ผู้เขียน หัวข้อ: Update สถานการณ์ New Teana  (อ่าน 9221 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
Update สถานการณ์ New Teana
« เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 03:31:14 »
วันนี้คุยกับรุ่นพี่ที่ทำงานใน Nissan
บอกว่า เดือนนี้จะเป็นเดือนสุดท้าย
ที่จะผลิต j32 ครับ สิ้นเดือนหยุดผลิตทันที

เดือนสิงหาคมทั้งเดือนจะเป็นเดือน
สำหรับเตรียมความพร้อมไลน์ผลิตใหม่
คือตัว j33 พร้อมนำเข้า part บางตัว

และแพลนเริ่มต้นการผลิตจริงคือเดือน
กันยายนครับ จะเริ่มเดินสายการผลิต j33

ส่วนเรื่องรายละเอียดอื่นๆ เค้ายังไม่ขอบอก
ก็เลยไม่ได้ถามต่อเพราะพี่เค้าสะดวกตอบแค่นี้

----------

ทีนี้ผมมีคำถามครับว่า ปกติรถที่จะจำหน่ายนั้น
เค้าผลิตก่อนจะเปิดตัว หรือ เปิดตัวก่อนผลิตครับ

ถ้ากรณีแรก รถคงไปเปิดตัว กันยายน- ตุลาคม
แต่ถ้าเคสหลัง รถก็น่าจะเปิดตัวให้จองสิงหาคมนี้

คิดเห็นกันว่ายังไงบ้างครับ
เก็บตังรอกันได้เลย อิอิ

ปล.ถ้าจำไม่ผิด เหมือนเดือนมีนาคม
จะมีกระบะรุ่นใหม่ออกด้วยนะครับ
แต่ไม่แน่ว่าจะใช้ชื่อ NAVARA ต่อไปมั้ย

จบข่าว .......
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 12, 2013, 03:33:17 โดย Nikle_pk »
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ M.4793

• Newbie
  • *
Re: Update สถานการณ์ New Teana
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 04:28:21 »
กับข่าวหลังของnavara ทำให้คิดว่าจะเปิดตัวที่แรกของโลกหรือไม่
เพราตัว narava กว่าบ้านเราจะขายที่อเมริกาใช้ไปแล้วหลายปี
แล้วมีสงสัยต่ออีกว่าจะมีอะไรเป็นที่สุดของกระบะบ้านเราเหมือนทุกครั้งอีกใหม
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Re: Update สถานการณ์ New Teana
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 05:26:32 »
เอาอย่างนี้

Teana เพิ่งเริ่มออกวิ่งทดสอบกัน เพิ่งเริ่มมีภาพหลุดกัน
นับจากเดือนนี้ไป ก็ต้องเป็นเดือน กันยายน ช้ากว่าที่ผมเคยบอกไว้ 1 เดือน
แต่็ถือว่าอยุ่ในช่วงเวลาที่ไม่หนีกันมากนัก

จากที่พอจะรู้รายละเอียดบ้างแล้ว ขอบอกเลยว่า ใครจะซื้อ D-Segment ตอนนี้
รอดู Teana ใหม่ก่อนเถอะ!!!

ส่วน Navara ดูง่ายมาก คือให้รอดูว่า โรงงานแห่งใหม่ของ Nissan เสร็จเมื่อไหร่ ก็เดือนนั้นแหละครับ

ออฟไลน์ kris-lack

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 08:07:31 »
เอาอย่างนี้

Teana เพิ่งเริ่มออกวิ่งทดสอบกัน เพิ่งเริ่มมีภาพหลุดกัน
นับจากเดือนนี้ไป ก็ต้องเป็นเดือน กันยายน ช้ากว่าที่ผมเคยบอกไว้ 1 เดือน
แต่็ถือว่าอยุ่ในช่วงเวลาที่ไม่หนีกันมากนัก

จากที่พอจะรู้รายละเอียดบ้างแล้ว ขอบอกเลยว่า ใครจะซื้อ D-Segment ตอนนี้

ส่วน Navara ดูง่ายมาก คือให้รอดูว่า โรงงานแห่งใหม่ของ Nissan เสร็จเมื่อไหร่ ก็เดือนนั้นแหละครับ
แล้วตอนนี้โรงงานนิสสันสร้างได้ประมาณกี่ % แล้วคะ
ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ nonp

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 08:43:34 »
ตอบ จขกท นะครับ

เท่าที่ทราบ ปกติการขึ้นโมเดลใหม่ จะมีการทดลองประกอบก่อนอยู่แล้วครับ
เพียงแต่ว่าที่ จขกท ทราบมาว่าจะเริ่มผลิต นี่คงหมายถึงการขึ้นไลน์แบบพร้อมทำขาย
ซึ่งต้องมีการปรับไลน์จากเดิมกันพอสมควร ขึ้นอยู่กับว่า Part ที่เข้ามาเปลี่ยนไปแค่ไหน
ต้องปรับตำแหน่งกันยังไง ซึ่งเป็นเรื่องที่ซับซ้อนมากๆ ใครที่เคยเรียน OM หรือ Operation Management คงเข้าใจดี

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 09:34:38 »

Wowwwww แสดงว่าน่าจะเปิดตัวพร้อมจำหน่าย
ราวเดือนกันยายนใช่ไหมครับ พี่บอกแบบนี้ รอ สถานเดียว
แอบไปดูตัว Altima มีระบบเจ๋งๆเพียบเลย เช่น
ระบบสตาร์ทรถ+เปิดแอร์ด้วยรีโมท
ระบบตรวจวัดแรงดันลมยาง
เมื่อเติมลมยางถึงกำหนดแตรรถจะดังเตือน
ระบบเช็คให้อยู่ในเลน
ระบบเซ็นเซอร์เตือนระวังรถหลังที่กระจกข้าง
ประมาณนี้ครับ แต่มาใน Teana จะถูกตัดออกหมดมั้ยเนี่ย

My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 10:27:27 »
เอาอย่างนี้

พี่บอกให้รออย่างนี้ optionคงมาเต็มใช่ป่าวครับ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 11:38:56 »
Detail + option ของจีนครับ
ไม่รู้มาไทยจะเหลืออะไรบ้าง??

ออฟไลน์ yoyoland

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 11:43:03 »
ผู้ใหญ่ของ dealer nissan ท่านหนึ่งคุยกับผมว่า ไม่ปลายกันยา ก็ต้นตุลาคมครับ

ผมก็รอเช่นกัน ซึ่งคิดว่าน่าจะตุลามากกว่า   จะได้รอแบบเบาใจหน่อย

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 11:45:08 »
Detail + option ของจีนครับ
ไม่รู้มาไทยจะเหลืออะไรบ้าง??

ถ้ามาตามนี้เป๊ะ โห จัดเต็มเลยนะนั่น ระบบความปลอดภัยครบทุกรุ่นเลย  :o :o

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 11:47:02 »
ลองดู spec จีน 0-100 ใน 9.7 วิ topspeed 210 kn

มีซันรูปในทุกรุ่นตั้งแต่ตัวล่างสุดเลยทีเดียว

มีพี่ไทยจะเหลือมั้ยน้อออ  หุหุหุ

ออฟไลน์ Anvers30

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 13:36:10 »
รอคอยอย่างใจจดใจจ่อ ;D

ออฟไลน์ Cool Runner

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 13:49:31 »
ถ้าหน้าตาเหมือน US Version ก็เยี่ยมเลย
แต่ขอออปชั่นจัดเต็มแบบ Maxima นะ

ออฟไลน์ 380Z

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 18:24:36 »
เอาอย่างนี้

แล้วตอนนี้โรงงานนิสสันสร้างได้ประมาณกี่ % แล้วคะ
ขอบคุณค่ะ

มองด้วยตาผมว่าในส่วนของโรงงานเกิน๗๐แล้วนะ แต่ตอนตั้งเครื่องจักรคงมีสักห้าเดือนแหละครับ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 20:23:28 »
ได้ข่าวว่า เปิดตัวเดือนตุลาคมครับ
และรุ่นท๊อปมาพร้อมเครื่องเสียง BOSE

ออฟไลน์ NanaKamo

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 21:58:44 »
วันนี้โทรไปถามศูนย์เรื่องตัว200XL SS
ศูนย์บอกเหลือคันเดียว  ก็เลยถามไปว่าไม่มีรถเข้ามาอีกแล้วเหรอ
เซลล์บอกไม่มีแล้ว และรุ่นใหม่น่าจะมาตุลาคม
เลยเอามาแชร์ให้ทราบกัน

ออฟไลน์ rarehunters

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 23:57:27 »
เอางี้ ออฟชั่นมาเต็มครับ มีหายไปนิดหน่อย

SOP ปลายเดือนแปด

สเปคไม่ด้อยกว่าแอคคอรด์แน่นอน!!

ออฟไลน์ Noctis Lucis Caelum

• Life is beautiful and short.
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2013, 00:08:15 »
ดีลเลอร์ตจวก็ไม่สต็อกตัวเก่าแล้วครับ โปรโมชั่นลดแลกแจกแถม เพียบ 555+

เห็นเซลบอกว่าจะเปิดตัวปลายเดือนหน้า รับรถปลายเดือนตุลา ครับ
นั่นคือร่างกายของคุณ ใช้มันให้คุ้ม ใช้ให้พอใจ ...จนกว่าคุณจะต้อง "เสียมันไป"

PLEASE DON'T CALL ME ARROGANT BUT I THINK I'M A SPECIAL ONE

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2013, 00:31:27 »
เอางี้ ออฟชั่นมาเต็มครับ มีหายไปนิดหน่อย

สเปคไม่ด้อยกว่าแอคคอรด์แน่นอน!!
ถ้า Teana จัดออพชั่นมาเต็มระดับเดียวกับ Accord
ต่อให้ Camry (เบนซิน) ลดแลกแจกแถมเป็นแสนๆ ก็ไม่มีใครซื้อ  :D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2013, 00:42:16 »

ขอเรื่องประหยัดน้ำมันด้วยนะครับ
ถ้าแรง+ประหยัด ยอดขายกระจาย
รีบๆนำตัว Hybrid เข้ามาก็ดีไม่น้อย
จะได้ลบข้อด้อยเรื่องความประหยัด
ครวานี้ละสนุกแน่

ออฟไลน์ Jomgayray

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2013, 08:17:44 »
รอมาปีนึงล่ะครับ รีบเข้าด่วนๆ ช่วงนี้ยิ่งโอนเอนไปแอคคอร์ดมากๆๆ กลัวอดใจไม่ไหวแล้ว

ออฟไลน์ gamaga

• Full Member
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2013, 12:03:58 »
ตอนนี้ผมก็รอดู teana ใหม่อยู่ ถ้าออกช้ากว่านี้ก็คงไปถอย accord ใหม่แทน  ;D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2013, 22:56:51 »
Wow Teana Navara

;) ;) ;)