ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องการแจ้งเปลี่ยนสีรถครับ  (อ่าน 1562 ครั้ง)

ออฟไลน์ leksey36

• Newbie
  • *
ถามเรื่องการแจ้งเปลี่ยนสีรถครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2013, 21:14:11 »
คือตอนนี้รถผมสีขาว แล้วผมจะ wrap sticker สีแดงทั้งคัน
ผมสามารถเอาไปแจ้งเปลี่ยนเป็นสีแดงได้ไหมครับ หรือว่า ต้องทำสีจริงๆเท่านั้นครับ
ผมแค่ทราบว่าถ้าติดเกิน 30% ต้องแจ้งเป็น 2 สี แต่แบบนี้ไม่รู้จริงๆครับ

แล้วเรื่อง logo ผมสามารถเอา toyota fortuner ติด logo lexus ได้ไหมครับ ผิดหรือเปล่า

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ udis

• Hero Member
Re: ถามเรื่องการแจ้งเปลี่ยนสีรถครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2013, 22:08:25 »
เรื่องเปลี่ยนสีไม่ได้ครับ

ส่วน Logo แล้วแต่ชอบครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
Re: ถามเรื่องการแจ้งเปลี่ยนสีรถครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 14:45:18 »
1.ไม่แน่ใจครับ แต่คิดว่าน่าจะต้องทำสีจริงๆ พ่นใหม่ ถึงจะจดได้
2. ได้ครับ แล้วแต่ชอบ(แต่ผมมองว่าไม่สวยอะ ไม่เข้ากับรถ 3ห่วงดีแล้วครับ)

ออฟไลน์ Freekick042

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 16:51:43 »
ถ้าหุ้มเยอะๆต้องแจ้งครับ เพราะมีคนรู้จักเค้าทำอิตาชะ สติ๊กเกอร์การ์ตูนน่ะครับอันใหญ่ๆเค้าก็แจ้งกันเหนียวไว้
ชัวร์สุดคือเอารถไปให้ขนส่งดูครับ
โลโก้ไม่เป็นไรครับเพราะไม่ได้กระทบถึงโครงสร้างด้านความปลอดภัย อยากเปลี่ยนได้เต็มที่