ผู้เขียน หัวข้อ: ไปแถวเซนทรัลลาดพร้าวจอดรถที่ไหนได้ถูกๆบ้างครับ  (อ่าน 31652 ครั้ง)

ออฟไลน์ Freekick042

• Sr. Member
พอดีพรุ่งนี้จะไปดูหนัง แต่ได้ข่าวว่าห้างนึงก็ค่าจอดแพง อีกห้างก็เปลี่ยวเถื่อน มันมีทางเลือกอื่นนอกจากนี้มั้ยครับ
เอาแบบดูปลอดภัยไม่แพงมาก ประมาณMBKนี่พอไหวพี่ยามก็ok

ออฟไลน์ choomodify

• Hero Member
แดนเนรมิตเก่า ครับ เข้าไปขอยามดีๆๆแล้วให้ Tip เค้าซะหน่อย ปลอดภัยและไม่ต้องแย่งกันด้วยครับ เดินออกมา 3 ร้อยเมตรถึงเซนทรัลแล้ว ลองดูๆๆครับ

ออฟไลน์ Yeahyeahs

โลตัสครับ

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
ก็เซนทรัลลาดพร้าวนั่นล่ะครับ ซื้อตั๋วสองใบขึ้นไปจอดฟรี 3 ช.ม. ครับ เขาจะมีจุดประทับตราบัตรใกล้ๆ กับเคาเตอร์ขายตั๋วนั่นล่ะครับ :)

หรืออีกทางเลือกก็จอดตึก MRT ลาดพร้าว 2 ช.ม. 15 บาท แต่ต้องใช้บริการขนส่งของ MRT ด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 12, 2013, 23:10:09 โดย iKrit »
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ BIGP

• Full Member
จะบอกว่าเคยโดนไปเป็นร้อยเหมือนกันที่เซนลาด จอด บ่าย 1 ออก 1 ทุ่มกว่า ดูหนังปั๊มบัตรแล้ว แพงจริง

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
เซนทรัล 3 ชั่วโมงแรก คิด 20บาทครับ
ยูเนี่ยน ชั่วโมงละ 10 บาท
ตรงข้าม ยูเนี่ยน ลาดพร้าวซอย4 ตึกทวีคุณ ถ้าตรอกบัตร ชั่วโมงละ 20 แต่ถ้าคุยได้ ขอยามไม่ตอกบัตร ก็แล้วแต่จะให้ครับ จอดได้ทั้งวัน
แล้วก็ตามหลังร้านถ่ายรูป ก็คิดค่าจอด
โลตัส เด๋วนี้ก้คิดค่าจอดละครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ไปเซ็นทั่น ก็จอดเซ็นทั่นเถอะครับ

สมัยก่อนตอนยูเนี่ยน 4ชม.แรก 10 บาท ผมก็จอดแล้วลอดใต้ดินไป แต่เดี๋ยวนี้เขารู้ทันเลยปั่นราคาขึ้น แถมมันเปลี่ยวเถื่อนจริง ก็เลิกละ ไปไหนจอดนั่น ไม่ก็ MRT ครับ

ออฟไลน์ keamglad

จอดเซ็นทั่ลนั่นละครับ ถูกมากๆแล้ว ถ้าไม่จอดแช่เป๋นวันรับรองไม่แพงครับ

ผมไปจอดไม่เคยเสียเงินเลยสักครั้ง รุ้สึกจะไม่เกินครึ่งชม หรือชม ไม่เสียค่าจอดรถ ผมว่าแฟร์ดีสำหรับคนที่มซื้อของอะไรทำธุระจริงๆแบบผม

ส่วน 3 ชม แรกก็ 20 ไม่แพงแล้วครับ

ออฟไลน์ NoName__???

กองปราบ ;D

ออฟไลน์ nathan5479

• Newbie
  • *
major rat

ออฟไลน์ Lertvarit

เคยโดนไป 140 เข็ดแล้วห้างนี้

ไปเดิน major รัชโยธินดีกว่า 5 ชั่วโมง 20 บาท ไม่ต้องประทับตราด้วย   ;)
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ No.94

• Jr. Member
  • **
เคยเสียสองร้อยกว่า ส่วนเสียราวๆร้อยหนิประจำ ราคานี้รวมประทับดูหนังแล้วนะ

ประทับดูหนังได้แค่สามชั่วโมงซึ่งรวมเวลาไปซื้อตั๋วก่อนหนังเข้าและเวลาดู ผมว่าก็หมดสามชั่วโมงละ

น่าจะให้สี่ชั่วโมงจะดีมากเลย

ออฟไลน์ MystogaN

ดูเมเจอรัชโยเลยครับ 5 ชม 20บาท นานกว่านั้น ชมละ 20

เซนลาดไม่ไหวแพงเ...ย แล้วโลตัสก็เท่าเซนลาดครับ เลย 3ชม. ชมละ 50 ;D

ออฟไลน์ WawaAOY

• Full Member
ตึก ฐานเศรษฐกิจ (เก่า) ข้างโรงเรียนหอวัง แล้วเดินยาวไปเลยครับ พนักงานเก่าขอดัน...

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
ไปธุระสั้นๆ จอดห้าง แล้วรีบกลับครับ ดีสุด
ถ้าดูหนัง แนะให้ไปเมเจอร์รัชโยดีกว่า

บริเวณนั้นเป็นยิ่งกว่าสามเหลี่ยมทองคำอีกครับ
เป็นห้างที่เสมือนแม่เหล็กดูดคนและอยู่คู่ใจคนกรุงเทพโซนเหนือมากว่า 50 ปี
ร้านของกินอะไรที่พาราก้อนมี ที่นี่มีหมด

เมื่อก่อน เซ็นทรัลคิดค่าจอดที่นี่ 3 ชั่วโมงแรก 10 บาท
หลังๆ ขึ้นราคา คนก็ยังจะแห่มาจอดรถ
เมื่อก่อนยูเนี่ยนมอลล์ค่าจอดถูก แต่แบกรับจำนวนรถไม่ไหว
มาจอดรถ แต่ไม่ยอมเดินห้างเขา เขาก็ขึ้นราคาบ้าง

เซันทรัลเวิร์ดขนาดอยู่ใจกลางเมือง ยัง 3 ชั่วโมงแรกฟรี
แถมโอกาสได้จอดซองมีมากกว่าลาดพร้าวอีก

สาเหตุนึงที่คนเอารถมาจอดอัดๆกันไม่ว่าวันธรรมดาหรือวันหยุดก็คงเพราะ
การเดินทางด้วยรถเมล์ ค่อนข้างลำบากมาก
ถ้ามาจากรัชโยธิน ต้องเดินผ่านดงขายของริมทาง ขึ้นสะพานลอยอ้อมมาเข้าห้า่ง อาบเหงื่อต่างน้ำ
ถ้ามาจากจตุจักร ก็รอไฟแดงเป็นชาติ
ถ้ามาืทางวิภาวดี ป้ายรถเมล์อยู่ตรงหอวัง แล้วลงเดินอีกประมาณ 300 เมตร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 13, 2013, 15:47:07 โดย BestHuafoo »

ออฟไลน์ MCH

• Jr. Member
  • **
ไปธุระสั้นๆ จอดห้าง แล้วรีบกลับครับ ดีสุด
ถ้าดูหนัง แนะให้ไปเมเจอร์รัชโยดีกว่า

บริเวณนั้นเป็นยิ่งกว่าสามเหลี่ยมทองคำอีกครับ
เป็นห้างที่เสมือนแม่เหล็กดูดคนและอยู่คู่ใจคนกรุงเทพโซนเหนือมากว่า 50 ปี
ร้านของกินอะไรที่พาราก้อนมี หมด

ผมว่ามันไม่ได้ไฮโซถึงขนาดนั้นเลยครับ ผมว่าของกินพารากอนเป็นสิบร้านครับที่เซ็นลาดไม่มี
ผมว่าที่ต้องคิดแพงเพราะว่ามีคนเอามาจอดทิ้งลงรถใต้ดินไปที่อื่นมั๊งครับ เช่นไปจตุจักร
แต่พอมาขึ้นราคารอบนี้มันเริ่มทำให้สงสัยว่าจะเอารวยกับค่าจอดเลยมั๊ย หรือจะเอาค่าระบบไฟโชว์ช่องจอดคืน
ที่น่าตำหนิคือการกำหนดจำนวนเงินที่ซื้อของแล้วได้ปั๊มบัตร เท่าที่จำได้รู้สึกจะ 3000 หรือ 5000 นี่แหละ
โหดไปมั๊ย
รถก็เก่า  เมียก็แก่  แย่แล้วกู...

ออฟไลน์ Freekick042

สุดท้ายเลี่ยงไม่ได้ต้องไปจอดด้วยเหตุผลหลายๆอย่างอยู่ดี
โดนไป140
ค่าจอดแพงขนาดนี้ยังอุตส่าจอดกันจนต้องซ้อนคันอีกแหะ มิน่าเก็บซะแพง