ผู้เขียน หัวข้อ: จากเรื่องพระชื่อดังมีของหรูๆเพียบ รถยนต์นอกจาก RR ที่เอาไว้ขนปูนแล้ว ยังมีเจ้าคันนี้ด้วย  (อ่าน 6786 ครั้ง)

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
พอดีมีคนแชร์รูปในเฟสกันมา ผมเลยมานั่งส่องดูว่ารถคันข้างๆ RR ขนปูนมันคือ Maybach นี่หว่าดูแล้วน่าจะเป็นรุ่น 57S เพราะรถดูไม่ยาวเท่าไหร่ และผมก็เข้าใจด้วยว่าทำไม Maybach มันสมควรเจ๊ง เพราะคนในเฟสที่เห็นรูปนี้ส่วนมากจะบอกว่ามันคือ Benz S-Class 555

ออฟไลน์ boybkk

• Jr. Member
  • **
เบื่อทำงานประจำละเดี๋ยวไปบวชดีกว่ามีแต่คนเอาเงินล้านเอารถหรูๆมาถวาย
ทำงานทั้งชาติให้ตายก็มีขับแค่กระบะดันรางท่อแซ้ดด :'(

ออฟไลน์ paulmoderndog

พอท่านปลงแล้วคงเอามาทำแบบนี้ แล้วก็เอาไปประมูลเหมือน Jay Z

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ไม่รู้จะเรียนหนังสือไปทำไม
บวชดีกั่ว 555
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • Sr. Member
  • *
ผมว่าน่าจะ Maybach 62s น่ะ ยาวกว่า RR อีก
อาชีพนี้ มันจะรวยไปไหนเนี่ย 55555+

ออฟไลน์ Nut_K

คันในภาพนั่นคือ 62s ครับ ถ้า 57s นี่มองผ่านๆนึกว่า S-Class เลยล่ะครับ

ออฟไลน์ AMG GT

รวยเนอะ  เอา RR  ไว้ขนปูนคิดไปได้

WINKUNG

• บุคคลทั่วไป
ไปเจอมาในเน็ต ไม่รู้วัดเดียวกันหรือเปล่า

แต่...Lexus LS460 ก็นั่งสบายนะโยม

ออฟไลน์ oak7070

• Full Member
ฟังข่าวบอกว่ามีรถหรูอยู่  30 กว่าคันครับ  สุดๆๆๆ

ออฟไลน์ Wayfarer-R

ฟังข่าวบอกว่ามีรถหรูอยู่  30 กว่าคันครับ  สุดๆๆๆ

ผมก็อ่านข่าวมาเหมือนกันว่า มีเมียมา 8 คนแล้วครับ น่าจะเป็นพระที่มีเมียมากที่สุดในโลกครับ

รวยเนอะ  เอา RR  ไว้ขนปูนคิดไปได้

คือตอนมีข่าวดังขึ้นมา ลูกศิษฐ์ ด๊อกเก๊เค้าออกมา แถ-ลง ว่า RR มีเศรษฐีต่างชาติมาถวายให้และตอนนี้กำลังซ่อมอยู่เนื่องจากเอารถไปขนปูนมา

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
อ้าว!  Maybach 62S ในไทย ผมเข้าใจว่าเป็นรถที่สงวนไว้สำหรับเป็นพระราชพาหนะส่วนพระองค์สำหรับพระมหากษัติย์เสียอีก

ออฟไลน์ Joe NG

• Full Member

ในเรื่องนี้   ส่วนตัวผมกลับคิดว่า   

เพราะเหตุใด  ญาติโยมจึงนำสิ่งของพวกนี้มาถวายพระ 
ทั้งๆ ที่รู้กันอยู่แล้วว่ามันไม่ใช่วิถีแห่งพุทธะ ที่พระพุทธเจ้าท่านสอนไว้

มีการบิดเบือนคำสอนอย่างนั้นหรือ  ขาดสิ่งยึดเหนี่ยวจิตใจอย่างนั้นหรือ  ขาดสติอย่างนั้นหรือ

หรือถึงเวลาที่เข้าสู่ยุคแห่งความเสื่อมแล้วอย่างนั้นหรือ   

ผมอยากให้มองถึงคำสอนของพระพุทธเจ้ามากกว่า

อย่าให้พวกมารผ้าเหลืองมาทำให้จิตใจเรามัวหมองเลย

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

ผมว่าเป็น Maybach 62S อะครับพี่นนท์   เพราะ 57S มันแทบไม่ได้ยาวกว่า S-class W221 มากเท่าไหร่ 
แต่ถ้าเป็น 62S จะยาวกว่าสังเกตได้ชัดเจนเลยครับ

เห็นข่าวเรื่องนี้แล้วผมสงสารภาพลักษณ์ของประเทศไทยแล้วก็พระพุทธศาสนาจริงๆเลยครับ 
เพราะวันก่อนขนาดเพื่อนผมที่เป็นคนSwissคุยกับผมมาในfb  เรื่อง พระในประเทศไทยนั่ง RR  ผมละอธิบายแทบไม่ถูกเลยครับ = ="

ออฟไลน์ Zephyrs

อ้าว!  Maybach 62S ในไทย ผมเข้าใจว่าเป็นรถที่สงวนไว้สำหรับเป็นพระราชพาหนะส่วนพระองค์สำหรับพระมหากษัติย์เสียอีก

ไม่ได้ห้ามนะครับ กฎหมายก็ไม่ได้เขียนห้ามเอาไว้ แต่ที่ไม่มีคนเอามาใช้ น่าจะเพราะว่าเรื่องความเกรงใจมากกว่า

คือถ้าเอามาใช้ อาจจะโดนมองได้ว่า "ตีตนเสมอเจ้า"  ;D

ปล แต่ Maybach 62s คู่กับ RR นี่มัน...

ออฟไลน์ อีกนิดก็แรง

ผมว่าเป็น Maybach 62S อะครับพี่นนท์   เพราะ 57S มันแทบไม่ได้ยาวกว่า S-class W221 มากเท่าไหร่ 
แต่ถ้าเป็น 62S จะยาวกว่าสังเกตได้ชัดเจนเลยครับ

เห็นข่าวเรื่องนี้แล้วผมสงสารภาพลักษณ์ของประเทศไทยแล้วก็พระพุทธศาสนาจริงๆเลยครับ 
เพราะวันก่อนขนาดเพื่อนผมที่เป็นคนSwissคุยกับผมมาในfb  เรื่อง พระในประเทศไทยนั่ง RR  ผมละอธิบายแทบไม่ถูกเลยครับ = ="

น้องโบ๊ตก็อธิบายไปเลยครับว่า monk ไทยก็เหมือนกับ priest บ้านเค้าน่ะแหละ มีหลายนิกาย มีทั้งเคร่งและไม่เคร่ง พี่จำได้ว่านิกายศริสต์ในยุโรปบางนิกายปั้มเบียร์ขายเองเลย บางนิกายห้ามมีเมียแต่อีกนิกายนึงดันมีเมียได้

ออฟไลน์ question

• Jr. Member
  • **
Re: จากเรื่องพระชื่อดังมีของหรูๆเพียบ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2013, 10:19:34 »
บวชเพื่ออะไร.....รอวันพบบุบเพสันนิวาสพบรักแรก....เพื่อชีวิตที่หรูหรา ฟู่ฟ่า ฟุ่มเฟือย ซึ่งมีมากกว่าเป็นฆราวาส หยุดลุ่มหลงในการทำบุญสร้างวัตถุและศัทธราคนในผ้าเหลืองทลักษณะนี้กันได้แล้ว พุทธศาสนาเรียกการทำบุญเช่นนี้ว่าการสร้างเวรสร้างกรรมแบบไม่รู้จักจบสิ้น (เข้าข่ายแชร์ลูกโซ่ชัดๆ....ปากต่อปาก ทำบุญได้บุญ....ทำไมไม่ปฏิบัติตนไม่ทำความเดือดร้อนให้ผู้อื่นยิ่งกว่าบุญที่ทำด้วยเงินอีก)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

ออฟไลน์ swan

RR เอาไว้ขนปูน??? OMG !!!! ไปบวชมั่งดีกว่า  ;D ;D