โพลล์

ถ้าคุณเป็นคนรักความประหยัดสุดชีวิต ระหว่าง Mirage 1.2 glx กับ City CNG รุ่น S คุณจะเลือกคันไหน

Mirage 1.2 glx ราคา 4.6 แสน
26 (38.8%)
City CNG รุ่น S ราคา 6.59 แสน
41 (61.2%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 66

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าคุณเป็นคนรักความประหยัดสุดชีวิต ระหว่าง Mirage 1.2 glx กับ City CNG รุ่น S คุณจะเลือกคันไหน  (อ่าน 15761 ครั้ง)

ออฟไลน์ power2002

• Sr. Member
  • ประหยัดได้ด้วยเท้าตัวเอง!
ผมเลือกมิราจครับ 

ถ้าคุณเคยใช้CNG แล้วรับได้ก็คงเลือก ซิตี้ CNG
แต่ถ้ารับไม่ได้  กับการรอคอย มันเหนื่อยเพียงไหน (ร้องให้เป็นเพลงจะได้สบายใจ)
รอเติมCNG ไม่ไหวเติมน้ำมันตลอด จะเปลือง2ต่อครับ ทั้งค่าน้ำมันและราคารถที่แพงกว่า  ;)

ออฟไลน์ mongolias

• Hero Member
เลือก City ธรรมดา เอาไปติด LPG เองครับ
CNG สำหรับผม ขี้เกียจไปรอคิวเติม เสียเวลา 555

มิราจเล็กไปสำหรับคนมีครอบครัวแล้วครับ

ออฟไลน์ dusitmon123

• Sr. Member
ถ้าวิ่งไม่เยอะมาก เอา มิราจ ครับ  ถ้ารู้สึกว่าวิ่งเยอะจ่ายไม่ไหว ค่อยไปลง LPG ก็เซพไปได้เยอะอยู่

ผมยังมองว่ารถคิด NGV จากโรงงานเหมาะกับคนที่วิ่งเยอะ และสามารถหาที่เติมประจำได้สะดวก

ส่วนตัวผม ใช้รถทำงาน วิ่งเดือนละ 3 พันโล ไม่รวมวิ่งส่วนตัว ซึ่งรวมๆก็ตกสี่ถึงห้าพันโล ผมเลือกติด LPG ครับ
เพราะความคล่องตัวในการหาปั้มเติม ไม่หนักรถ บำรุงรักษาต่ำกว่า NGV มาก

ถึงอนาคตจะราคาแพงขึ้นเรื่อยๆ แต่ก็คงคืนทุนไปนานแล้วครับผม

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
จริงๆ ผมก็คิดว่า Mirage ติด LPG ก็ไม่เลว

แต่ผมว่าประกันระบบขับเคลื่อนจากผู้ผลิต ก็น่าเสียดายนะครับ รถใหม่ๆ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
Mirage ครับ
เปลืองไม่เปลืองมันอยู่ที่เท้าขวาของคนขับด้วย
ส่วนต่างเอาไปเติมน้ำมันได้นานเลยครับ
อนาคตน้ำมันลิตรละ 50 บาท ค่อยจับลง LPG
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

GreenG

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ลองเอาส่วนต่างมาแจงเป็นค่าน้ำมันในระยะยาวดู ว่ากี่ปี ถึงจะคุ้ม

ผมขี้เกียจต่อแถว CNG บ่องตง ถ้า LPG ยังสู้  ;D