ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามคุณ ChiLun ค่ะ มีวิธีแก้เสียงดังมาจากล้อหน้าขวา CRV G3 ตอนวิ่งผ่านถนนไม่เรียบหรือเปล่าคะ  (อ่าน 5300 ครั้ง)

ออฟไลน์ puifai

• Newbie
  • *
สอบถามคุณ ChiLun และเพื่อนๆค่ะ พอดีใช้ CRV G3 มาประมาณ 3 หมื่นกิโลฯ เจอเสียงดังบริเวณมาจากล้อหน้าขวา เวลาวิ่งผ่านถนนไม่เรียบค่ะ เข้าศูนย์ฯที่ขอนแก่นหลายครั้งแล้วแก้ไม่หาย พอจะมีคำแนะนำว่าควรให้ช่างเค้าดูหรือแก้ไขที่จุดไหนคะ  ขอบคุณมากค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 10, 2013, 11:47:56 โดย puifai »

ออฟไลน์ oak7070

• Full Member
ลองให้ช่างข้างนอกดูครับ    อุ๋ยไม่ใด้ถามเราอะ

ออฟไลน์ ChiLun

• Hero Member
  • F10 525d M sport
Re: สอบถามคุณ ChiLun ค่ะ มีวิธีแก้เสียงดังมาจาก$
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2013, 12:55:02 »
อันที่จริง pm มาก็ได้ครับ

เรื่องเสียงที่เจอจุดเดียวกัน ถนนไม่เรียบเหมือนกันครับ

ต้องท้าวความนิดนึงครับ ผมแก้จบที่ศูนย์Honda แจ้งวัฒนะ ช่างเค้าเอาไปลองขับแล้วได้ยินเลยแก้จนหาย ก่อนหน้าเคยเข้าไปแก้อยู่2ที่บอกไม่ได้ยินบ้าง แก้ไม่ได้บ้าง
ส่วนแก้ยังไงผมไม่ได้ถามเค้าละเอียด แนะนำว่าให้ลองโทรไปถามที่แจ้งวัฒนะดูครับ เผื่อเค้าจะมีแนวทางให้เราไปบอกศูนย์ใกล้บ้านเราให้ทำตามได้

บ.วี กรุ๊ป ฮอนด้าคาร์(แจ้งวัฒนะ) 02-575-6666 โทรไปแล้วลองบอกอาการแล้วขอคุยกับช่างดูครับ บอกเค้าว่าเคยแก้ให้ลูกค้าไปแล้วหาย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 10, 2013, 13:02:03 โดย ChiLun »

ออฟไลน์ puifai

• Newbie
  • *
ขอบคุณมากค่ะ รบกวนให้ตอบกลับมา พอดีอ่านกระทู้ก่อนหน้าเห็นว่าอาการคล้ายๆกับของตัวเอง เดี๋ยวจะลองโทรไปสอบถามที่ศูนย์ฯแจ้งวัฒนะค่ะ

ออฟไลน์ ADS

• Full Member
CRV G3 ผมออกมาตั้งแต่ปี 2007  ขับได้ 3 เดือนก็มีเสียงดังกุกๆ ที่ด้านหน้า ตอนขับถนนไม่เรียบ ผมเข้าศูนย์พระราม 3 อยู่ 2 รอบ จนรอบที่ 3
ผู้จัดการมาดูเองถึงหาย ถามว่าเป็นอะไร บอกว่าน๊อตบางตัวแถวแกนพวงมาลัยหลวม ขั้นแน่นแล้ว มาจนถึงเดียวนี้ 5 ปีแล้วก็ไม่เป็นอีกเลย
อดีต       Austin ... VW เต่า ... VW ตู้ ... Lancer Champ ... Galant GLS ... CRV G1 ... Nissan Super Neo
ปัจจุบัน   Accord G6 ... CRV G3 ... BMW F30 316i

ออฟไลน์ accord

• Sr. Member
  • CLS 250d AMG :)
เสียงนี้เป็นที่กริบล๊อค สลัก แถวบริเวณชุดเบรค   ครับเรียกไม่ถูก

มันจะดับกุกๆ ตอนขับบนพื้นถนนที่เป็นไม่เรียบ   ยิ่งเป็นหลุม บ่อ ด้วย

รำคาญจริงๆเสียงนี้   เอาเข้าศูนย์ครับบอกเปลี่ยนได้เลยหายชัวร์   ราคาไม่แพงมาก

ถ้ายังไม่หายเดี๋ยวว่างจะไปค้นบิลซ่อม g3 อันเก่าผมให้ดูว่าราคามันเท่าไหร่   และที่เสียเรียกว่าอะไร

จะได้แก้ถูกจุด

เสียงนี้น่ารำคาญ