส่วนลดเยอะครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
Re: ถามเรื่อง Accord G8 มือสองครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2013, 16:48:19 »
รุ่นนี้ก็ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ

2.0 หรือ 2.4 ก็จับดมแก๊สกันหลายคัน

แต่ VQ V6 ของนิสสันก็ทนแก๊สเหมือนกันนะครับ ได้อัตราเร่งที่ดีกว่าด้วย

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2013, 16:52:58 »
J32 รอช่วงใกล้ๆเปลี่ยนรุ่น ผมว่า ส่วนลดมหาศาลล่ะครับ
ถ้ารอได้ อยากให้รอครับ หรือสอยรุ่นใหม่ไปเลย

G8 ตัว 2.4 ไม่ต้องห่วงเรื่องอะไหล่เลยครับ เบิกใหม่ได้อีกนาน จะอู่ จะศูนย์ มีหมด

คันนึงแรงดี เก๋า แต่ เก่าและแข็ง
อีกคัน ใหม่ ถูก(ถ้าส่วนลดมา) ได้ป้ายแดง แต่อืดกว่าึคันแรกหน่อยๆ

ออฟไลน์ RL1234

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 13:46:22 »
ตัวนี้เครื่องดี เสียงเครื่องเพราะ เร่งแล้วดังฟี๊ดๆ เป็นเอกลักษ์ดี ผมชอบครับ พวงมาลัยแม่นยำคล่องตัว ถือเป็นสมรรถณะสูงเลย ได้ราคานี้ถือว่าถูกมากแล้ว ตอนมือหนึ่งนี่ 2.4 ถือเป็น wish list ของหลายท่านเลยเพราะได้ดูลงตัวเป็น accord มากกว่า 2.0 ติดแค่งบประมาณหลายคนเลยลงไป 2.0 ดีกว่า เรื่องซ่อมๆใช้ยาวๆตัวนี้ไม่จุกจิกอะไร เพื่อนใช้อยู่ แต่อยากให้ไปลองขับเพราะช่วงล่างแข็งมากๆ ต้องใช้ยางดีๆเลยไม่งั้นเจอถนนแย่ๆ หรือที่มีรอยต่อเยอะๆนี่อาจถึงขั้นปวดหัวได้ถ้าไม่ชิน และระวังเสียงก็อกๆแก็กๆด้วย มันน่ารำคาญมาก ถ้าเน้นคนนั่งรุ่นนี้ไม่แนะนำครับ 2.0 นั่งสบายกว่า แต่ถ้าเน้นคนขับชอบสปอร์ต จัดไปไม่ผิดหวัง

ส่วน teana V6 มือหนึ่ง ผมว่าราคามันแพงไปถ้าจะเอามาเทียบกัน แต่ถ้างบถึง รอโฉมใหม่ออก จัด 2.5 ไป ก็ต้องดีกว่าอยู่แล้วครับ มวยมันคนละเกรด มือสองกับมือหนึ่งคงต้องดูที่งบ แต่มายืนยันว่า Teana นั่งสบายจิงๆ จับดมแก็สไปขับยาวๆ คุ้มครับ
ปล. สีดำ กับ สีน้ำตาลไม่แก่นะครับ 

ออฟไลน์ holahola66

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 16:23:24 »
ขอบคุณทุกท่านนะครับ ถ้าไม่มีเรื่องจุกจิกอะไร ก้อคงตามนี้ครับ คนซื้อเขายังวัยรุ่นครับเรื่องกระด้างเรื่องแข็ง ไม่เป็นปัญหา
มันแคร์หลักๆก้อความหล่อ หละคร้าบ  ;D
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ Ae3s-gte

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 17:26:34 »
เพิ่งซื้อต่อญาติ 2.4 ปี 2010 มาให้ภรรยาใช้
ลงล้อ 18 สปริงโหลด ติด Lpg หัวฉีด ถังโดนัส ยี้ห้อ EE
ผ่านมา 4 เดือน ยังปกติ วิ่งในเมืองมุดได้สบายๆ แฟนบอกเหมือนขับ Civic
นอกเมืองอัตราเร่งดี พวงมาลัยไว้ใจได้ ช่วงล่างนุ่ม ประหยัด
แต่แฟนบอกเอาไปยกขึ้นได้ปะ รถมันเตี้ยจากโรงงานแบบนี้เลยหรอ
ผมบอกแบบนี้แหละสวยดี เหมาะกับตัวเอง สวยทั้งรถทั้งคน 55+
เลยยอมโดยดี

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 18:24:21 »
ผมใช้อยู่ ครับ
ขับสบาย ทางไกล ในเมืองคล่องแคล่วมากแม้ขนาดใหญ่มาก ถ้าตัวทอปมีกล้อง เนวิมาด้วย สบายสุด
รถสวย อัตราเร่งมันดีครับ  เล่นโค้งสนุก เพียงพอแน่นอนถ้าเท้าหนัก
รถผมสงสัยจะเป็นรถมีdefect คือน้ำมันเครื่องหายเกลี้ยง ตั้งแต่ตอน40,000 โล แต่ทุกวันนี้ใช้เติมเอาถ้ามันพร่อง นอกนั้นไม่เคยงอแงเลย
โดยรวมชอบมากครับ รถผมวิ่งแล้ว160,000 ยังขับเหมือนใหม่อยู่เลย
 ยิ่งซื้อมือสองมาคิดว่าคุ้มครับ ถูกดี  ฮอนด้าใครบอกราคาไม่ตก ผมว่าตกอย่างแรง