ผู้เขียน หัวข้อ: VW Polo นี่การบังคับควบคุมและช่วงล่าง ประมาณคันไหนในท้องตลาดครับ  (อ่าน 3575 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nlight

• Sr. Member
  • พิมพ์ผิดประจำ
จากการอ่านข่าว Jazz ใหม่ที่หน้าเว็บ ทีมงาน Honda ถึงขั้นยกพลไปเหยียบจมูก Benchmark ที่เเยรมันกันเลยที่เดียว

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=6217

ถึงผมจะอ่านแล้วเข้าใจว่าเป็นคำพูดจากปากทีมงาน Honda เอง (และผมยังฟังหูไว้อีกหลายหู) 

แต่อาการสงสัยที่ชวนให้กินไม่ได้นอนไม่หลับ นี่มันยังตามราวี

ปล.คือผมกลัวมีคนมาตอบ ก็เท่ากับ VW Polo ไง จขกท ง่าวเปล่า ผมหมายถึงประมาณ กลางระหว้าง รถ X กับ Y อะไรแบบนี้น่ะครับ  :P

ขอบคุณที่่เข้ามาอ่านครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 19, 2013, 22:38:48 โดย Leilight »

ออฟไลน์ jztang

• Hero Member
  • Born To Race
นั่นสิครับ อยากทราบ ฟิว การขับขี่ด้วยคน

ออฟไลน์ Pluem_411

เท่าที่เคยอ่านหนังสือรถมาไม่ที่ 1 ก็ 2 เพราะส่วนใหญ่ VW Polo จะสูสีกับ Ford Fiesta แต่ผลัดกันนำผลัดกันแซงอยู่นั้นแหละ

ปล.ผมว่าการอ้าง Benchmark ดีๆอาจไม่ดีตาม Benchmark ก็ได้นะ
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ eddie

• Full Member
ใกล้เคียงที่สุดน่าจะเป็น Skoda Fabia นะครับ platform เดียวกัน

ออฟไลน์ crucifixzz

ผมเคยเช่า VW POLO ครั้งนึงเพื่อขับไป cambridge ทำ top speed ได้ 160 สำหรับ เครื่อง1.2 ไม่เทอร์โบ  โค้งบน motorway เข้าได้สบายๆ พวงมาลัยนิ่ง รถนิ่ง เมื่อเทียบกับ yaris ที่เคยขับ เรียกได้ว่าหน้ามือหลังมือเลยครับ

ออฟไลน์ wanarat7777

ผมเคยขับบนทางด่วน เจอ polo สีน้ำเงิน แซงที่ความเร็ว 200 แซงหาย แล้วยังเข้าโค้งไปฉิวเลย

ออฟไลน์ crucifixzz

ผมเคยขับบนทางด่วน เจอ polo สีน้ำเงิน แซงที่ความเร็ว 200 แซงหาย แล้วยังเข้าโค้งไปฉิวเลย
น่าจะเป็น Polo GTI นะครับ

ออฟไลน์ decptt

ขอ Benchmark ที่เป็นรถตลาดในเมืองไทยด้วยครับ นอกจาก Fiesta แล้ว ผมยังไม่เห็นรถที่ท่านสมาชิกบอกมาเลยครับ (ในพิษณุโลกนะ อิอิ)

ออฟไลน์ 2k

โฟกัสก็เคยเอากอล์ฟตั้งเป็นจุดหมาย เฟียสต้าก็เอาโปโลเป็นโจทก์ที่ต้องเอาชนะให้ได้เหมือนกันแต่ทั้งสองรุ่นยังไม่สามารถตีโจทก์แตกได้เลย ทำได้แค่ใกล้เคียง เรื่องของระบบช่วงล่างเครือโฟล์คจะเหนือกว่าเค้ามันยากจริงๆ  :)
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ localgame

โฟกัสก็เคยเอากอล์ฟตั้งเป็นจุดหมาย เฟียสต้าก็เอาโปโลเป็นโจทก์ที่ต้องเอาชนะให้ได้เหมือนกันแต่ทั้งสองรุ่นยังไม่สามารถตีโจทก์แตกได้เลย ทำได้แค่ใกล้เคียง เรื่องของระบบช่วงล่างเครือโฟล์คจะเหนือกว่าเค้ามันยากจริงๆ  :)
โฟล์คเค้าทุนหนา ออกแบบทีเดียว ใช้platformเดียวกันทั้งกลุ่มโฟล์ค จะให้fordลงทุนเยอะขนาดนั้นมันก็คงยากหน่อย

ออฟไลน์ kvlegendstar

เฟียสต้าผมว่าก็เทพแล้วนะ โปโลเทพกว่าอีกหรอ อยากลองๆ :)

ออฟไลน์ Nlight

• พิมพ์ผิดประจำ
ขอบคุณทุกท่านครับทำให้ผมทานข้าวอร่อยมากขึ้นเลย

อยาหเห็นจริงๆทั้งเจ้า Polo และเจ้า Jazz ใหม่ ;)