ผู้เขียน หัวข้อ: เจอมอเตอร์ไซต์ชนแล้วหนี ประกันชั้น 2+ ทำยังไงกับมันดี?  (อ่าน 3832 ครั้ง)

ออฟไลน์ sapol

• Full Member
รบกวนขอคำแนะนำจากเพื่อนๆ หน่อยครับ

วันนี้ ตอน 16:45 ตรงถนนบรรทัดทอง หน้า Lotus พระราม 1 ผมโดนมอเตอร์ไซต์ทะเบียน 3ท 5715 ขับมาชนแถวๆ ไฟหลัง ด้านซ้าย สีหายไปแถบนึง ตอนแรก นึกว่า มันจะยอมรับผืด เพราะเห็นจอดนิ่งไป พอผมจะลงจากรถ มันขับหนีเลยครับ ผมเลยขับตามไปจำทะเบียนมัน ก่อนจะซอกแซกหายไปกับการจราจร

โทรถามประกันแล้ว ของผมเป็นของไทยวิวัฒน์ แบบ 2+ ครับ ทางนั้นบอกว่า ผมต้องไปแจ้งความและรอตำรวจออกหมายเรียกคู่กรณีมาเจรจา (ซึ่งน่าจะเป็นพื้นที่ สน. ปทุมวัน) แต่คู่กรณีมันคงไม่ยอมรับแน่ๆ ครับ

เจอแบบนี้ พอมีทางทำอะไรเพิ่มเติมได้บ้างมั้ยครับ?

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำตอบครับ

ออฟไลน์ jztang

• Hero Member
  • Born To Race
แจ้งเจ้าหน้าที่ตำรวจ แล้วไปเช็คที่กล้องจราจรครับ เพื่อเป็นหลัีกฐานในการเอาผิด ไม่งั้นเรา ซวย เลยนะครับ

ออฟไลน์ 6162002

ตามนั้นครับ ต้องไปแจ้งความ แล้วรอให้คู่กรณีมาคุยครับ  (เพราะเขาไม่รู้ว่าที่เราพูดเป็นความจริงหรือเปล่า)

มันจะไม่เหมือนชั้น 1 ที่แจ้งความปุ๊บ ส่งซ่อมได้เลย ไม่ต้องรอคดีจบครับ

ถ้ารอยไม่เยอะมากผมแนะนำว่าคงต้องทำใจครับ  แต่ถ้าเยอะ  อาจจะเหนื่อยหน่อยครับกว่าเรื่องจะจบ

สำหรับ กทม. ผมยังมองว่า กล้องติดรถ และประกันชั้น 1 สำคัญนะครับ ^^

ออฟไลน์ Tyde

• Sr. Member
โดนเหมือนผมเลยครับ  มันชนกระจกมองข้างขวาผมตอนรถติดๆ เสร็จมันบิดหนีเลย  โทรหาประกันไทยวิวัฒน์ 2+ เหมือนกัน  บอกว่าต้องจำเลขทะเบียนแล้วไปแจ้งความก่อนเหมือนกัน  แต่ผมจำเลขทะเบียนไม่ได้ มันไวมาก เลยเคลมไม่ได้   ตัวหูกระจกข้างไม่หลุด แต่ตัวเลนกระจกหลุดลงพื้นถนนแตก   เจ็บจนวันนี้  พ่อผมบอกว่าพวกนี้ถึงเราตามมันได้มันก็ไม่มีปัญญาจ่ายค่าซ่อมเราอยู่ดี

เคสผมเสียไม่เท่าไหร่  แต่เคสจขกทนี่น่าจะเป็นพันอยู่นะครับ  ถ้าจำเลขทะเบียนได้น่าจะเอาเรื่องให้ถึงที่สุด เผื่อพวกนี้จะได้เข็ดหลาบไม่ไปทำกับคนอื่นอีก

ออฟไลน์ Ruksadindan

แจ้งตำรวจตามขั้นตอนครับ ทำใจไว้ว่าอาจจะโดนดอง
 พ่อผมบอกว่าพวกนี้ถึงเราตามมันได้มันก็ไม่มีปัญญาจ่ายค่าซ่อมเราอยู่ดี

นำเข้าสู่กระบวนการบังคับคดี หรือหาวิธีให้มันติดคุกลืมครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ต้องหาหลักฐานให้ได้ครับ ว่าเราไม่ได้ผิด

ไม่งั้น เราจะกลายเป็นคนผิด เพราะไม่มีคู่กรณี