ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งเลิกกับแฟน อยากได้เพลงที่จะช่วยเยี่ยวยาจิตใจให้ดีขึ้นหน่อยครับ  (อ่าน 10517 ครั้ง)

ออฟไลน์ recycleman

• Hero Member
เลิกกันแบบเข้าใจซึ่งกันและกัน ยังคงเป็นเพื่อนที่ดีต่อกัน พูดคุยปรึกษากันได้เหมือนเดิม

แต่ขึ้นชื่อว่าเลิกกันยังไงก็เจ็บ ช่วงนี้ฟังเพลงอะไรเศร้าๆหน่อยน้ำตาไหลเองแบบไม่รู้ตัว

อยากได้เพลงที่จะช่วยเยี่ยวยาจิตใจให้ผ่านช่วงนี้ไปให้ได้ครับ จะหาไว้ฟังบนรถ อยากจะลืมเรื่องเก่าๆแล้วกลับมาเข้มแข็งเหมือนเดิมซะที

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
เพลงช้า ไม่เคยช่วยเยียวยา มีแต่จะคอยจี้จุดจนชาชิน
จัดเพลงนี้ให้ดีกว่าฮับ

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
เวลาจะช่วยให้ทุกอย่างดีขึ้น . . . เป็นกำลังใจให้ครับ  ;)

ออฟไลน์ Pasakorndvm

โดยส่วนตัวผมว่า ฟังเพลงเศร้า หรือไม่เศร้า ยังไงก็อิน
ผมชอบฟังแบบซาดิส(อาจไม่เหมาะกับคุณ) เช่น ใจนักเลง ของพงพัฒน์ เอาให้ร้องไห้ไปเลย
หลังจากนั้นจะหายเร็วขึ้น ฟังเพลง เกิดมาแค่รักกัน ต่อ
รับรอง ไม่หายก็ตายเลย
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ปล่อยให้ไหล...ไป   ให้ลอยลงสู่ทะเลให้หายยย  ไป

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 30, 2013, 00:35:08 โดย NONT4477 »
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Ruksadindan

โดยส่วนตัวผมว่า ฟังเพลงเศร้า หรือไม่เศร้า ยังไงก็อิน
ผมชอบฟังแบบซาดิส(อาจไม่เหมาะกับคุณ) เช่น ใจนักเลง ของพงพัฒน์ เอาให้ร้องไห้ไปเลย
หลังจากนั้นจะหายเร็วขึ้น ฟังเพลง เกิดมาแค่รักกัน ต่อ
รับรอง ไม่หายก็ตายเลย
แนะนำ ใจนักเลง เช่นกัน

ฟังของพงษ์พัฒน์นะ เสียงเขาแหบได้อารมณ์ classic T-Rock ดี ของเสกร่วมสมัยเกินไป

แต่อย่าฟังเกิดมาแค่รักกัน เจ็บครับ

ออฟไลน์ MystogaN

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!

เอาออกไปซะ ;)

ปล่อยเอาไว้ นานไปเดี๋ยวใจถล๊อกกกกกกกกกกกกกกกกก

ออฟไลน์ Wayfarer-R

เวลาแบบนี้ มันต้องเพลงแบบ ฟังแล้วมีกำลังใจ มีแรงใจที่จะไปต่อ ถ้าฟังซึ้งๆ มันก็วนเวียนอยู่กับเรื่องเดิมๆ ฉะนั้น ส่วนตัว มันต้องเพลงสนุก แนวปลุกใจ ขับรถคนเดียว ฟังแล้วร้องตามไปเลย

(คลิกแล้ว รอสักครู่ มันจะเล่นเอง)

http://music.gmember.com/%E0%B8%81%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B9%82%E0%B8%94%E0%B8%94%E0%B8%82%E0%B8%B6%E0%B9%89%E0%B8%99%E0%B8%9F%E0%B9%89%E0%B8%B2-Palmy/Song-0300405901

ออฟไลน์ charlse

• Full Member

เป็นกำลังใจให้ครับ  ;)
MB S300 Bluetec Hybrid
MB Viano 3.0
Porsche Cayenne Diesel

GreenG

• บุคคลทั่วไป
บอกได้ว่า ทำใจและยอมรับครับ

สู้ๆ ครับ  ;)

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
เอากลอนไปล่ะกัน

อันนารีมีมากดั่งฝูงลิง
          จะจีบทิ้งจีบขว้างก็ยังไหว
               เธอไม่รักช่างมันไม่เป็นไร
                     อย่าเสียใจเพื่อนเอย.....กระเทยมี
   ;D ;D ;D
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Freekick042

• Sr. Member
ตอนผมอกหักฟังแต่เพลงร็อคครับ ร็อคแรงๆด้วยไม่ใช่ร็อคอกหัก ฟังแล้วโยกตามให้มัน
ตอนไหนอยู่ดีๆเฮิร์ตขึ้นมาก็ก็ทำมือรูปเขาซาตานชูขึ้นเหนือหัวแล้วตะโกนบอกโลกว่ากูร็อค

ออฟไลน์ H.

เพลงนี้เลยครับ !

H.

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
แนะนำเพลงนี้เลยครับ

ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

popdemonic

• บุคคลทั่วไป
ฤดูที่แตกต่างของ คุณบอย โกสิยพงษ์ครับ ไปฟังเสียครับ

เสียใจได้ครับ เวลามันจะช่วยให้ทุกอย่างดีขึ้นครับ ไม่ต้องทำอะไรด้วย

แค่ปล่อยให้เวลามันทำหน้าที่เดินไปเรื่อยๆแล้วเราจะดีขึ้น และอย่าเสียดายครับ

มีคนดี พร้อมๆ สวยๆ รอเราอยู่อีกเยอะครับ ผมเลิกกับแฟนไป ไม่เคยเจอแฟนที่แย่ลง

หรือสวยน้อยลงครับ หรือนิสัยดีน้อยลงครับ เจอแต่ดีขึ้นๆ เพียบพร้อมขึ้นๆตลอดครับ

ถ้ารวยกว่านี้ มีPorsche ขับ เดี๋ยวจะไปจีบดาราแล้วครับ อันนี้โจ๊กนะครับ ไม่อยากให้ท้อถอยนะ สู้ๆ

ออฟไลน์ TheGTO

• Jr. Member
  • **

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
ฟังเพลง

ทิ้งรักลงแม่น้ำ  Y-not7

ชู้รัก Y-not7

แล้วจะดีขึ้น  ;D