ผู้เขียน หัวข้อ: update ขนาด + เครื่องของ All New Honda Jazz เพิ่มเติม พร้อม New Urban SUV Concept ครับ  (อ่าน 14632 ครั้ง)

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
แหล่มๆเลยครับ

คอนโซลกลางเหมือนจะดูดีขึ้นสมพอควร

ออฟไลน์ balliblue

งามครับ ถ้า hybrid มา spec เต็มคงขายดีเลยทีเดียว คิดว่ารวมๆแล้ว segment นี้ยังไง jazz คงจะกินต่อไปแหะ 

ออฟไลน์ banch

การกัดโมลด์ฉีดพลาสติกเป็นรอยด้ายเย็บตะเข็บ ไม่ใช่เรื่องใหม่นะ

Nissan Big-M BDi เมื่อ 20 ปีก่อนก็มีครับ

ออฟไลน์ MUK

1.3L SOHC 100 hp อัตราสิ้นเปลืองเชื้อเพลิงที่ 28 KM/L

อัตราสิ้นเปลืองอย่างนี้ครับที่รอคอยครับ แต่น่าจะแตะสัก 30 up จะสุดยอดมากๆ เลยครับ
ถ้าราคาเท่าๆกับตัวปัจจุบัน ผมว่าก็น่าสนใจครับ แต่ลดลงอีกนิดจะดีมากๆ  :)

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
ดูจากภาพแล้วภายในผ่านอยู่แหะ พอเห็นภาพภายในของ Jazz แล้วผมพอเห็นแนวทางการออกแบบของ City + Urban SUV Concept แล้วละครับ เพราะคงไม่ต่างกันมาก

ส่วนรายละเอียดเครื่องยนต์มี 3 แบบเช่นเดิมครับ

- 1.3L SOHC 100 hp อัตราสิ้นเปลืองเชื้อเพลิงที่ 28 KM/L

- 1.5L DOHC 130 hp อัตราสิ้นเปลืองเชื้อเพลิงที่ 23 KM/L

- 1.5L DOHC 118 hp + Motor 30 hp อัตราสิ้นเปลืองเชื้อเพลิงที่ 36 KM/L

ผมชอบตัวที่ทำได้ 36กิโลเมตรต่อลิตรอะ  ;D ;D
ยิ่งถ้ามีแบบไม่ใช้น้ำมันจะยอดเยี่ยมกว่านี้อีก  ;D
ราคาแง้มรึยังครับ

ออฟไลน์ Nioka

mz3 ก็สวยเว่อ jazz ก็ทำมาดีเกินกว่าที่คิด สุดท้าย ไม่รู้ไปจบที่ไหนดี แต่ 2 ตัวนี้แน่ๆ ><

ออฟไลน์ OHMMY

• Sr. Member
จะออกแบบอะไรมา ภายนอกภายใน ตัดออปชั่นแบบไหนมาขายไม่ว่า
ขอแค่ อัตราสินเปลืองได้แบบนี้นะ กราบเลย วางแผนการเงินทันทีอะ

ออฟไลน์ H.

เป็นรุปร่างหน้าตาที่ไม่ได้ถูกจริตผมเอาซะเลยนะ - -"
H.

ออฟไลน์ Nut_K

ดูจากภาพแล้วภายในผ่านอยู่แหะ พอเห็นภาพภายในของ Jazz แล้วผมพอเห็นแนวทางการออกแบบของ City + Urban SUV Concept แล้วละครับ เพราะคงไม่ต่างกันมาก

ส่วนรายละเอียดเครื่องยนต์มี 3 แบบเช่นเดิมครับ

- 1.3L SOHC 100 hp อัตราสิ้นเปลืองเชื้อเพลิงที่ 28 KM/L

- 1.5L DOHC 130 hp อัตราสิ้นเปลืองเชื้อเพลิงที่ 23 KM/L

- 1.5L DOHC 118 hp + Motor 30 hp อัตราสิ้นเปลืองเชื้อเพลิงที่ 36 KM/L

ผมชอบตัวที่ทำได้ 36กิโลเมตรต่อลิตรอะ  ;D ;D
ยิ่งถ้ามีแบบไม่ใช้น้ำมันจะยอดเยี่ยมกว่านี้อีก  ;D
ราคาแง้มรึยังครับ

ราคาจำหน่ายยังไม่เปิดเผยออกมาครับ แต่สามารถสั่งจองได้ตั้งแต่วันที่ 1 สิงหาคมนี้ และเปิดตัววันที่ 5 กันยายนนี้ครับ

จะออกแบบอะไรมา ภายนอกภายใน ตัดออปชั่นแบบไหนมาขายไม่ว่า
ขอแค่ อัตราสินเปลืองได้แบบนี้นะ กราบเลย วางแผนการเงินทันทีอะ

ตอนนี้ผมรอซื้อ Hybrid แล้วครับ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ balliblue

คุณ integra ครับเห็นพี่จิมมี่บอกว่า city เปิดตัวก่อน เดือน พย แล้วแจ๊ส ต้นปีหน้า นิครับ ตกลงยังไงครับเนี่ย งง

คุณ integra ครับเห็นพี่จิมมี่บอกว่า city เปิดตัวก่อน เดือน พย แล้วแจ๊ส ต้นปีหน้า นิครับ ตกลงยังไงครับเนี่ย งง

กำหนดการที่ผมพิมพ์คือเปิดตัวที่ญี่ปุ่นครับ ส่วนไทยเปิดตัวต้นปีหน้าตามที่พี่จิมมี่บอกครับ

ออฟไลน์ imvile

• Sr. Member
แหม ถ้ามีเครื่อง 1300 วิ่งได้ 28 km/l แล้วจริง น่าจับเข้าโครงการ eco car เหมือน yaris นะ เพราะเครื่องก็ไม่ต้องพัฒนาใหม่ จับยัดได้เลย ประหยัดน้ำมันก็ผ่าน มาตรฐานมลพิษไม่(น่า)มีปัญหา ความปลอดภัยก็น่าจะผ่าน จับส่งออกญี่ปุ่นด้วยเหมือนมาช ก็น่าจะขายทะลุเกณฑ์ได้สบายอยุ่แล้ว ตั้งราคาฟัน ecocar แทน brio แล้วใส่เครื่อง hybrid จับย่านราคาเดิม น่าจะแจ่ม  :P
J32 since 2011
F30 since 2014
W205 since 2019
ACV70 since 2021

แหม ถ้ามีเครื่อง 1300 วิ่งได้ 28 km/l แล้วจริง น่าจับเข้าโครงการ eco car เหมือน yaris นะ เพราะเครื่องก็ไม่ต้องพัฒนาใหม่ จับยัดได้เลย ประหยัดน้ำมันก็ผ่าน มาตรฐานมลพิษไม่(น่า)มีปัญหา ความปลอดภัยก็น่าจะผ่าน จับส่งออกญี่ปุ่นด้วยเหมือนมาช ก็น่าจะขายทะลุเกณฑ์ได้สบายอยุ่แล้ว ตั้งราคาฟัน ecocar แทน brio แล้วใส่เครื่อง hybrid จับย่านราคาเดิม น่าจะแจ่ม  :P

ผมก็คิดเหมือนกันครับ แต่คงยากมากกกกกกกกกกก

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
36 โลลิตร อืม ไม่ต้องติดแก๊สก็ได้ถ้าเติม E85 ได้หล่ะก็เอาซัก 30 โลลิตรประหยัดกว่าแก๊สซะอีก
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น