ผู้เขียน หัวข้อ: Mazda3 1.6 ตอนนี้ยังน่าซื้ออยู่ไหมคะ  (อ่าน 9828 ครั้ง)

ออนไลน์ อีกนิดก็แรง

• Sr. Member
Re: Mazda3 1.6 ตอนนี้ยังน่าซื้ออยู่ไหมคะ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2013, 07:05:08 »
สวยที่สุด ณ ขณะนี้
สุดยอดการออกแบบคอนโซล

อัตราการกินน้ำมันไม่ต่างกันแบบน้าน ถ้าไปเทียบการประหยัดกับรถติดแก๊สก็ว่าไปอย่าง

ซื้อมาแล้วจะเสียเวลามองรถมากกว่าขับรถ มุมไหนก็สวยงาม

อัลติสล่ะหาความน่าดูไม่เจอ, ซิลฟี่ก็เหมือนที่คนในบอร์ดนี้ว่าไว้เอาพลาสติกมารนไฟให้บวมๆมนๆ
ซิวิคก็ออกแบบลงคลอง โฟกัสก็ไม่เด่นเลยรุ่นนี้จืดๆ
พัลซ่าก็จบข่าวไปเละ, เชฟCruzeก็ท้ายเชย ภายในงั้นๆ ศูนย์แย่
MZ3 เลยดูดีที่สุด ยี่ห้ออื่นเลยดูแย่ไปหมด แต่บางยี่ห้อขายดีมาก...เอิ้กๆ

mazda นี่เป็นรถที่ยอดเยึ่ยมกระเทียมเจียวไปเลยนะครับบบบบบบบบบบ  ;D
ถัาผมมีเงินว่าจะซื้อมาเก็บไว้สัก 2-3 คัน

ออฟไลน์ zpir

• Newbie
  • *
Re: Mazda3 1.6 ตอนนี้ยังน่าซื้ออยู่ไหมคะ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2013, 08:53:13 »
ผมว่า โฉมนี้กระจังหน้ามันสวยดีนะ ชอบอะ ยิ้มๆ ดี ^^

ออฟไลน์ tap-mzr

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2013, 09:31:29 »
ผมใช้รุ่นเก่ามาครับ 1.6 ตอนนี้น้องสาวใช้อยู่ ผมแต่งไปบ้าง ท่อ ระบบไอดี เล็กน้อย

ยอมรับว่า เป็นรถที่ขับสนุก ทำเวลาคับขันได้ครับ ช่วงล่างดี เข้าโค้งแบบไม่ถอนได้

แต่ถ้ามีรถตั้งใจจะแข่ง หรือ บังไลน์เรา จะทำได้ง่าย เพราะเครื่ิองรถมันไม่คล่องตัว

หนีเขาไม่ค่อยได้ ไปต่างจังหวัดต้องเลี้ยงรอบสูงครับ เวลาจะเซง ลุ้นสุดๆ

เรื่องอื่นๆ ไม่มีข้อเสียหนักๆ ครับ

ใช้ได้ยาวๆ อะไหล่ ตัวถังแพงนิด แต่อะไหล่สิ้นเปลือง ปกติครับ

ปล. เครื่อง 1.6 ตัวเก่าไม่มี ระบบเรียนรู้การขับครับผม ถ้า ยังใช้กล่องเดิม ก็ไม่น่าจะมีระบบการเรียนรู้ครับ

มีแต่เราเรียนรู้รถเอง อิอิ
คน ... รัก ... รถ ..   .. รถ ... รัก ... เจ้าของ

ออฟไลน์ ectomor

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2013, 09:52:36 »
ถ้าเจ้าของกระทู้ ใหความสำคัญเรื่องประหยัด อันนี้รับรองผิดหวังครับ

พี่ผมที่อ๊อฟฟิส(พี่สาว) บ่นเกือบทุกครั้งที่คุยกันเรื่องรถ ชั่งให้ดีว่าต้องการอะไรนะครับ
ได้สวยแต่กิน ยอมก็จัดไป รถสวยจริงครับ

ออฟไลน์ Insideout

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2013, 10:05:59 »
ถ้าจำเป็นต้องใช้ซื้อเลยครับ ไม่ต้องรอตัวใหม่

ทุกอย่างดีหมด ศูนย์ก็โอเคเลยนะ ผมใช้มาจะสี่ปีแล้ว ไม่มีปัญหาอะไร
เสียอย่างเดียวคือ กินน้ำมัน
ขับในเมืองทำงานออฟฟิสทุกวันจันทร์-ศุกร์ ส่วนต่างค่าน้ำมันเทียบกับ altis หรือ civic น่าจะไม่เกิน 1000 ต่อเดือน

ใน C-segment ผมว่า mazda กับ Ford ช่วงล่างดีสุด
การที่รถช่วงล่างดีอาจจะทำให้ขับรถเร็วขึ้นโดยไม่รู้ตัวนะครับ
ถอยเลยครับ รับรองไม่ผิดหวัง

ออฟไลน์ archian

• Hero Member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2013, 10:30:02 »
ถ้าชอบจริง    จัดเลย   ผู้หญิงเน้นสวยไว้ก่อนน่ะถูกแล้วครับ

ยังมีรถแฟนให้ใช้มันๆอีกคัน  ไม่ต้องกลัวๆ  ฮาๆๆๆ

ออฟไลน์ neoinferno

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2013, 10:36:59 »
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,32378.0.html

อันนี้เป็นอันดับช่วงล่างที่เคยมีคนถามไว้ครับ ลองดูนะครับ เผื่อช่วยในการตัดสินใจได้บ้าง

ออฟไลน์ tap-mzr

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2013, 11:45:34 »
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,32378.0.html

อันนี้เป็นอันดับช่วงล่างที่เคยมีคนถามไว้ครับ ลองดูนะครับ เผื่อช่วยในการตัดสินใจได้บ้าง

like +++ ขอบคุณมากครับผม
คน ... รัก ... รถ ..   .. รถ ... รัก ... เจ้าของ

ออฟไลน์ peacherio

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2013, 11:54:51 »
จองไปเรียบร้อย
ขอบคุณพี่ๆในนี้มากค่ะ  ได้รับความเห็นทีดีมากๆเลย

ออฟไลน์ aoddy1

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2013, 13:15:55 »
จองไปเรียบร้อย
ขอบคุณพี่ๆในนี้มากค่ะ  ได้รับความเห็นทีดีมากๆเลย

คิดถูกแล้วครับเลือกรถที่ตัวเองชอบดีที่สุด รุ่นนี้ในความคิดผมสวยที่สุดในระดับเดียวกัน ถ้าเอาเครื่องskyactivมาลงผมจะซื้อทันทีไม่ลังเล รุ่นใหม่ถึงจะมาก็คงรอต่อไป

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2013, 15:52:18 »
ผมว่ายังน่าซื้อนะครับ

สวยมากๆเลยรุ่นนี้

แต่ขอส่วนลดเยอะๆนะครับ ถ้าไม่เยอะไปหา CIVIC ดีกว่า