ผู้เขียน หัวข้อ: Accord กับ Teana ตัว Hybrid ระบบจะเหมือน Camry ไหมครับ  (อ่าน 2986 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
เท่าที่ผมดูในส่วนของ Honda คือ civic และ cr-z
เทคโนโลยี Hybrid ก็ยังน่าจะประหยัดสู้ของ camry ไม่ได้

ไม่ทราบเทคโนโลยี hybrid ใน Accord จะเป็บแบบเดียวกันไหมครับ
อีกตัวคือ Teana Hybrid จะแนวทางไหน พอมีใครทราบรายละเอียด
เทคโนโลยี Hybrid ของ 2 รุ่นนี้ไหมครับ .??
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ MaiSki

• Sr. Member
Re: Accord กับ Teana ตัว Hybrid ระบบจะเหมือน Camry ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 21:18:04 »
เท่าที่ดูaccord เป็นfull hybridเหมือนcamryแล้วครับ แถมดีกว่าตรงที่ความเร็วไม่ถูกจำกัดด้วยลิมิตของมอเตอร์ เพราะ มีชุดคลัชเพิ่มขึ้นมาเชื่อมจากเครื่องลงเกียร์เลย แบตก็เป็นลิเทียมไอออน เก็บไฟดีกว่าเบากว่าของแคมรี่ สรุปaccordดีกว่า :o ส่วนเทียน่ายังไม่เห็นรายละเอียด

ออฟไลน์ Krissurg

• Full Member
Re: Accord กับ Teana ตัว Hybrid ระบบจะเหมือน Camry ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 21:18:34 »
อยากทราบเช่นกันครับ รอผูู้รู้มาตอบครับ

ออฟไลน์ NaNaNa

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2013, 00:14:43 »
รอมาขายอยากรู้ราคามากเลย แค่ ออฟชั่นก็กินขาดแล้ว

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2013, 23:06:02 »
Accord ไม่แน่ใจ แต่มอเตอร์ 2 ลูก

แต่เทียน่า เหมือนแคมรี่ ทั้งยวงแน่ๆครับ