ผู้เขียน หัวข้อ: โตโยต้า YARIS อีโคคาร์ที่ใหญ่ที่สุดในโลก  (อ่าน 15541 ครั้ง)

ออฟไลน์ MaiSki

• Sr. Member
Re: โตโยต้า YARIS อีโคคาร์ที่ใหญ่ที่สุดในโลก
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 20:22:25 »
เทหมดหน้าตัก ขายดีแน่ๆ

ออฟไลน์ LiTtLe BoY

• Jr. Member
  • **
Re: โตโยต้า YARIS อีโคคาร์ที่ใหญ่ที่สุดในโลก
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 20:49:40 »
เห็นทีไรก็นึกถึง ราเมงแมน  โดยรวมโอเคครับต้องรอดูว่ามันจะอืดหรือไม่

ออฟไลน์ 6162002

• Hero Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 20:58:41 »
ผมรู้สึกว่าคนใช้ eco car หลังๆเริ่มแผ่วลงไปนะครับ คงเริ่มรู้แล้วว่ากำลังเครื่องยนต์มันไม่พอกับการใช้งานจริงๆจังเต็มรูปแบบ คือมันไปได้ทุกที่แต่ไปบางที่แล้วเหนื่อยโดยเฉพาะเวลาต้องกดหนีกระบะบ้าพลัง  ;D

ดังนั้นผมจึงเดาว่า yaris 1.2 ตัวนี้น่าจะแป็ก เพราะตัวถังใหญ่ขึ้นไปอีกแต่เครื่องแค่ 1.2 ถ้าไม่ใส่เทอร์โบหรือลงเครื่อง 1.5 มา คนขับน่าจะเหนื่อย  :o
บอกตรงๆ มิราจ แรงกว่าtype z ที่ผมเคยใช้อีก
บอกตรงๆด้วยคน ขับบริโอ้เกียร์ S ช่วงมุดๆบนทางด่วนที่รถไม่หนาแน่นมาก สนุกกว่ามาสด้า2อีกครับ (แต่ช่วงออกตัวอืดจริง)
แต่ถ้าบรรทุกของเยอะ ตัวใครตัวมันครับ อืดจริงอะไรจริง >_<

ออฟไลน์ MoO Cnoe

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 20:59:21 »

Eco car มันจะมาแทนที่  B segment
และ B segment ก็จะขยับไปแทนที่ C segment
ที่น่าเป็นห่วงคือ C segment ที่จะไม่มีที่ให้ยืน เพราะถ้ามีงบพอคนก็จะข้ามไป D segment เลย

เห็นด้วยครับ C-segment ยังจะโดนคู่แข่งที่หลบมุมมืด อย่างกระบะ 4 ประตู
ที่ราคาเท่าๆกัน คันใหญ่กว่า ออฟชั่นเยอะกว่า เครื่องแรงกว่าหรือเทียบเท่า
แย่งยอดขายไปด้วยส่วนหนึ่งครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2013, 21:03:21 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 21:24:02 »

Eco car มันจะมาแทนที่  B segment
และ B segment ก็จะขยับไปแทนที่ C segment
ที่น่าเป็นห่วงคือ C segment ที่จะไม่มีที่ให้ยืน เพราะถ้ามีงบพอคนก็จะข้ามไป D segment เลย

เห็นด้วยครับ C-segment ยังจะโดนคู่แข่งที่หลบมุมมืด อย่างกระบะ 4 ประตู
ที่ราคาเท่าๆกัน คันใหญ่กว่า ออฟชั่นเยอะกว่า เครื่องแรงกว่าหรือเทียบเท่า
แย่งยอดขายไปด้วยส่วนหนึ่งครับ
ผมว่า C seg จะไปยืนแทน D-seg ครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 21:25:45 »
ถ้ามาแบบนี้ น่าสนกว่าเยอะเลย  ;D ;D งานเผานิดหนึ่งไม่ค่อยเนียน

ออฟไลน์ yoyoland

• Full Member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 22:00:02 »
น่าจะขายดีมากๆๆๆ

ออฟไลน์ Nlight

• Sr. Member
  • พิมพ์ผิดประจำ
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2013, 00:45:23 »
รอดู Swift ผู้ฆ่ายักษ์  ;D

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2013, 00:53:53 »
หน้าโจรสลัดหนวดขาว กับระหว่างเสา C-D ที่หวัมขึ้นข้างบน มันทำให้ผมรู้สึกแปลกๆ ยังไงไมรู้ครับ มันดูขาดๆ เกินๆ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2013, 01:19:21 »
เห็นแล้วทำให้ผมนึกถึงตัวนี้เลย

;D ;D ;D
พอเหนละรับไม่ได้เลย อี๋ๆๆๆ

ออฟไลน์ Ae3s-gte

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2013, 08:47:01 »
เมื่อก่อน Yaris ตัวเดิม แต่ง JDM ได้เพราะเหมือน Vitz RS อะไหล่ใส่กันร้อยน็อต
เอาไว้สู่กับ Jazz JDM ( FIT ) ตอนนี้เท่ากับว่า ไม่มีรถตัวไหนของพี่โตที่เป็น JDM ได้เลย
เสียดายจัง
ปล. ไม่แน่ใจว่า Jazz ใหมยังเป็นโฉมเดียวกับ JDM ป่าว

ออฟไลน์ bittersweett1st

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2013, 10:08:59 »
ผมก็ว่าแปกตามพี่จิมมี่ครับ ผมไม่ชอบไฟหน้า ไฟท้าย ยาริสฉบับเดิมผมว่าสวยกว่านะ

ส่วนเรื่อง Eco Car
ผมรู้สึกว่าคนใช้ eco car หลังๆเริ่มแผ่วลงไปนะครับ คงเริ่มรู้แล้วว่ากำลังเครื่องยนต์มันไม่พอกับการใช้งานจริงๆจังเต็มรูปแบบ คือมันไปได้ทุกที่แต่ไปบางที่แล้วเหนื่อยโดยเฉพาะเวลาต้องกดหนีกระบะบ้าพลัง  ;D

ดังนั้นผมจึงเดาว่า yaris 1.2 ตัวนี้น่าจะแป็ก เพราะตัวถังใหญ่ขึ้นไปอีกแต่เครื่องแค่ 1.2 ถ้าไม่ใส่เทอร์โบหรือลงเครื่อง 1.5 มา คนขับน่าจะเหนื่อย  :o

ผมว่ามันเพียงพอสำหรับการใช้งานประจำวันนะครับ ที่มันไม่พอเพราะคุณเอาไปกดหนีกระบะ มันจะพอได้อย่างไร ละกระแสผมว่ามันไม่ได้แผ่วลงเลยนา ในซอยบ้านผมซอยเล็กๆมีมิราจ เกิน 5 คัน บ้านผมมีอัลมีร่าน้อย 1 คัน และอื่นๆอีกเพียบ แต่ฟันธงเลยว่าเฉพาะซอยบ้านผมอิโคคาร์เกิน 10 ครับ อิอิ

ออฟไลน์ Ohmmypp

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2013, 15:27:41 »
มันน่าจะต้องมีคนเอาไปลง 1nz จากวีออส แล้วพ่วงโบ
JC TU #54

ออฟไลน์ MUK

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2013, 15:29:52 »
รอทดสอบความประหยัดครับ :)

ออฟไลน์ <Sportivo>

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2013, 18:28:52 »
ผมก็ว่าแปกตามพี่จิมมี่ครับ ผมไม่ชอบไฟหน้า ไฟท้าย ยาริสฉบับเดิมผมว่าสวยกว่านะ

ส่วนเรื่อง Eco Car

ผมว่ามันเพียงพอสำหรับการใช้งานประจำวันนะครับ ที่มันไม่พอเพราะคุณเอาไปกดหนีกระบะ มันจะพอได้อย่างไร ละกระแสผมว่ามันไม่ได้แผ่วลงเลยนา ในซอยบ้านผมซอยเล็กๆมีมิราจ เกิน 5 คัน บ้านผมมีอัลมีร่าน้อย 1 คัน และอื่นๆอีกเพียบ แต่ฟันธงเลยว่าเฉพาะซอยบ้านผมอิโคคาร์เกิน 10 ครับ อิอิ

สงสัยแล้วแต่พื้นที่ไหนแล้วมั้งครับ หมู่บ้านผมไม่มีอีโคคาร์สักคัน เล็กสุดก็คือซิตี วิออส แจ๊ส แม้แต่บนถนนแถวบ้านก็หายาก เพราะอาจจะโดนอัลติส ซีวิคใหม่บี้แซงตลอดทาง เลยไม่ค่อยเห็นจริงๆนะครับ