ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังมองหารถขนาด 1500cc ที่เอาไว้ใช้ในเมืองและออกต่างจังหวัด  (อ่าน 7448 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bluecat

• Newbie
  • *
 :) กำลังมองหารถขนาด  1500cc  ทำงานอยู่กรุงเทพ แต่ช่วงวันหยุดจะออกเดินทางไปตจว.บ่อย (กทม. - ขอนแก่น)
มีรถแนะนำตัวไหนคุ้มๆบ้างครับ  :P

ออฟไลน์ Jazz_Jstw

• Jr. Member
  • **
ผมว่าถ้าเอาใช้งานจริงๆ ผมว่า วีออส กะ ซิตี้เวริคสุด ความเห็นส่วนตัวนะคับ

ออฟไลน์ kez

• Hero Member

มันไปได้ทุกคันแหละ  มันอยู่ที่ว่าคุณพอใจอะไร ในรถคันนั้น

ถ้ามันมีรถที่คุ้มสุด คันอื่นมันก็ไม่ต้องขาย

ทำไมไม่มีใครเคยถามว่า มือถือ ไหนคุ้มสุด หรือ อะไรก็แล้วแต่    เพราะมันไม่มี  รถก็เหมือนกัน

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ความคุ้มค่าของคนเรามันต่างกันนะครับ

คุ้มค่ากับการใช้งาน เกาะถนน ขับสนุก ประหยัด
คุ้มค่ากับวัสดุ การประกอบ บรรยากาศภายในห้องโดยสาร
คุ้มค่าเมื่อใช้ไปนานๆ ราคาขายต่อ 0บริการ ราคาอะไหล่ ความทนทาน

แล้วความคุ้มค่าของคุณหละเป็นแบบนี้

ปล.เป็นผมเลือกรอ Jazz ใหม่ครับ
จริงๆชอบเฟียสต้าครับ แต่ยังไม่กล้าเสี่ยงกับฟอร์ด

ออฟไลน์ tap-mzr

• Sr. Member
CITY ครับ ตัวปัจจุบัน หรือรอตัวใหม่ ก็ได้

จัดว่า แซ่บ ใช้งานไล่พวก 2.0 ได้สบายๆ ตจว.
คน ... รัก ... รถ ..   .. รถ ... รัก ... เจ้าของ

ออฟไลน์ Wayfarer-R

เอาตอนนี้ วีออสใหม่ครับ

ถ้าไม่รีบ รอดูแจ๊สใหม่ กับซิตี้ใหม่ก็ได้ครับ

ออฟไลน์ joeyote

วิ่งทางไกล เชียร์ City ครับ

แรงมันเหลือ สำหรับจะไล่บี้ จะแซง ใช้ความเร้วสูงๆ
รอบไม่จัดเกินไป ประหยัดดีมากครับ

ถ้าขับโหดๆ ลง ช่วงล่าง H-Drive, Tein, Silver

จบครับ เกาะถนน คนละเรื่องเลย

เครื่องเกียร์ แรงดีอยู่แล้ว ไม่ต้องไปยุ่งครับ
PAST: 2009 HONDA CITY SV
          2007 MINI ONE
          2007 PEUGEOT 207
          2013 HONDA ACCORD 2.0EL G9
          2016 MAZDA 2 Skyactiv XD High Plus L
NOW:  2012 ISUZU D-MAX Hilander 4DR Z/P
          2017 Subaru XV 2.0i-P

ออฟไลน์ Prachsaphol_yjd

ไม่ได้บรรทุกอะไรแนะนำ City ครับ ได้นุ่มกว่า 5 ประตู
แต่ถ้าแบกของไปด้วย แนะนำ Jazz บรรทุกได้เยอะ พับเบาะราบได้ แต่ช่วงล่างเด้งๆ แข็งๆ หน่อยยะเวลารถเปล่า
วิ่งในเมืองรถติดมาก อย่างลาดพร้าวนี่ Jazz ผม 7 โลลิตร
แต่วิ่งยาวๆ ต่างจังหวัด 15-17 โลลิตรครับ
ที่ความเร็วปกติ 90-120 นะครับ ;D

JONNY

• บุคคลทั่วไป
CITY ครับ

แต่ถ้าอยากได้ ประหยัด และนอกเมืองดีด้วย รอเฟียสต้า 1.0 turbo

ออฟไลน์ Ruksadindan

ถ้าจะดีๆก็ City VSA หรือไม่ก็ Fiesta 1.5 ครับ

แต่ตัว 1.6 กับ Jazz Hybrid คงนอกข่ายการมอง

ออฟไลน์ udis

Vios MT +Turbo+Tein+เบาะ Bride+ล้อ 17 + ยางสปอร์ต = แหล่ม
ล้อเล่นครับ

ผมว่า City น่าจะ Ok สุดครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
City น่าจะโอสุดละ
มันมี 5เกียร์ วิ่งยาวๆ ดีกว่า Vios แน่ๆ
แต่ในเมืองพอๆกันครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ถ้าไม่รีบอยากให้รอดูซิตี้ตัวใหม่ก่อนครับ คาดว่าจะเติม E85 ได้ประหยัดไปโขเลยนะครับ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
avanza 1.5 fr 7 seats  4at
ertiga 1.4 ff 7 seats 4at
freed 1.5 ff 7or 6 seats not sure 5at
spin 1.5 ff 7 seats 6at

เลือกเอาเลยครับไปตวจ. คงต้องขนคนไปเที่ยวด้วย เก็บของด้วย ราคามีตั้งแต่ 5ปลายๆ ยันเกือบ ล้าน

ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
Jazz รุ่น Sครับ ติดแก๊ส ค่าเชื้อเพลิงน่าจะตก กิโลเมตรละบาทครับ

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
เชียร์ ซูซูกิเออติก้าครับ
 ซื้อกล่องคิทE85 ใส่ เอาไปพ่วงแกสก็ได้ถ้าอยากประหยัดสุดๆ  ;D
ชอบมาก เออติก้า อิอิ  :D

ออฟไลน์ ichok

กำลังมองหาก็ต้องรอแจ๊สกะยาริสใหม่ก็ดีนะครับ

ออฟไลน์ delete

city SV VSA ตัวท็อป
หรือ เฟียสต้า 1.5-1.6 ตัวท็อป

ขับทางไกล มี ESP(VSA) ไว้ก่อน มั่นใจกว่ากันเยอะ อิอิ

ออฟไลน์ Deaw

Mazda 2 ก็ดีครับ ยังไม่เปลี่ยนโฉมอย่างน้อยก็ เกือบ 2 ปี

ออฟไลน์ Nlight

• พิมพ์ผิดประจำ
New Jazz เปิดตัวกันยานี้แล้ว ถ้าตัวเดิมส่วดลดไม่โหดพอ เป็นผมรอดู  :P

ออฟไลน์ Buns

• Newbie
  • *
New jazz กันยานี้ที่ญี่ปุ่นหรือปล่าวครับ

ออฟไลน์ Nlight

• พิมพ์ผิดประจำ
ญี่ปุ่นครับผมลืมไป เลยไม่ได้พิมพ์บอก sorry

ออฟไลน์ NaNaNa

city อีกเสียง เคยใช้มาก่อน ช่วงล่างดี ขับสนุก อัตราเร่งมา เป็นรถที่ขับแล้วมีความสุขครับ

ออฟไลน์ ぼくは"P.P."です

รอJazzตัวใหม่ไม่ก็Fiesta 1.0 Ecoboostดีกว่าไหมครับ? ;D
Great Handling = Great Car

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
รอครับ อีกอย่างเอาที่เติม e85 ได้ด้วยยิ่งดีครับ ผมไม่ไหวละคับ กับน้พมันแพง 555
ซื้อตัวติดแก๊สก็ดีครับ

ออฟไลน์ |O|K|"

• Newbie
  • *
ถ้าไม่รีบ ไว้รอ All New City ไปเลยครับ มีเซอไพร์ แน่ๆ
ผมเองก้อใช้ City ตัวปัจจุบัน ประทับใจครับถ้าเทียบกับรถญี่ปุ่นในเซกเม้น เดียวกัน

ออฟไลน์ ทาโก๊ะยากิ

• Jr. Member
  • **
วิ่งต่างจังหวัดบ่อยๆถ้าในอนาคตคิดจะติดเเก๊ส เเนะนำวีออสคะ เครื่องทนเเก๊สดีกว่าจ้าวอื่น เเละเป็นโฉมใหม่ล่าสุดในตอนนี้  ช่วงล่างกระชับขึ้นกว่าเดิม ขับทางยาวๆสบายไม่ร่อน

ออฟไลน์ nodano

• Full Member
vios ค่ะ ใหม่สด ตอนนี้ต้องสีน้ำตาลเลยค่ะ มาแรงแน่นอน