ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบข้อแตกต่างระหว่างsuvทั้ง3รุ่นของsubaruครับ  (อ่าน 2864 ครั้ง)

ออฟไลน์ lexus

• Hero Member
อยากทราบคือตำแหน่งทางการตลาดของ XV Froster Outback ว่ามันเทียบได้กับsegmentอะไร หรือเทียบได้กับรุ่นอะไรในท้องตลาดอะคับ (x1 x3 x5)

แล้วจุดดีจุดเด่นในแต่ละรุ่น คืออะไรคับ

ออฟไลน์ Adi Autolism

• Full Member
  • Adi Autolism..
Re: อยากทราบข้อแตกต่างระหว่างsuvทั้ง3รุ่นของsubaruครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2013, 17:35:24 »
รอพี่ๆแฟนพันธ์แท้มาตอบ
ส่วนตัวใช้ลุงเอ้า จะเตี้ยก็ไม่เตี้ย จะสูงก็ไม่สูง
ลุยมากก็ไม่ได้ แต่ขับเร็วๆแล้วดีมาก ฝนตกคนอื่นคลานเราวิ่งฉิว แซงโลดดด

ออฟไลน์ H3T

Re: อยากทราบข้อแตกต่างระหว่างsuvทั้ง3รุ่นของsubaruครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2013, 18:38:53 »
 XV คือ Impreza 5D ยกสูง เทียบ Volvo V40 Cross กับ V40
 Outback คือ Legacy Wagon ยกสูง เทียบ V70 XC กับ V70
 Forester คือ SUV

ออฟไลน์ beerrl

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2013, 19:13:24 »
XV คือ รถขนาด c segment แบบ hatchback ยกสูง
Outback คือ รถขนาด d segment แบบ estate ยกสูง
Forester คือ small suv คือ ใช้พื้นฐานของ c segment แต่มาออกแบบใหม่ พื้นที่ภายในจะกว้างและโปร่งกว่า c segment คู่แข่งตรงๆก็ได้แก่
Honda CRV, Hyundai Tucson, Nissan Xtrail, Mazda CX5, Toyota Rav4, Mitsubishi outlanders .... Etc.
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ huhu515

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2013, 19:20:08 »
xv เล็กสุด อ็อพชั่นน้อยสุด ถูกสุด บอดี้คือ อิมยกสูง แต่ภายในใหญ่กว่า v40 นะครับ
forester ใหญ่กว่า อ็อพชั่นเยอะกว่าหน่อยนึง อยุ่น่าจะล้านปลาย ใหม่สดซิงๆ
outback ใหญ่สุด แพงสุด และดูแก่สุด แต่ภายในก็ดีที่สุด เบาะหลังปรับเอนได้ พื้นที่ใช้สอยใหญ่มากกกกก!!!!อ็อพชั่นเยอะสุด

ทุกตัวเป็นเครื่องสูบนอน ขับสี่ทั้งหมด ณ ปัจจุบัน forester ตัวใหม่เครื่องใหม่ น่าจะมีสมรรถนะดีที่สุดครับ

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
Re: อยากทราบข้อแตกต่างระหว่างsuvทั้ง3รุ่นขอ&#
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2013, 20:27:08 »
ท่านอื่นตอบไปหมดแล้ว

forester ถ้าจำไม่ผิดน่าจะพื้นฐานเดียวกับอิม (แต่ตัวล่าสุดไม่แน่ใจ) เพราะเครื่องช่วงล่างคอนโซลภายใน สับของลงกันได้ทั้งหมดโดยไม่ต้องแปลงเลย

ใน SSS เคยเห็น forster โฉมก่อนปัจจุบันที่0วิภาวดีพึ่งเอาเข้ามาโชว์(SH) จับสับของ แมวอ้วน STi ทั้งคัน เห็นแล้วยังอึ้งๆอยู่เลยครับ

ปล.ผิดถูกยังไงรบกวนแก้ไขให้ด้วยครับ

ออฟไลน์ Equcha

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2013, 21:41:23 »
XV =  Cross Over
Forester = (Small) SUV
Outback = Estate

ตามนี้ครับทุกวันนี้ภายใน เกจ์ พวกมาลัย Forester/XV ใช้อะไหล่ร่วมกันได้เลยครับ

ออฟไลน์ Adi Autolism

• Full Member
  • Adi Autolism..
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2013, 22:50:45 »
xv เล็กสุด อ็อพชั่นน้อยสุด ถูกสุด บอดี้คือ อิมยกสูง แต่ภายในใหญ่กว่า v40 นะครับ
forester ใหญ่กว่า อ็อพชั่นเยอะกว่าหน่อยนึง อยุ่น่าจะล้านปลาย ใหม่สดซิงๆ
outback ใหญ่สุด แพงสุด และดูแก่สุด แต่ภายในก็ดีที่สุด เบาะหลังปรับเอนได้ พื้นที่ใช้สอยใหญ่มากกกกก!!!!อ็อพชั่นเยอะสุด

ทุกตัวเป็นเครื่องสูบนอน ขับสี่ทั้งหมด ณ ปัจจุบัน forester ตัวใหม่เครื่องใหม่ น่าจะมีสมรรถนะดีที่สุดครับ
พี่ตอบตรงดีนะคับ แต่มาสะดุดที่  outback ดูแก่สุดเนี้ยแหละ อ่านจบรีบไปดูกระจกเลย555

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 01:17:17 »
Outback นี่เป็นได้ทั้ง Impreza และ Legacy ยกสูงนะครับ เคยเจอรถลูกค้ามาเอง

แต่อาจจะหมายถึงรุ่นก่อนๆ ปัจจุบันอาจไม่เป็นงั้น