ผู้เขียน หัวข้อ: พึ่งได้เห็น kia sorento บนถนนตัวเป็นๆ สมรรถนะเป็นอย่างไรบ้างครับ  (อ่าน 4588 ครั้ง)

ออฟไลน์ Destiny_gun

• Sr. Member
ตัวจริงบนถนนสวยจังเลยครับ ขับตามตั้งนานมองไม่ออกว่ารถอะไร พอไปต่อท้ายเลยได้เห็นชัดๆว่าเป็น Kia

ดูเด่นบนท้องถนนดีจังครับ เพื่อนๆสมาชิกมีความเห็นอย่างไรบ้าง

ออฟไลน์ SP

• Hero Member
เข้ามาขายแล้วเหรอครับ เคยเห็นแต่ของลาวยังไม่เคยเห็นของไทยเลยครับ

ปล. SantaFe ใหม่สวยมากๆครับ ได้แต่มองของลาว บ้านเราจะเอาขายบ้างมั้ยครับ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Destiny_gun

ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันอ่ะครับ แต่ที่ผมเห็นเป็นป้ายแดงสภาพใหม่กิ๊กเลยครับ ผมก็ไม่มีติดตามKia หลังจากผิดหวังกับ Rio ไป ราคากับออฟชั่นและสมรรถนะ ผมไปลองขอtest drive ที่ตรงใกล้ๆเหม่งจ๋าย สงสัยจะขายเฉพาะกลุ่มจริงๆ

ออฟไลน์ reyeshenry

ของไทย มีขายแล้วหนิครับ    ราคาตามนี้

1,694,000 บาท

ออฟไลน์ beerrl

มีขายแล้วครับ
วันก่อนก็เห็นแถวๆ ชิดลม
รถดีครับ เครื่องดีเซล 2.2 ของ Hyundai R-engine แรงม้าเกือบ 200ตัว แรงบิด 400กว่านิวตัน
แต่ไม่แน่ใจว่า 7 ที่นั่งหรือ 5 ที่นั่ง ที่มาขายในไทย กับราคา 1.69Mb ผมว่าคุ้มมากๆๆครับ suv ขนาดใหญ่กว่า CRV, cx5 , Tucson หรือ x-trail
กับความแรงระดับ 0-100 ประมาณ ต่ำกว่า 10 วินาที ประหยัดน้ำมันประมาณ Tucson ดีเซล

ถ้าเทียบตรงๆ ต้องเทียบกับ captiva ครับ ขนาดพอๆกัน ถ้าไม่คิดถึงยี้ห้อ และผู้นำเข้ามาในประเทศไทยว่าเป็นใคร ผมฟันธงเลยว่า น่าซื้อกว่า captiva ดีเซล แต่ ถ้าเอามาพิจารณาด้วย อันนี้ต้องแล้วแต่คนซื้อแล้วละครับว่า คันไหนจะน่าซื้อกว่ากัน
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

อ้าๆ วันก่อนผมก็เห็นแถวบางนาเหมือนกันครับ 
ราคา+หน้าตา+เครื่องยนต์+Options ถือว่า ok เลยนะครับ   

แต่รู้สึกจะเป็นตัวขับ 2 นะครับ ไม่ใช่ขับ 4 น่าเสียดาย T T
ตอนขับไปลาวเห็นเยอะมากเลยครับ ท่าทางจะเป็นที่นิยมสำหรับที่นั่น ^^

ออฟไลน์ imvile

ไทยเป็น 7 ที่นั่งครับ
วันนี้ก็เจอที่สวนผึ้ง แสดงว่าขายได้เยอะเหมือนกันนะ 'ยตก'  ;D

เข้ามาขายแล้วเหรอครับ เคยเห็นแต่ของลาวยังไม่เคยเห็นของไทยเลยครับ

ปล. SantaFe ใหม่สวยมากๆครับ ได้แต่มองของลาว บ้านเราจะเอาขายบ้างมั้ยครับ  ;D ;D ;D

Santa fe เข้ามาราคาคงพุ่งไปไกล ขนาด tuscon diesel ยัง 1.7 m  :'(
J32 since 2011
F30 since 2014
W205 since 2019
ACV70 since 2021

ออฟไลน์ muann

• Jr. Member
  • **
ดูสเปคกับราคาแล้วน่าสนใจทีเดียวสำหรับ SUV 7 ที่นั่ง

ไม่ทราบว่ารุ่นนี้นำเข้ามาทั้งคันหรือประกอบในประเทศครับ

ออฟไลน์ JIRATH

เคยไปดูรุ่นนี้ที่ Auto Show ครับ ลองเปิดปิดประตูดูรู้สึกโหวงเหวงมาก

ลองเคาะแผงประตูดูก็พลาสติคสุดๆ แต่ยอมรับว่าสวยครับ
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ pierre

• Jr. Member
  • **
รถยี่ห้ออะไรครับ ไม่รู้จัก
มันดีรึเปล่า ถ้าเสียซ่อมที่ไหน อย่างไร

ออฟไลน์ discovery

• Newbie
  • *

เมื่อวานไปลอง Sorento ที่ไบเทคมาครับ..

Sorento ใหญ่โตอลังการมากตัวรถน่าจะแถวๆ 2 ตัน พวงมาลัยเบาหวิวในความเร็วต่ำยิ่งถ้าถอยจอดเรียกว่าแทบไม่ต้องออกแรงกันเลย คันเร่งเปียโนน้ำหนักปานกลางแต่ต้องกดลึกกว่าทั่วไปถึงจะลากตัวถังไปได้ ตอนแรกนึกว่าจะอืดแต่ผิดถนัดครับ ถ้ากดคันเร่งแรงหน่อยล้อหมุนฟรีแบบรถสปอร์ตเล่นเอาเซลล์ที่นั่งไปด้วยนั่งตัวเกร็งไปเหมือนกัน ช่วงล่างนุ่มนั่งสบายในความเร็วต่ำ แต่ความเร็วสูงไม่ได้ลองครับเพราะระยะที่ให้ทดสอบสั้นมาก ที่แปลกคือระบบเบรค ถ้าเหยียบเบาคันเบรคจะคืนตัวตามปกติ แต่ถ้าเหยียบแรงจะมีอาการหนืดคืนตัวช้า เข้าใจว่าอาจเกิดจากระบบช่วยเบรค โดยรวมถือว่าประทับใจครับ ภายในวัสดุค่อนข้างดี แถมบันไดข้างจากโรงงานมาให้ด้วย..

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ยังไม่เคยเห็นตัวเป็นๆครับ แต่ในรูปชอบมากๆอะ