ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ทำผิดไปขอโทษผู้ร่วมทางด้วยนะครับ  (อ่าน 6995 ครั้ง)

ออฟไลน์ NaNaNa

• Sr. Member
บนทางด่วนรามอินทรา ขาไปรามอินทรา ผมขับปาดหน้าเกือบทุกคันเนื่องจากผมปวดท้องหนัก+ต้องรีบกลับบ้านพาญาติไป รพ. เขาไม่สบายหนัก

ท่านใดที่ถูกปาดหน้าผมขอโทษ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ จำเป็นจริงๆครับ

ขอประทานโทษครับ

ออฟไลน์ Noctis Lucis Caelum

• Life is beautiful and short.
Re: วันนี้ทำผิดไปขอโทษผู้ร่วมทางด้วยนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2013, 21:16:46 »
กลับถึงบ้าน ไม่เป็นอะไรก็ดีแล้วครับ  8)
นั่นคือร่างกายของคุณ ใช้มันให้คุ้ม ใช้ให้พอใจ ...จนกว่าคุณจะต้อง "เสียมันไป"

PLEASE DON'T CALL ME ARROGANT BUT I THINK I'M A SPECIAL ONE

ออฟไลน์ Eddy5659

• Hero Member
Re: วันนี้ทำผิดไปขอโทษผู้ร่วมทางด้วยนะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2013, 21:35:15 »
อ่านแล้วก็เข้าใจนะครับ เมื่อเดือนกุมภาที่ผ่านมาผมก็ขับแบบหน้ากระทืบมาแล้วเหมือนกัน
พี่เลี้ยงบอกลูกชายแฝดคนน้องไข้ขึ้น 39 องศา เราวางไม ถอดไอแพด เลิกเล็คเชอร์ทันที แล้วไปรับลูก ขับแบบเปิดไฟฉุกเฉิน
ทั้งปาดหน้า ทั้งขับสวนเลน ความเร็วไม่ต้องพูดถึง เหยียบแทบจมคันเร่ง ไปเส้นข้าวหลามเข้าอ่างศิลา ชนหมาไปตัว แต่ก็เหยียบจนถึง รพ เอกชล สรุปลูกเป็นไข้หวัดใหญ่
ดีที่ไม่ชัก

หลังจากนั้นผมก็กลับไปหาหมาตัวนั้น แต่จำไม่ได้ชัดว่าชนแถวไหน ใช้เวลาตอนเที่ยงตามหาและถามชาวบ้านอยู่สามวัน
จนเจอ ปรากฏว่าหมาไม่ตายแต่เดินกระเพรก เลยวานให้ชาวบ้านช่วยจับและพาไปหาสัตวแพทย์ ปรากฏกระดูกร้าว ต้องเข้าเฝือก
แต่เนื่องจากที่บ้าน รวมถึงผมไม่ชอบหมา เลยต้องจ้างชาวบ้านให้ข้าวให้น้ำมันไป จากนั้นประมาณ 2 เดือนก็ถอดเฝือก

ผมยังรู้สึกไม่ดีจนถึงวันนี้ แต่ก็นะถ้าเป็นเรื่องลูกให้แลกด้วยอะไรก็ได้หมดแหละครับ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ Freekick042

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2013, 22:01:42 »
ผมก็เคยนะที่บ้านบอกหมาชัก เหยียบสุดแล้วเบรกเอี๊ยดก่อนโค้งนิดเดียวแบบในเกมตลอดเลย ไปถึงบ้านบอกน้องสาวพาไปแทนแล้ว >:(

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2013, 22:13:52 »
เคยมีเรื่องต้องรีบไป โดนตัดหน้า หักหลบชนเสาไฟส่องทาง เลยไปไม่ถึงที่หมาย
เดี๋ยวนี้เลยพยายามใจเย็น ค่อยๆไปครับ

ออฟไลน์ AUCIFER

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2013, 22:34:33 »
ผมก็เคยครับ วันปีใหม่พอดีกำลังจะเตรียมตัวไปฉลองกับเพื่อน ลูกสาว 2 ขวบกว่าดันวิ่งเข้าห้องน้ำ ลื่นหงายหลัง หัวไปฟาดกับธรณีประตู คว้ากุญแจรถ กับกระเป๋าตังค์ได้ ก็โดดขึ้นรถ เปิดไฟกระพริบมีเท่าไหร่ก็เหยียบ ไฟดงไฟแดงไม่สนมันแล้วครับนาทีนั้น  :-[

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2013, 23:12:50 »
ความปวดขี้เป็นที่เข้าใจดีครับ แต่ถ้าถ่ายก่อนคงจะเป็นการดีที่สุด

ออฟไลน์ PumpNISMO

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2013, 23:18:06 »
อ่านแล้วก็เข้าใจนะครับ เมื่อเดือนกุมภาที่ผ่านมาผมก็ขับแบบหน้ากระทืบมาแล้วเหมือนกัน
พี่เลี้ยงบอกลูกชายแฝดคนน้องไข้ขึ้น 39 องศา เราวางไม ถอดไอแพด เลิกเล็คเชอร์ทันที แล้วไปรับลูก ขับแบบเปิดไฟฉุกเฉิน
ทั้งปาดหน้า ทั้งขับสวนเลน ความเร็วไม่ต้องพูดถึง เหยียบแทบจมคันเร่ง ไปเส้นข้าวหลามเข้าอ่างศิลา ชนหมาไปตัว แต่ก็เหยียบจนถึง รพ เอกชล สรุปลูกเป็นไข้หวัดใหญ่
ดีที่ไม่ชัก

หลังจากนั้นผมก็กลับไปหาหมาตัวนั้น แต่จำไม่ได้ชัดว่าชนแถวไหน ใช้เวลาตอนเที่ยงตามหาและถามชาวบ้านอยู่สามวัน
จนเจอ ปรากฏว่าหมาไม่ตายแต่เดินกระเพรก เลยวานให้ชาวบ้านช่วยจับและพาไปหาสัตวแพทย์ ปรากฏกระดูกร้าว ต้องเข้าเฝือก
แต่เนื่องจากที่บ้าน รวมถึงผมไม่ชอบหมา เลยต้องจ้างชาวบ้านให้ข้าวให้น้ำมันไป จากนั้นประมาณ 2 เดือนก็ถอดเฝือก

ผมยังรู้สึกไม่ดีจนถึงวันนี้ แต่ก็นะถ้าเป็นเรื่องลูกให้แลกด้วยอะไรก็ได้หมดแหละครับ

ดีแล้วครับพี่ที่กลับไปดูแลหมา ถ้าไม่กลับไปจะเป็นเวรกรรมติดตัวแน่ครับ มันหายดีก็ไม่ต้องกังวลแล้วหล่ะครับ ไม่มีใครอยากชนอยู่แล้ว ผมว่าหมามันก็รู้ได้นะครับว่าพี่ไม่ได้ตั้งใจ

ออฟไลน์ pierre

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2013, 23:37:50 »
ถ้าแล้วทำให้เพื่อนร่วมถนนเดือดร้อนก็ไม่ควรทำ
ตัวเองรีบไปธุระ แต่อาจทำให้เพื่อนร่วมถนนต้องเกิดอุบัติเหตุ
ทีหลังรีบแค่ไหนก็อย่าทำครับ

ต้องไปหอมแก้มคุณ J!MMY เป็นการไถ่โทษด้วยครับ

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2013, 23:39:56 »
ผมไม่ไหวอ่ะ ปวดท้องแล้วไปไม่เปน :-[ :-[

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 01:13:08 »
วันนี้ก็ไปทางนั้นเหมือนกันเลยครับฝนตกหนักชะมัด

ออฟไลน์ peterpat

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 02:16:22 »
ผมก็เคยครับ ตอนนั้นต้องรีบไปรับแฟนที่ ปตท กำแพงเพชรตอนประมาณเที่องคืนตีหนึ่ง เพราะเมารถทัวร์ตอนขึ้นไปทำโปรเจคที่เชียงใหม่กับเพื่อนๆ
ไปกัน 6-7 คนไม่มีผู้ชายเลย แล้วแฟนผมเค้านั่งไปต่อไม่ไหวจิงๆเลยขอลงกลางทาง มีแค่เพื่อนผู้หญิงอีกคนนึงอยู่เป็นเพื่อน
ผมรีบบึ่งจาก กทม ไปถึงกำแพงเพชร ระยะทาง 300 โล ใช้เวลา ประมาณ 2 ชม นิดๆ ขับแบบไม่คิดชีวิตเลยครับ
ชนนกก็อะไรไม่รู้ไปตัวนึงครับดันบินตัดหน้ารถพอดี แต่ไม่มีเวลาจอดไปดูครับ แถมขับไปต้องโทรฟาแฟนตลอด เป็นห่วงมาก

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 04:54:02 »
แก้มฉันเนี่ยนะ!!!  เกี่ยวไรด้วยเนี่ย????

ของผม ก็มี 2 อย่าง

ถ้าเป็นเมื่อก่อน คือ บึ่งไปจัดรายการวิทยุไม่ทัน ถึงขั้น ขอแท็กซี่มาขับเองเลย
ทันแบบเส้นยาแดงผ่าแปด ในเสี้ยววินาที...

ไม่เอาแบบนั้นอีกแล้ว

ทุกวันนี้ ถ้ารีบขนาดนั้น มีเรื่องเดียวครับ

ขี้.....

Ruksadindan ไม่มีใคนรู้หรอกว่า ขี้ มันจะมาตอนไหน
บางที ขับรถอยู่ๆ ขี้มาเสร็จแล้ว มันดันมาปวดตอนรถติด อันนี้ให้ทำไงดี? บอกพี่ที?

ออฟไลน์ NaNaNa

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 07:07:47 »
แก้มฉันเนี่ยนะ!!!  เกี่ยวไรด้วยเนี่ย????

ถ้าเป็นเมื่อก่อน คือ บึ่งไปจัดรายการวิทยุไม่ทัน ถึงขั้น ขอแท็กซี่มาขับเองเลย
ทันแบบเส้นยาแดงผ่าแปด ในเสี้ยววินาที...

ทุกวันนี้ ถ้ารีบขนาดนั้น มีเรื่องเดียวครับ

ขี้.....

Ruksadindan ไม่มีใคนรู้หรอกว่า ขี้ มันจะมาตอนไหน
บางที ขับรถอยู่ๆ ขี้มาเสร็จแล้ว มันดันมาปวดตอนรถติด อันนี้ให้ทำไงดี? บอกพี่ที?
มีคยเขาบอกว่าให้เอาน้ำลายแตะลิ้นแล้วลูปสะดือ ผมไม่กล้าทำ5555

แต่ผมปาดปาดพอเว้นระยะอยู่นะครับ

ออฟไลน์ okashi

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 07:16:29 »
ของผมนี่โรคจิต......ถ้าปวดท้องจะทำอะไรไม่ถูกเลยนั่งขมิบตรูดจนตัวเกร็ง อยากอยู่คนเดียว ถ้าไม่ไหวจริงๆก็................5555
Puma PoweR 🐯🐯

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 08:14:13 »

ขี้.....

มีคยเขาบอกว่าให้เอาน้ำลายแตะลิ้นแล้วลูปสะดือ ผมไม่กล้าทำ5555

แต่ผมปาดปาดพอเว้นระยะอยู่นะครับ

วิธีนี้ แพทย์ยืนยันมาหลายคนแล้วครับว่าถ้าท้องเสีย ไม่ช่วย

แต่ถ้าเครียด ช่วยได้ครับ อิอิ

ออฟไลน์ Eddy5659

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 09:24:36 »

ขี้.....

มันช่วยไม่ได้หรอกครับ ทวารหนักมีหูรูด 2 ชั้น นั้นในเป็นอัตโนมัติ ถ้าขรี้มามันเปิดแหลก
แต่หูรูดชั้นนอกเป็นกล้ามเนื้อลาย อันนี้เราควบคุมได้ ใช้พลังการกลั้นเข้าสู้ สุดท้ายมาดูกันว่าฝ่ายไหนจะชนะ 555+
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ localgame

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 09:49:30 »
ดีที่ไม่ชัก

ยกย่องจริงๆ มีความรับผิดชอบมากครับ ส่วนใหญ่ผมเห็นคนชนหมา ชนแล้วก็ทำเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้นแล้วก็ขับผ่านไปเลย >:(

ออฟไลน์ maxx

• **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 10:01:19 »
ความรีบเร่ง ความโกรธ อารมณ์ร้อน ทำให้สติตัดสินใจมีน้อยลง
รีบยังไงก็อย่าลืมคิดถึงความปลอดภัยของตนเองและผู้ร่วมทาง ด้วยนะครับ
เดี๋ยวจะไปไม่ถึงจุดหมายและต้องมีคนเสียใจเพิ่มซะก่อน

ออฟไลน์ Cute

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 10:32:28 »
ความรีบเร่ง ความโกรธ อารมณ์ร้อน ทำให้สติตัดสินใจมีน้อยลง
รีบยังไงก็อย่าลืมคิดถึงความปลอดภัยของตนเองและผู้ร่วมทาง ด้วยนะครับ
เดี๋ยวจะไปไม่ถึงจุดหมายและต้องมีคนเสียใจเพิ่มซะก่อน

+1 ไม่เป็นอะไร ไม่เกิดอะไรขึ้นก็ดีแล้วครับ  รีบเกินไปจนประมาทอาจทำให้เกิดอะไรขึ้น จะยิ่งทำให้เสียเวลามากกว่าเดิม

ออฟไลน์ jdai

• **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 11:29:10 »
บนทางด่วนรามอินทรา ขาไปรามอินทรา ผมขับปาดหน้าเกือบทุกคันเนื่องจากผมปวดท้องหนัก+ต้องรีบกลับบ้านพาญาติไป รพ. เขาไม่สบายหนัก

ท่านใดที่ถูกปาดหน้าผมขอโทษ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ จำเป็นจริงๆครับ

;D ;D ;D ;D  F30 320D เปล่าครับ  ไม่เป็นไร วันนี้เจออยู่ ไม่แน่ใจว่าคุณหรือเปล่าครับเส้นทางเดียวกันด้วยสิ  :D :D :D :D

เห็นแซง ซ้าย ขวา ตลอดทาง ยังดีที่ไม่จี้ตูดยกไฟสูง  ผมเห็นซิ่งขนาดนี้ยังนึกในใจเลยว่าคงมีเรื่องด่วนจริง เพราะดูจากเจตนาแล้วไม่ใช่พวกกวนเมืองแน่  โชคดีครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 25, 2013, 20:03:40 โดย jdai »

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 11:40:57 »
บทสรุปของคลาสนี้ "ขี้ เป็นสสารที่ไม่สามารถคาดเดาเวลาที่จะมาได้" 555+

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 11:49:26 »

;D ;D ;D ;D  F30 320D เปล่าครับ  ไม่เป็นไร วันนี้เจออยู่ ไม่แน่ใจว่าคุณหรือเปล่าครับเส้นทางเดียวกันด้วยสิ  :D :D :D :D

มีคนเห็น จขกทด้วย

ออฟไลน์ jack101

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 12:01:04 »

ขี้.....

มันช่วยไม่ได้หรอกครับ ทวารหนักมีหูรูด 2 ชั้น นั้นในเป็นอัตโนมัติ ถ้าขรี้มามันเปิดแหลก
แต่หูรูดชั้นนอกเป็นกล้ามเนื้อลาย อันนี้เราควบคุมได้ ใช้พลังการกลั้นเข้าสู้ สุดท้ายมาดูกันว่าฝ่ายไหนจะชนะ 555+

พี่บอกมาซะเห็นภาพ
ถ้าปวดมากมาคนเดียวไม่มีปั้มน้ำมันก็ จอดข้างทางกางถุงในรถ
มา2คนให้ขับแทนลงเดินไปบ้าน ร้าน อะไรก็ได้ใกล้สุด ขอเจ้าของเขาดีๆๆ ทำมาแล้ว2ครั้ง

ออฟไลน์ WawaAOY

• Full Member
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 12:10:16 »
เห็นหัวกระทู้น่าสนใจ ก็เข้ามาเลย...
เริ่มอ่านไป รูด mouse ปาดหน้าไปปิด+เปลี่ยนอย่างเร็วเลยครับ
เพราะผมดันทะลึ่ง อ่านตอนพ้กทานข้าว...! :o

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 14:43:48 »
บอกตรงๆ ผมไมไ่ด้โลกสวยเท่าไหร่

บางทีเจอคนรีบๆ ขับเร็วๆ มุดๆ ปาดๆ ผมเฉยๆนะ

เพราะผมเข้าใจ บางทีเค้าก็มีอะไรที่ทำให้ต้องรีบ

แต่ถ้าจี้ตูด รู้สึกไม่ค่อยดีละ

ออฟไลน์ r0okiEz

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 17:03:53 »
ครั้งเดวก็พอเนอะ ถ้าเกิดอุบัติเหตุแล้วมันจะไม่คุ้ม  ;)
อย่าทำทุกอย่างที่คิด.....แต่จงคิดทุกอย่างที่ทำ

ออฟไลน์ kongonline

• **
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 19:32:50 »
ชื่นชมครับ ถนนไว้ขับเร็วๆหรือไร้มารยาทเพราะความจำเป็นอย่างเดียวคงไม่เป็นอะไร
และคนอื่นผมว่ารู้สึกได้ครับว่ารถคันนี้มีอะไรผิดปกติแน่ มันต่างจากพวกตั้งใจปากเป็นนิสัย

ผมเองก็เคยเพราะจำเป็นเข้าโค้งนิเคยดริฟครั้งแรกก็งานนั้น บีบแตรไล่มันทั้งถนน
แต่เวลาแบบนั้นผมว่าใจมันไม่อยู่ที่รถคันไหนแล้ว

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2013, 00:35:36 »

ถ้ามันสุดวิสัย โผล่มาตอนเดินทาง ก็คงต้องเหยียบเต็มตีนหาห้องน้ำแหละครับ แต่ถ้ารู้สึกได้ก่อนออกรถ หาห้องน้ำเถอะ ถึงแม้มันจะสภาพแย่

หรือถ้าติดจริงๆ จำได้ว่าในกระทู้ เขาเล่ามาว่า *** ในรถเลยครับ