โพลล์

ถ้าเพื่อนๆสมาชิกอยู่ในเหตุการณ์เดียวกันนี้ จะทำอย่างไร?

ปล่อยเค้าไป แล้วนั่งฟังเพลงต่อ
81 (54.4%)
กดตามไปจ่อท้ายแค่ catch up แต่ไม่ race
27 (18.1%)
ออกเลนส์ขวา แล้วกดตามจนแซงผ่านไป
19 (12.8%)
ออกเลนส์ขวา กดตามไปปาดหน้าคืน
22 (14.8%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 147

ผู้เขียน หัวข้อ: เจอ Camry สีดำปาดหน้าแล้วกดหายไปเลย  (อ่าน 18511 ครั้ง)

ออฟไลน์ Insideout

• Sr. Member
Re: เจอ Camry สีดำปาดหน้าแล้วกดหายไปเลย
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2013, 13:59:58 »
เฉลยนะครับ

พี่แกบอกว่า
"แคมรี่รุ่นนี้ เค้าทำมาแรงจริงๆนะกดแป๊ปเดียวแม่งหายไปเลย ทั้งๆที่กรูก็ขับเกือบ 100 แล้ว"

แล้วพี่ไม่กดตามหน่อย โฮ่ เสียชื่อ BMW หมด ให้เค้ามาหยามซึ่งๆหน้าได้ มันคงหัวเราะอ่ะ
สาวนั่งข้างก็คงปลื้มไม่น้อย เล่นทิ้งรถเซ็กเม้นท์เดียวกันไม่เห็นฝุ่น

แล้วรุ่นพี่ก็ตอบอะไรที่เอาผมอึ้งไปเหมือนกัน
ตามประสาคนมีอายุ
ก็เลยเอามาฝากเพื่อนๆในเว๊บนี้ครับ
เพราะเชื่อว่ามีรถแรงๆกันหลายคน

"ผู้หญิงที่มีความคิด เค้าไม่ได้ปลื้มหรอก ตรงกันข้าม อาจจะแอบปลื้มผู้ชายที่ขับ M5 แทนก็ได้

รถแรงก็เหมือนม้าพยศ
ผู้ชายที่คิดจะขับรถแรงๆ ต้องคุมตัวเองได้ก่อน เราถึงจะคุมรถได้

กรูก็เลยนั่งฟังเพลงต่อ พร้อมเป็ดปักกิ่งตรงเบาะข้างคนขับที่ซื้อไปฝากเมียที่บ้าน"

ตอบแบบหล่อเลย
ผมก็เลยกระเซ้าไปว่า อารมณ์ไม่ขึ้นมั่งเหรอพี่ตอนนั้น แหม่ มารยาทไอ้นี่แม่มสุดยอด

"......    เอ่อ ก็พอตอนมันเบรคใส่หน้าแล้วกระชากหนีไป
ตีนกรูกดตามไปครึ่งคันเร่งแบบไม่รู้ตัวแล้ว
ภาพหน้าลูกชาย(ไม่ใช่เมียนะ) 6 เดือน กะลังจ้ำม่ำนอนคว่ำบนเตียง โผล่ขึ้นมา
กรูถอนเลย  พร้อมกับสบถใส่ตัวเองวา ... 'เช็ดเข้' "

ขึ้นอยู่กับเพลงที่ฟังตอนขับด้วยรึเปล่า ถ้าเกิดดันเป็นเพลงนี้   ;D

>> 

อาจจะได้วัดกันไปแล้ว 

Stroke8

• บุคคลทั่วไป
Re: เจอ Camry สีดำปาดหน้าแล้วกดหายไปเลย
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2013, 14:08:56 »
ชัดเจนครับ ส่วนมากที่ตอบว่าให้กดตาม คือยังเป็นวัยรุ่นอยู่ อายุน้อย อารมณ์ร้อน

นี่มันกระทู้ดักเด็กชัดๆ

ออฟไลน์ Emission

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2013, 14:21:25 »
ชอบคำตอบมากๆ ครับ :D

ออฟไลน์ lufy

• Full Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2013, 14:47:05 »
ดังคำโบราณที่ว่า อย่าเอาพิมเสนไปแลกเกลือ ;D

ออฟไลน์ Coat145

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2013, 15:10:30 »
มีคำถามนิดนุง.....เเล้วถ้าเป็นเจ้าของเวปนี้ละๆๆ เค้าจะทามอย่างไงๆๆๆ  ;D ;D ฟิ้วๆๆๆๆๆ
YARIS1.2 G 2013 ขาว
L33 2.0XL 2014 ดำ
Mercedes-Benz E350e Exclusive ดำ 2018
Mercedes-AMG GLC 43 4MATIC Coupé ขาว 2018
FORD RAPTOR 2.0 BI-TURBO 2019

keanetona

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2013, 15:32:26 »
ด้วยความขี้เกียจ

"อยากปาดก็ปาดไป แต่ปาดคันอื่นไปเคลียร์กันเองนะ"

คิดแค่นี้แหละครับ ถ้าอารมณ์ขุ่นเคืองก็หยิบเมนทอสมาแทะสักเม็ด เดี๋ยวก็เย็น

ออฟไลน์ pony

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2013, 15:41:27 »
 ;) ถ้าเป็นผมนะ เจอปาดแล้วเบรคหัวทิ่มแบบนี้ผมจะไม่ยุ่งกับมันเลยครับ เราขับอยู่ดีๆของเรารู้จักกันก็ไม่รู้จัก มันยังกล้าทำขนาดนี้ แสดงว่านิสัย(สันดาน)มันต้องเลวทรามมากๆ เพราะฉะนั้นหนีให้ไกลเลยครับอย่าไปใกล้ อย่าไปไล่อย่าไปแข่งมันเลยยังไงก็ไม่คุ้มแน่นอน

..... จอดหรือชลอให้มันไปห่างๆเลยแวะกินขนม/เข้าห้องน้ำหรืออะไรก็ได้ไปเลย จะได้ไม่เจอมันอีก ^^

ออฟไลน์ Insideout

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2013, 15:51:11 »
ชัดเจนครับ ส่วนมากที่ตอบว่าให้กดตาม คือยังเป็นวัยรุ่นอยู่ อายุน้อย อารมณ์ร้อน

นี่มันกระทู้ดักเด็กชัดๆ

อาจจะเป็นกระทู้ดักแก่แทนก็ได้นะครับ  ;D ;D

Stroke8

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2013, 15:53:36 »
กระทู้ดักแก่โหลแล้วครับ กระทู้ดักเด็กบ้างดีกว่า  ;D

ออฟไลน์ playboyxxx

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2013, 16:09:22 »
ผมเคยเจอถ้าจะแข่งจริงๆคงไม่ปาดหน้่แล้วกดหายหรอกครับน่าจะเป็นพวกอยากโชพ์สาวมากกว่า
ที่มันลดกระจกลงมาอาจจะมาดูรถพี่เขาให้แน่ใจว่ามาคนเดียวหรือป่าว (ถ้ามาหลานคนมันไม่กล้าแน่ๆ)

เป็นผมก็ปล่อยไปครับถ้าทางโล่งแต่ถ้ามีรถบ้างผมจะไปปาดกลับให้มันชนท้ายเลยครับ 555 ล้อเล่นนะครับ

ออฟไลน์ oun

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2013, 16:40:46 »
เป็นผมขับตามหลังไปเรื่อยๆ กดดันมันไปตลอดทางเลย 5555 ไม่แซงด้วย
พี่คนนี้สุดยอดเลยครับ ผมนับถือ

ออฟไลน์ LaTeX

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2013, 17:27:31 »
พี่เขาตอบได้เท่มากเลยครับ

มีอารมณ์ แต่ก็ระงับ
เอาเป็ดปักกิ่งไปฝากเมีย55

รถแรงไม่จำเป็นต้องไปแข่งกับใคร จริงมั้ยครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2013, 17:33:48 »
ระดับ M5 แล้ว จะเจอแคมรี่ จะ V6 เก่าหรือ Hybrid ใหม่ ยังไงพี่เขาก็ได้เปรียบชัดเจน ไม่มีข้อสงสัยครับ
แต่ถ้าให้ผมอยู่หลังพวงมาลัย Bee-Em ที่แรงกว่าแน่ๆแล้ว ก็คงไม่จำเป็นต้องไล่ไปเอาคืนน่ะครับ เปลืองตัว

ถนนโล่งมากบนทางด่วน
ขับอยู่เลนส์กลาง ความเร็วแกบอกประมาณ 100 นึง นั่งฟังเพลงฟินๆ

นี่ก็เป็นไปได้ว่าถ้าโล่งจริงก็ต้องชิดซ้ายอยู่ดีครับ มันอาจจะปาดเพราะงี้ส่วนหนึ่งก็ได้

ออฟไลน์ decptt

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2013, 17:34:05 »
ถ้าเป็นตอนอายุ 22-25 ผมก็คง ปาดหน้าคืน แน่นอน แต่ตอนนี้ 3กลางๆ แล้ว แว้บเห็นหน้าลูกเมียพ่อแม่ เหมือนกันครับ

เราเป็นเสาหลักครอบครัวให้ครอบครัว ต้องจำขึ้นใจไว้ว่า "เจ็บไม่ได้ ป่วยไม่ได้ ตายไม่ได้" 555+

ออฟไลน์ Zahnarzt

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2013, 18:15:43 »
ปล่อยเขาไปครับ คนเก่งแบบนี้ถ้าไม่สำนึกได้ก่่อนเดี๋ยวต้องได้บทเรียนราคาแพงสักวัน

ออฟไลน์ DArkMaster

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2013, 18:22:55 »
ถ้าเป็นผมต้องดูอารมณ์ตัวเองก่อนครับ อารมณ์ฟังเพลงชิวๆก็นั่งฟังเพลงต่อ แต่ถ้าอารมณ์สนุกก็ไล่ตามไปเลย
และขึ้นอยู่กับแฟนนั่งด้วยรึเปล่าถ้าคนเดียวหนิเฟี้ยวเงาะเลยครับไล่กันสุดขอบโลกไปเลย แต่ถ้าแฟนนั่งไปด้วยเกิน100ก็มีเสียงบ่นอุบอิ๊บในรถแล้ว T.T

ออฟไลน์ Ammo

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2013, 18:37:01 »
เค้าอาจจะไม่รู้ว่าเป็น M5 มั้งครับ
คิดว่า E60 เดิมๆ  ;D

ออฟไลน์ ceberos

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2013, 19:01:37 »
ขับขึ้นหน้าให้ได้นะครับ แล้วหยิบเหรียญ สตางค์ หรือ เหรียญบาท โยนขึ้นให้รถมันชนเหรียญกระจกแหกทั้งบาน กลยุทธ์ใหม่แสบกว่าก้อนหิน ;D กระจกจะแตกเพราะแรงประทะ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2013, 19:02:57 »
เคสนี้ ก็ไม่มีอะไรครับ แค่ คนวัย 30 อยากโชว์ป๋า โชว์เสี่ย

และ...โชว์โง่

Camry Vigo Fortuner ,Captiva , CR-V , Civic FD , Mazda 3 ตัวเก่า นี่เจอมาหลายคันละ....

แต่ล่าสุด ที่ทำเอาผมฉุนจัด คือ Subaru XV ป้ายแดงนนทบุรี เกรียนๆ

ยอมรับเลยว่า คุณ M5 ใจเทพจริงๆครับ

------------------------

คุณ Ceberos ครับ เหรียญมันมีรอยนิ้วมือแปะได้นะ...ตามหาตัวเจอได้นะ
แล้วเขียนแบบนี้ ถ้ามีคนเอาไปใช้ตามคุณขึ้นมา จนเกิดความเสียหายขึ้นมา
แล้วไอ้คนทำ มันดันเป็นเด็ก ม.ต้น ม. ปลายละ??

คิดก่อนเขียนนะครับ

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2013, 19:39:40 »
ผมคิดในใจว่า ไอนี่คงอยากโชว์หญิง ว่ารถมันแรง ติ๊บไฟใส่แบบนี้คงอยากจะวัดความแรง ดูมั่นใจ
เป็นผม ถ้ารถผมแรง ผมจะกดให้แม่งหายแล้วไปรอ ขับชิวๆ เอาให้มันอายครับ มันน่าได้เสียหน้าต่อหน้า ญ

(ที่พิมมานี่ แค้นไรส่วนตัวป่าว 5555+)
แค่อารมณ์แบบหมั่นไส้อะครับ ถ้าเจอแบบนี้
ผมเลือกข้อที่แซงแล้วยาวไปครับ เพราะผมจะไปขับชิวรอดูหน้ามัน 55

ออฟไลน์ reyeshenry

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2013, 20:03:45 »
เพิ่มอีกนิด

BMW E60 M5      5.0 L V10    นะครับ   มันทำไมช่างกล้า

ต้องเรียกว่า คนขับแคมรี่ มันไม่เจียมเลยนะ   เครื่อง 4 สูบ จะไปแข่ง

ผมว่าต่อให้เป็นตัว HV 205 แรงม้า  เต็มที่  ปลดล๊อค คง 200 ต้นๆ

ตัว M5 E60  มัน 500 แรงม้าหรือเปล่าครับ   373 ม้า 

แค่ม้ามันก็ต่างกันสิ้นเชิงแล้ว   พี่เจ้าของกระทู้ใจเย็นมาก เป็นผม ไม่ยอม

ออฟไลน์ charlse

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2013, 20:10:54 »
นับถือพี่เค้ามากๆครับ เป็นผมยิ่งเป็น M5 นี่คงฉีกกระจายไปแล้ว  :)
MB S300 Bluetec Hybrid
MB Viano 3.0
Porsche Cayenne Diesel

ออฟไลน์ Equcha

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2013, 20:35:23 »
เคสนี้ ก็ไม่มีอะไรครับ แค่ คนวัย 30 อยากโชว์ป๋า โชว์เสี่ย

และ...โชว์โง่

Camry Vigo Fortuner ,Captiva , CR-V , Civic FD , Mazda 3 ตัวเก่า นี่เจอมาหลายคันละ....

แต่ล่าสุด ที่ทำเอาผมฉุนจัด คือ Subaru XV ป้ายแดงนนทบุรี เกรียนๆ

ยอมรับเลยว่า คุณ M5 ใจเทพจริงๆครับ

------------------------

คุณ Ceberos ครับ เหรียญมันมีรอยนิ้วมือแปะได้นะ...ตามหาตัวเจอได้นะ
แล้วเขียนแบบนี้ ถ้ามีคนเอาไปใช้ตามคุณขึ้นมา จนเกิดความเสียหายขึ้นมา
แล้วไอ้คนทำ มันดันเป็นเด็ก ม.ต้น ม. ปลายละ??

คิดก่อนเขียนนะครับ

ดีนะผมป้ายกรุงเทพ 555

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2013, 21:40:20 »
ผมว่าพี่เค้ามีสติดีมากเลยนะครับ

เวลาเรามีโมหะ สติจะหายไป ควบคุมไม่ได้ โทสะ จะตามมา

นำพาเข้าสู่วังวนของปัญหา

ประสบการณ์ หรือ การปฏิบัติที่ดี จะทำให้คนเรามีสิ่งนี้ได้ ไม่ว่าใครทั้งสิ้น ทั้งปวงครับ

ผมขอชื่นชม และ ดีใจกับท่านนั้นด้วยครับ

ออฟไลน์ archian

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2013, 21:57:01 »
เป็นผมจะจอดรถแล้วกลับรถ

ถอยหลังแซง เมงเยย

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2013, 22:50:45 »
เพิ่มอีกนิด

BMW E60 M5      5.0 L V10    นะครับ   มันทำไมช่างกล้า

ต้องเรียกว่า คนขับแคมรี่ มันไม่เจียมเลยนะ   เครื่อง 4 สูบ จะไปแข่ง

ผมว่าต่อให้เป็นตัว HV 205 แรงม้า  เต็มที่  ปลดล๊อค คง 200 ต้นๆ

ตัว M5 E60  มัน 500 แรงม้าหรือเปล่าครับ   373 ม้า 

แค่ม้ามันก็ต่างกันสิ้นเชิงแล้ว   พี่เจ้าของกระทู้ใจเย็นมาก เป็นผม ไม่ยอม

ตัวใหม่ อาจจะเป็น ACV 40 หรือ 50 ก็ได้นะ คือคิดว่าตัวก่อนหน้ามันยังไม่เก่าเลย หรือว่าตัวล่าสุดไม่มีอะไรใหม่ก็ไม่รู้....
ถึงเป็น V6 ตัว "ล่าสุดท้าย" ก็ยังมี 275 แรงม้าครับ ได้ข่าว คงยังเทียบ V10 ลำบาก

ออฟไลน์ drugprofile

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2013, 01:06:38 »
ตอนรุ่นๆ เคยเจอเหตุการณ์แบบนี้ แล้วสไตล์เราก็ไม่กลัวใคร รับราชการ ตำแหน่งถือว่าไม่ค่อยกลัวอันตราย สารพัดบัตรเบ่งก็พร้อม ปืนก็พร้อมอยู่ในรถ

พอไปปาดให้จอดได้ แทบหงายเงิบ ตำแหน่งสูงกว่าเรา ปืนเขาก็พร้อม จำนวนคนในรถ ก็มากกว่าเรา สุดท้าย เลยโดนไปชุดใหญ่.. กว่าจะเคลียร์กันได้แทบแย่

ทุกวันนี้ ค่อยๆ ขับรถ รถไม่เคยมีร่องรอยการเฉี่ยวชน ใครจะแซงก็แซงไป เราถึงบ้านปลอดภัย รถไม่มีรอย แค่นี้ ก็มีความสุขที่สุดแล้วครับ  :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 23, 2013, 01:09:21 โดย drugprofile »

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2013, 07:23:38 »
ถ้าเป็น M5 แท้ๆ มาเจอกับแคมรี่ไฮบริด
เหมือนเอาเด็กวัยรุ่นร้อนวิชา ไปชกกับนักมวยอาชีพ

ออฟไลน์ valensena

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2013, 07:37:01 »
ไม่ต้องถึงมือM5ด้วยมั้งครับ

ต่อให้520Dเดิมๆก็ฉีกได้แล้วถ้าจะกดยาวๆนะ

ออฟไลน์ HumanBeing90s

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2013, 08:54:22 »
ถ้ามีรถระดับ M5 จริง แล้วเจออย่างนี้ ผมคงปล่อยเค้าไปก่อน
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
ให้เค้าวิ่งนำไปก่อนซักนาที จากนั้น ได้เวลาไล่ กดไปยาวๆ พอทันแล้วก็หนีหายไปเลย ปล่อยให้มองตาปริบๆไป  ;D