ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเพื่อนสมาชิกที่มีครอบครัวแล้ว  (อ่าน 6317 ครั้ง)

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• Hero Member
  • นับ1ใหม่
Re: ถามเพื่อนสมาชิกที่มีครอบครัวแล้ว
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2013, 14:12:03 »
ขอแนะนำมั่ง  ;D ;D

ใช้รถถ้ามีเด็กอยู่กำลังวัยเรียน อนุบาล ประถม อย่าใช้รถแบบเบาะผ้าให้ใช้รถเป็นเบาะหนัง
เวลาเช็ดทำความสะอาดง่ายกว่า กลิ่นไม่อับ เพราะเด็กมันจะทำสารพัดเลอะ น้ำเอย ขนมเอย  ;D
ขนาดเป็นเบาะหนัง มันก็ยังเอาปากกาไปเขียนเล่นที่เบาะ วาดรูปคนบ้าง อะไรบ้างเยอะไปหมด
แต่อย่าดุเด็กละ รถทำความสะอาดได้ ปล่อยเด็กเล่นไปนั่งดูก็มีความสุขดี

ใช้รถเพื่ออนาคตคิดว่ามีลูกแน่ๆรึมีแล้ววัยนี้แหละ อย่าเอาที่นั่งหลังเล็กๆแคบๆนะ มันบ่นได้ทุกวัน
และบ่นชนิดไม่เมื่อยปากเลยละพวกเด็กๆเนี่ย เด็กๆมันจะชอบแนว MPV SUV พอวัยโตขึ้นมาหน่อย
ประมาณมัธยมจะชอบนั่งรถเก๋งละ อนุบาลถึงประถมจนจบเนี่ยชอบรถใหญ่ๆไว้โดดเป็นลิงไว้ก่อน
โตมาหน่อยจะไม่ชอบละ ชอบนั่งเก๋งมันบอกเด่น เก๋งเท่ ไปไวไปคล่อง  :o :o เอาใจยาก
แวะมาระบายเพราะผมเจอเด็กลิงพวกนี้ทุกวัน 555เลยมาแนะนำบ้างเพื่อจะเหมือนผม
ของผมเด็ก3คน (ลูกพี่สาวแฟนเค้าใช้ให้ดูแลให้) นั่งรถเล็กไม่ได้ มันทะเลาะกันได้ทุกวัน เลยต้องเอารถใหญ่ไปรับ
จับมันนั่งห่างๆกัน ทางที่ดีคือเอารถ3แถวไปรับ ให้มันนั่งคนละแถวไปเลย นั่งแถวเดียวกัน ตีกันทุกที
 :D :D แวะมาแนะนำกึ่งมาระบาย ปวดหัวครับขอบอก ยามน่ารักก็น่ารักมากกกกก ยามน่าเตะก็น่าเตะสุดๆพวกเด็กๆเนี่ย

ออฟไลน์ guyver

• Jr. Member
  • **
Re: ถามเพื่อนสมาชิกที่มีครอบครัวแล้ว
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2013, 21:10:59 »
ตอนโสดถึงตอนแต่ง เริ่มตั้งแต่ 200sx, silvia

พอแฟนท้อง ขายสปอร์ตทิ้งหมดครับ มาขับรถเก๋งปกติ ไล่มาตั้งแต่ ซาฟิร่า แคมรี่ เทียน่า 525d และ ML(ของแฟน)

ปัจจุบันเด็กๆโต ก็ถอย boxster มาตอบความอยากสมัยหนุ่มอีกคัน

พูดถึงความคุ้มค่าเมื่อมีครอบครัวแล้ว boxster ใช้น้อยมาก เพราะไปไหนมาไหนกับลูกๆตลอดครับ

พอจะขาย boxster คุณแฟนบอกไม่ให้ขาย คุณไปเลี้ยงลูก ฉันเอามาขับเอง ....!!!

ออฟไลน์ DEAR[^,^]

• Sr. Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2013, 22:28:48 »
525d Touring ครับ