ผู้เขียน หัวข้อ: [ขอถามเป็นครั้งสุดท้ายก่อนไปจองรถ]Focus 2.0มือ1 Vs. Golf GTI mk6 มือ2??  (อ่าน 10254 ครั้ง)

ออฟไลน์ ぼくは"P.P."です

• Sr. Member
คือสุดท้ายผมก็ยังไม่มั่นใจ...ถึงจะปักหลักไปทางFocusก็เหอะ :'(
คือรวมๆแล้วราคามันใกล้กันมากเลยอะครับตัดสินใจยาก
Focus 2.0 Sport+ 1.079M (รวมแต่งแล้วคงจะเกือบๆ1.2M)
Golf GTI mk6 1.35M ปี2010(อาจจะพอต่อรองราคาได้หน่อย)
คือใกล้วันจองแล้วผมยังลังเลอยู่เลยครับเนี่ย555 ;D
พี่ๆคิดว่าไงครับ?
ปล.ผมเลือกรถนานและช้ามาก5555 :D

เพิ่มเติมครับ:Golf GTIคันนี้วิ่งมา20,000กว่าโลครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 20, 2013, 17:25:52 โดย ppzzeedd »
Great Handling = Great Car

ออฟไลน์ rut191

• Hero Member
Golfหล่อกว่าครับอิอิ อารมณ์ล้วนๆ ผมว่า2010ก็ย้งไม่เก่านะ ดูเป็นคนรักครอบครัวแต่แอบแรงคับ

ออฟไลน์ udis

Golf ครับ
 :o :o :o

ออฟไลน์ Bond007

GTI อ.หมี ?!

ออฟไลน์ basboths

Golf  เท่กว่ากันเยอะครับ

GTI อ.หมี ?!
สีเงิน+ล้อแต่งอะครับใช่ป่าวครับ??

ออฟไลน์ localgame

ถ้าเทียบตัวรถvolk golf เหนือกว่าfocusเกือบทุกด้าน ทั้งด้านภาพลักษณ์ สมรรถณะ อัตราเร่ง
Focus จะได้เรื่องความสดใหม่ กับออฟชั่น
เทียบกันคู่นี้เลือกgolfครับแต่กันงบค่าซ่อมไว้ด้วยนะครับ ศูนย์ford ดูดีขึ้นมาทันทีเมื่อเทียบกับศูนย์volk ไทยยานยนตร์

ออฟไลน์ MoO Cnoe

Golf GTi ปี 2010 วิ่งมา 20,000 km. กับ Focus 2.0L ป้ายแดง
ผมว่าความเสี่ยงแอบพอๆกันเลยนะ (ถ้าเจ้าของเดิมรักษามาอย่างดี)

ออฟไลน์ jumpon77

Golf GTi จัดไปครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ crucifixzz

แล้วแต่เจ้าของรถเลย GTI ก็แรงกว่า เกาะกว่าเพราะช่วงล่าง set มาsport กว่า

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
ราคาดีนะครับเนี่ย 2010 1.35m

ออฟไลน์ Starter

• Full Member
ชอบ Golf จัด Golf  ;D

ออฟไลน์ Wayfarer-R

mk6 GTi เหนือกว่าทุกอย่างครับ

ออฟไลน์ Niti

• Live is short. Live it!
เหมือนเห็น GTi ราคานี้อยู่คันนึงในตลาดรถ ผมว่าถ้ารถประวัติดีน่าสนกว่าfocusเยอะครับ :)
-------------------------------------------------------------
In: 350Z DE / New Fortuner TRD / Harrier XU60*2 / Alphard AH30
Out: Miata NC RHT / 86 / IS250
-------------------------------------------------------------

ออฟไลน์ earth3005

• Jr. Member
  • **
GTI ไปเลยครับ เหนือกว่าทุกด้านจริงๆ ยกเว้นเบรคในเมือง 55555  :-\

ออฟไลน์ Ruksadindan

ถ้าเทียบตัวรถvolk golf เหนือกว่าfocusเกือบทุกด้าน ทั้งด้านภาพลักษณ์ สมรรถณะ อัตราเร่ง

ภาพลักษณ์ก็เท่ากันแหละครับ คู่แข่งกันเกือบตรง ใกล้เคียงกันทุกด้าน เช่นความประหยัดน้ำมัน

แต่ความแรงมันต่างกันไง น่าสนใจตรงนี้ ทางตรงทิ้งฉิว

ออฟไลน์ Wayfarer-R

คิดว่า ภาพลักษณ์ไม่เท่ากันครับ ต่อให้ในต่างประเทศ volk กับฟอร์ด จะรถบ้านเหมือนกัน

แต่เรากำลังพูดถึงรถบ้าน (โฟกัส) basic กับ รถบ้าน เวอร์ชั่น High Performance

เหมือนกับเราพูดถึง Civic FD กับ Civic Type R FD2  ยังไงภาพลักษณ์ก็ไม่เท่ากัน เช่นเดียวกับ Subaru Im basic กับ Subaru Im wrx STi,
Focus basic กับ Focus ST,  Lancer EX กับ Evo X

ยังไงภาพลักษณ์ก็ไม่เท่ากันแน่นอน  :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 21, 2013, 01:04:05 โดย Wayfarer-R »

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
ไปดูตัวจริงครับ สำหรับ gti เช็คให้หมดเลยครับ
เปนผมเลือก gti ,,, เช็คเพื่อชัวร์ สบายใจ

เดี๋ยวช่วงหยุดยาวนี้ผมว่าจะแวะไปดูตัวตริงสักหน่อย :D

ออฟไลน์ localgame

ภาพลักษณ์ก็เท่ากันแหละครับ คู่แข่งกันเกือบตรง ใกล้เคียงกันทุกด้าน เช่นความประหยัดน้ำมัน

แต่ความแรงมันต่างกันไง น่าสนใจตรงนี้ ทางตรงทิ้งฉิว
ไม่เถียงนะครับ ถ้าพูดถึงในเมืองนอก Ford กับ Volk นี่ถือว่าสูสีกัน แต่ในเมืองไทย Volk นี่ดูเหมือนเป็นแบรนพรีเมี่ยม รองจากbenz และ bmw เลย
ส่วนนึงมาจากรุ่นที่นำเข้าไทยยานยนตร์ไม่เอาพวกรุ่นล่างๆเข้ามาเลย Golf GTI,Scirocco,Passat CC,Volk Caravelle,New Beetle รุ่นล่างที่เห็นเอาเข้ามามีแค่Golf 1.4TSI ซึ่งก็ไม่ได้ขายดีอะไร นานๆเห็นบนถนนซักครั้ง รุ่นที่เอาเข้ามานี้ก็ไปเทียบกับBenz Bmw ในหลายรุ่นๆ เลยเหมือนดูเป็นแบรนพรีเมี่ยมในเมืองไทย

ออฟไลน์ SCH

• Jr. Member
  • **
เคยขับ Golf แล้วชอบมากกว่าขับ Ford ครับ
แต่..มือ2 วิ่งมาแค่ 2x,xxx km ทำไมขาย?
ปปง

เคยขับ Golf แล้วชอบมากกว่าขับ Ford ครับ
แต่..มือ2 วิ่งมาแค่ 2x,xxx km ทำไมขาย?
ใช่ครับ...ผมก็แอบสงสัยอยู่ :'(
แต่เดี๋ยวจะไปดูตัวจริงในสองสามวันนี้แหละครับ ;D

ออฟไลน์ oak7070

GTI  อีกเสียงครับ 

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
ตั้งกระทู้แล้วผมคิดว่ารอซื้อแล้วซะอีกครับ นี่ยังไม่ได้ไปดูรถเลย ถ้าเกิดเจออะไรมีปัญหาก็ยังไม่ได้ซื้ออีก น่าจะตรวจเสร็จหมดแล้ว ลองขับเสร็จหมดแล้วค่อยมาถามนะครับ

ส่วนถ้า ค่าน้ำมันไม่มีปัญหาเลย มีอู่ที่รู้จัก ค่าซ่อมรถยุโรปไม่มีปัญหา จัดGTIเลยครับ แต่ถ้าอนาคตยังไม่แน่ใจ ไม่มีอะไรแน่นอน อย่าพึ่งจัดรถระดับนี้เลยครับ โฟกัสก็อัดได้แล้ว ความปลอดภัยก็เยี่ยม ช่วงล่างโคตรเทพ มันคุ้มสุดๆแล้วครับสำหรับคนขับประสบการณ์น้อย

ออฟไลน์ dwnd

• Newbie
  • *
ถ้าแค่สองคันนี้ไป gti เลยครับ ถ้ารถสภาพดี+มีความรู้เรื่องรถพอสมควร รถดีมากๆครับ gti เนี่ย
[ BMW 3series f30 320d Luxury line ]
[ Ford Ranger 2.2 DBL tdci mt ]

ออฟไลน์ Alcatraz

จริงๆราคามือสอง golf gti ราคา 1.6+ ถ้าราคานี้หลุดมาจริง ป่านนี้น่าจะโดนสอยไปแล้ว

ถ้ายังไม่โดนก็ต้องมาคิดอีกว่าทำไมถึงขายราคาต่ำขนาดนี้ สิ่งที่อยากให้เช็คดีๆเลยคือตัวเครื่อง เป็น 2.0 จริงรึป่าว และถ้าจริงก็ต้องเช็คให้ลึกลงไปอีกว่าเป็นเครื่องเดิมติดมากับตัวรถรึป่าวไม่โดนเปลี่ยนมา รหัสเครื่องกับในเล่มตรงกันหรือไม่

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ดีที่สุด ไปดู GTi ลองขับ เช็คประวัติที่ศูนย์ เช็คให้ละเอียดที่สุด ถ้าไม่มีปัญหา เชียร์ GTi อย่างเดียวเลย รถในฝัน
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ raygun

.
.
.
เห็นน้องเลือกรถตั้งแต่พี่ยังไม่คิดจะเปลี่ยนรถ
จนตอนนี้คิดจะเปลี่ยนรถจนจองรถไปนานมาก จนจะได้รถอยู่แล้ว
น้องก็ยังไม่ได้ไปจอง ถามจริงๆเคยนับไหมครับว่ากี่กระทู้แล้ว
นี่จะซื้อจริงๆใช่ไหมครับ??

ตอบกระทู้ : ผมเชียร์ Focus ครับ GTi กลิ่นไม่ดีอย่างแรง

ออฟไลน์ wanarat7777

GTI คันนี้ผมไปดูใกล้ๆแล้วครับ เหมือนว่าทำอะไรมารึเปล่า ข้างนอกมันเก่าแบบแปลกๆครับ แต่ข้างในใหม่นะครับ ล้อก็ปัดเงาแบบไม่จบ คือปัดไม่เนียน ระวังหน่อยแล้วกันครับ

ออฟไลน์ kvlegendstar

ผมเชียร์โฟกัสครับ ผมอยู่อเมริกา วันนี้เช่ามาขับ...บอกเลยครับฟิน เหลือหลาย ช่วงล่างดีมาก

แต่สงสัยนิดนึง...ผมเคยลองขับโฟกัสในไทย สงสัยมาก ว่าทำไมวิ่งเร็วๆ พวงมาลัยมันเบาหวิวเลย แต่พอมาขับที่นี่ พวกมาลัยอย่างเทพเลย น้ำหนักแน่นๆ กำลังดีมากก