ผู้เขียน หัวข้อ: Nissan Almera กับ Mitsubishi Attrage เลือกอะไรดีครับ  (อ่าน 29426 ครั้ง)

ออฟไลน์ Family man

• Jr. Member
  • **
Re: Nissan Almera กับ Mitsubishi Attrage เลือกอะไรดีครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2013, 21:30:15 »
อย่าลืมเรื่องศูนย์บริการด้วยครับ ผมใช้ทั้ง N และ M เรื่องเครมผมให้ N ครับไม่เรื่องมาก 
ภายในผมว่า Almera ดูลงตัวกว่านะ โดยเฉพาะในจุดที่ไม่ค่อยมองเห็นก็ยังตั่งใจทำมากกว่า

ออฟไลน์ jacky933

• Jr. Member
  • **
Re: Nissan Almera กับ Mitsubishi Attrage เลือกอะไรดีครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2013, 22:07:16 »
วันนี้ได้สัมผัสตัวจริง แอททราจ ที่เซ็นทรัล ผมไม่ชอบงานประกอบกับภายในเลยครับ ขนาดตัวท็อป :-X ด้านหลงก็ไม่ได้กว้างเท่าไร ดีก็ตรงออปชั่นนี่ละครับกับเรื่องราคาลด 1 หมื่น แถมซื้อตอนนี้ได้ไอแพดมินิไวไฟฟรี +ประกันชั้น1 และอื่นๆบลาๆ เลือกตามความพอใจหลังจากสัมผัสเลยครับ

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2013, 22:37:54 »
Almera ครับ แต่ขอเปลี่ยนโช๊คดีๆสักชุดนะ โอเลย

ออฟไลน์ legion

• Full Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2013, 00:17:32 »
ผมว่า วัสดุภายใน มันดูพอๆ กันนะ
แต่มีราจ ราคาถูกกว่าเยอะ
4.7 แสน กับ 5.3 แสน

Mirage ตัวท็อป  5.4 แสนนะครับ

ก็เทียบตัวไม่ท็อป เกียร์ออโต มีเอบีเอสทั้งคู่ สเปคเท่าๆ กันยังไงเล่าครับ
almera เป็นรุ่น ES ล้อกระทะ ABS airbag 5.3 แสนโดยประมาณ
attrage ล้อกระทะ เกียร์cvt abs airbag 4.7 แสน
ต่างกัน 6 หมื่น ไม่เยอะหรือ

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2013, 09:02:52 »
กว้าง นั่งสบาย งานประกอบโอเค จัดสรรพื้นที่ภายในได้ดี คงต้องไปอัลเมร่า

ขับดี อัตราเร่งดี ประหยัด คล่องตัว คงไม่พ้นแอทแทรจ
(ยังไม่เคยขับ แต่โหงวเฮ้งดี เครื่องมิราจ ลู่ลมกว่ามิราจ น่าจะขับดีพอๆกับมิราจ)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2013, 10:38:55 »
Attrage ครับ

ใหม่ สด สวย

ถ้าจะเล่น Almera ไป พวก 1.5 ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2013, 19:29:30 »
นี่พวกมึงเบิ้ลกันสองกระทู้เลยเหรอ!

ไอ้สัตว์!

เอเจนซี ระยำ

โทรแจ้ง Nissan แล้ว

รอโดนเชือดแล้วกัน!!!