ผู้เขียน หัวข้อ: Civic 2.0 i-vtec & Lancer 2.0 EX ค่ะ พี่ที่มีความรู้รบกวน ตอบที  (อ่าน 10988 ครั้ง)

ออฟไลน์ MooNui

• Newbie
  • *
  • thks
ตอนนี้ กำลัง จะซื้อรถ ของตัวเอง คันแรกค่ะ

สนใจ Civic2.0 and Lancer 2.0 EX อยู่น่ะค่ะ

อ่าน Reviews ของ Lancer ที่ คุณ JIMMY ลงแล้ว ได้ข้อมูลการตัดสินใจ พอสมควร จิงๆ อยากอ่าน Review ของ Honda Civic 2.0 จัง

รบกวน พี่ Jimmy หรือ ผู้มีความรู้เรื่องรถ มา ตอบ เพิ่มข้อมูลการตัดสินใจการซื้อให้ หน่อยนะคะ

PS. ปัจจุบัน ขับ Honda StepWagon 2.0 อยู่ค่ะ .. T_T รถครอบครัว!

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบด้วยนะคะ
?????? ???????? ????!

ออฟไลน์ hong_G

• Sr. Member
  • I aM HoNG
Re: Civic 2.0 i-vtec & Lancer 2.0 EX ค่ะ พี่ที่มีความรู้รบกวน ตอบที
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 07:02:39 »
เชียร์ Lancer EX 2.0GT

เน้นสมรรถณะ ผมว่า Lancer ได้เปรียบ

พี่ผู้หญิงขับ สวยดุดีครับ โดยเฉพาะ สีดำ กับ แดง

ถ้าชอบลูกเล่นเยอะๆแบบ นาวิเกเตอร์ DVD ก็คงต้องมอง CIVIC ซึ่งดูสาวๆส่วนใหญ่จะชอบ

ออฟไลน์ gateaux

Re: Civic 2.0 i-vtec & Lancer 2.0 EX ค่ะ พี่ที่มีความรู้รบกวน ตอบที
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 09:37:47 »
ถ้านาทีนี้ ผมเลือก Lancer EX ด้วยความสดกว่า ใหม่กว่า

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 09:39:21 »
รีวิว 2.0 ของ ซีวิค ต้องลองเสริชหาในเว็บเก่าๆที่ผมเคยทำเอาไว้หนะครับ ตัวเลขมีครบเลย แต่คงจะไม่ทำลิงค์ให้ เพราะเราไม่อยากทำลิงค์ในเว็บเรา ไปยังเว็บที่เขาไม่ต้องการยุ่งกับเราหนะครับ

แต่ ณ วินาทีนี้ บอกตรงๆ เหมือนกับที่เคยบอกกับ คนของฮอนด้าไปแล้วว่า ผมเริ่มไม่แน่ใจที่จะแนะนำซีวิค 2.0 ให้ใครต่อใคร...

คุณภาพการประกอบ ของ 2.0 แม้จะไม่ค่อยมีปัญหาเท่ารุ่น 1.8 แต่ ก็ืยังมีให้ลุ้นๆหวั่นๆอยู่บ้างเหมือนกัน

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 09:58:00 »
ฮอนด้า ปัญหาเยอะ เอาแลนเซอร์ดีกว่าครับพี่บัณฑิตใหม่

ออฟไลน์ kitakita

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 10:49:21 »
ซีวิคก็เท่าที่ทราบๆ กันแหละครับ แต่ผมว่าลองไปขับก่อนก็ดีนะครับ

จะได้รู้่ว่าชอบแบบลักษณะไหน

ออฟไลน์ gugnoidea

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 11:07:43 »
ส่วนตัวใช้ Civic 2.0 อยู่ก็ okนะครับ ใช้มา 8 เดือนแล้วยังไม่มีปัญหาอะไรครับ

ส่วน Lancer ex 2.0 นี่ยังไม่เคยลองเลยครับ

ถ้าให้แนะนำให้ไปลองขับก็น่าจะดีที่สุดนะครับ

• Newbie
  • *
  • thks
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 12:28:36 »
ขอบคุณ ทุกคนที่เข้ามาตอบ กระทู้ ของ นุ้ยด้วยจ้า

ทุกข้อมูลเป็นตัวเลือกในการตัดสินใจ ทั้งหมดเลย ... ตอนนี้ใจ ก็ เอียงๆ ไปทาง Lancer EX เหมือนกัน เพราะอยากเป็น "หมวยเท่" 555

PS. มหาบัณฑิต แล้วจ้า มิใช่ บัณฑิต ธรรมดา อิอิ ... ขอบคุณค่า

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 15:27:06 »
เช่นนั้นก็ยินดีด้วยครับ มหาบัณฑิต
ขอให้ไปลองและชอบใจรถนะครับ

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 16:21:16 »
ถ้าตอนนี้มีเลือกแค่นี้ก็คง แลนเซอร์ อี x

แต่ถ้างบได้ขนาดนี้ คงไม่คิดแก๊ส ดู น้องกัส ดีเซล มะ เกียร์ เจ๋งกว่า แลนเซอร์อีก แถมยังดีเซลด้วย โดนฉุด ชัว  แต่เสียอย่างเดียวมันแค่  Big minor แค่นั้นเอง
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ koruru

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 19:45:48 »
ไม่รอน้อง3 ตัวใหม่ล่ะคับ
อีก ประมาน 1 ปี หลังจากนี้ คงเข้าไทยนะ
- -* สวย เหมาะกับ ผู้ญ ดี
แต่ถ้าตอนนี้ ผมว่า ถ้าเล่น EX เล่น 1.8 ดีกว่า
แต่ถ้าเล่น Civic 2.0 ดีกว่า ได้ถุงลมข้าง

*EX 2.0 ผมเห็นมันไม่ค่อยมีอะไรเด่นๆ นอกเหนือ ไฟหน้า
ส่วนอื่นๆ ผมว่า งั้นๆ
ส่วนรุ่น 1.8 เติม e85ได้ เกียร์ + - ได้ แล้วก็ รออีกไม่นานหลอกคับ
รุ่น 1.8 GLS จะติด ควบคุมเครื่องเสียง กับ ครุสคอนโทล ได้นะคับ
ราคาไม่แรงด้วยคับ

ออฟไลน์ slick

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 20:33:43 »
ถามคุณ จิมมี่ นิดครับ

Honda City ของคุณจิมมี่ตั้งแต่ใช้มามีปัญหาอะไรจุกจิกไหมครับ

พอดีตอนนี้สนใจอยู่ ถ้าไม่เอา City ผมก็กระโดดข้ามมาเป็น Crv เลย

ออฟไลน์ Lovely_Car

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 21:16:25 »
Civic 2.0ครับ

รับรองไม่ผิดหวัง

มีระบบVSAมาให้ด้วยครับ มีดีกว่าไม่มีครับ

ยังไงก็ลองไปขับดูก่อนครับ

ชอบคันไหนซื้อคันนั้นครับ แต่Lancerได้ความสดใหม่กว่าครับ ขับได้ยาวกว่าครับ

ขอให้ได้รถที่ถูกใจครับ

ปล.ปัญหาcivicจากที่ใช้อยู่ ก็ไม่ได้จุกจิกอะไรมากครับ ลองใช้เองแล้วจะรู้ครับ

อย่าเชื่อเพียงเพราะฟังคนอื่นมา - -"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 25, 2009, 21:18:57 โดย Lovely_Car »

• Newbie
  • *
  • thks
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2009, 18:24:24 »
ขอบคุณจากทุก ความคิดเห็น นะคะ...ตอนนี้ ยังไม่ตัดสินใจ แน่นอน ว่าจะเลือก EX อยากได้ความคิดเห็น ด้าน + และ - ของหลายๆ รุ่น ด้วยน่ะค่ะ

ตอนนี้ หาข้อมูลหลาย ยี่ห้อ เลย .. จะไปตัดสินใจอีกที ในงาน Moter Expo น่ะค่ะ

ps. รอ revirw น้อง 2 ด้วย เห็น คุน JiMMY บอกว่าจะเสร็จแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 26, 2009, 18:45:41 โดย MooNui »

• Newbie
  • *
  • thks
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2009, 18:26:26 »
ถ้าตอนนี้มีเลือกแค่นี้ก็คง แลนเซอร์ อี x

แต่ถ้างบได้ขนาดนี้ คงไม่คิดแก๊ส ดู น้องกัส ดีเซล มะ เกียร์ เจ๋งกว่า แลนเซอร์อีก แถมยังดีเซลด้วย โดนฉุด ชัว  แต่เสียอย่างเดียวมันแค่  Big minor แค่นั้นเอง

อ้างอิง .. น้องกัส ดีเซล มันคือ รถอะไรอ่ะคะ 55

ออฟไลน์ digitalss

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2009, 15:06:50 »

อ้างอิง .. น้องกัส ดีเซล มันคือ รถอะไรอ่ะคะ 55

ตอบเด็กพระจอมด้วยกัน
Ford focus จ้า
http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=422:-ford-focus-20-tdci-18-4at-20-5at-320d-&catid=64:c-segment-1600-2000-cc&Itemid=76

เลือกดีๆไม่ต้องรีบเน้อ ลองขับเอาที่ชอบ มีปัญหาจะได้ยังมีใจให้มันอยู่

ออฟไลน์ gratter

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2009, 16:30:15 »
น้องกัส ดีเซล คือ โฟกัส ดีเซล 2.0 ครับ ลองไปดูได้ เห็นคุณ jimmy ทำรีวิวไว้แล้ว เท่าที่ลองอ่านดูน่าลองไปเล่นอยู่เหมือนกัน ถ้าไม่ติดตรงราคาอาจจะแรงไปนิดนะครับ ปัญหาของตัวนี้มีอย่างเดียวคือ เรื่องของอะไหล่ที่แพงและศูนย์ที่อาจจะยังไม่ดีนัก แต่ถ้าโดยตัวรถอย่างเดียวดีสุดในระดับแล้วครับ

• Newbie
  • *
  • thks
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2009, 16:45:43 »
ขอบคุณทุก reply ค่ะ เข้าไปอ่าน Review Ford Focus แล้วนะคะ ... เป็นอีกหนึ่งข้อมูลการตัดสินใจ ซื้อรถคันแรก เลยค่ะ

แต่ว่า Ford เค้ากำลังทำ รถเล็ก festa ซักอย่าง มะช่ายหรอ คะ ไว้รอ ดู Moter Expo ด้วยดีกว่าเนอะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 27, 2009, 16:47:39 โดย MooNui »

ออฟไลน์ gratter

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2009, 10:29:32 »
คือ โฟกัส ดีเซล 2.0 ไปดูรีวิวได้ครับ เห็นว่ามีทำไว้แล้ว ผมว่าน่าลองสนใจนะครับ ลองไปขับดูท่าจะดีที่สุด อ่านไว้เป็นแนวทางแล้วไปลองของจริง ว่าอันไหนถูกใจเราที่สุด